• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV ROM- KAISER WM 6.5 OS 21500 By Medkid

Medkid

he he, slide 2 unlock mới

V 1.6.2F
thông tin:
Về cơ bản giống như V1.5, tích hợp thêm bàn phím Fingerkeyboard 2.1 vào Rom :p.
Rom chạy khá smooth
Link: attached

Chỉnh sửa cuối:
T

trungquanbds29

Guest
nhìn hình em chảy nước...vải vì thèm đó bác Medkid ơi. up link mau mau anh em test với. thanks nhiều :)

Medkid

He he, thaiatom, anh bạn này siêng quá, nhưng mà upload tới giờ mới được 56 % thôi, wifi chùa nên bực mình quá

Úp nhanh đi Anh Medlid ơi em thèm quá rồi nè !Em đang chạy bản 21202 nó bị lổi phần danh bạ không thấy tên tuổi gì hết.Mong bản nầy hoàn hảo hơn Cảm Ơn Anh nhiều!

Medkid

cuối cùng cũng đã upload xong. Chúc các mem enjoy cuối tuần vui vẻ.
@TRANQUOCHUNGCAMAU: lỗi danh bạ trong phone của 6.5 là bệnh kinh niên rồi, chưa fix đc.

Hi Medkid, I'm waiting patiently here ...21500 wow =D>
There you go, the download link is attached at the 1st post.

AnhPheCT

Sao Medkid không tích hợp Keyboard vào Rom : F i n g e r K e y b o a r d 2 v2.1 bản này full hơn!!

Cảm ơn!!​

Link kèm:

Chỉnh sửa cuối:

deepthroat

Hi Medkid, downloaded your ROM this morning, flashing ....I must say that it is GREAT ! camera working, PIE working, Sync no problem, and you really have a taste in configuring the ROM. Thanks =D>

Medkid

Sao Medkid không tích hợp Keyboard vào Rom : F i n g e r K e y b o a r d 2 v2.1 bản này full hơn!!

Cảm ơn!!​

Full hơn chỗ nào ? nói cụ thể đi bồ

Hi Medkid, downloaded your ROM this morning, flashing ....I must say that it is GREAT ! camera working, PIE working, Sync no problem, and you really have a taste in configuring the ROM. Thanks =D>

thank you for using my rom and your good feedback .

Medkid

ok, sẽ tích hợp trở lại trong phiên bản sau.
Thay đổi: bỏ htc task manager, thay bằng pbar 1.5 của Admin nncuong :)

Medkid

V 1.6.2 cập nhật ở post 1, loại bỏ htc task manager, thay bằng pbar 1.5, thay lại fingerkeyboard mới .
sửa lỗi wifi luôn on trong bản 1.6 (hình như vậy hay mình bị đụng soft cũng ko chừng :D )

NhatToai

Super V.I.P
V 1.6.2 cập nhật ở post 1, loại bỏ htc task manager, thay bằng pbar 1.5, thay lại fingerkeyboard mới .
sửa lỗi wifi luôn on trong bản 1.6 (hình như vậy hay mình bị đụng soft cũng ko chừng :D )
Chắc là bị đụng soft vì anh test không thấy như vậy,it ok ;) ,new update có gì mới hơn không hay chỉ thay bao nhiêu đó bởi vì anh không thích cái pbar...:))

Medkid

hề hề, pbar hay hơn cái htc task manager nhiều chứ, V 1.5.3 vừa mới ra lò mà, chạy nhẹ nhàng hơn, nhiều tùy chọn. cái em thích nhất là nó vừa hiện đồng hồ ở task bar vừa hiện % pin

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
hề hề, pbar hay hơn cái htc task manager nhiều chứ, V 1.5.3 vừa mới ra lò mà. Với lại hình như pbar ít bị đụng soft so với htc task manager, hình như quick gps mở lên mở xuống bình thường hơn thì phải, ko bị mở ko lên nữa hay sao ấy. Chi tiết thì anh phải test giúp em để kiểm chứng.
OK,sẽ tiếp tục test vào ngày mai và mốt......CN khỏi đi đâu luôn :)):)):))
Công bằng mà nói thì phiên bản vừa rồi khá tốt.
Giờ thì đang test mấy cái theme,dạo này Kaiser của anh bị nóng hơi nhiều vì test đuối luôn,chắc Medkid hiểu ;)
Chúc cuối tuần vui vẻ !

Medkid

hề hề, khó khăn lắm mới giữ được Mod Nhattoai giữ máy lâu với 1 bản Rom ;)
kiểm chứng lại thì quick gps vẫn lỗi, nguyên nhân có lẽ do build. Chuyện này thường xảy ra nhất là sau khi sync với máy tính, vì khi đó quick gps tự động download thông tin về vị trí, sau đó nó chạy ngầm luôn, nếu tắt bằng task manager của dotfred thì sẽ mở lại được bình thường. Nếu ko sync thì mở ra mở vào bình thường.

NhatToai

Super V.I.P
Medkid kiểm tra lại vài vấn đề anh vừa phát hiện trên v1.6.2 xem thử trên máy của em như thế nào nhé.
Backlight không làm việc trên cả 2 bản 1.6
Tap vào biểu tượng pin trên taskbar thì Largetitlebar không kích hoạt(on v1.6.2)
Quick GPS ổn,không vấn đề.
Thỉnh thoảng sau khởi động lại thì wifi tự on ( v1.6.2)
Fingerkeyb có vài skin không thể change được.(đúng ra là sau khi thay skin màu nó hiển thị sai cả)
Nói chung cảm nhận không smooth và ổn như v1.6...lúc chiều qua anh test v1.6 thấy good hơn nhiều,thậm chí ngồi quán cafe wifi trong hơn 1h mà vừa lướt net trả lời bài PV và download được 3 bản ROM (khoảng gần 200 MB và thêm một số soft....) Tốc độ download trên Kaiser nhanh cực kỳ!

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Medkid kiểm tra lại vài vấn đề anh vừa phát hiện trên v1.6.2 xem thử trên máy của em như thế nào nhé.
Backlight không làm việc trên cả 2 bản 1.6
Tap vào biểu tượng pin trên taskbar thì Largetitlebar không kích hoạt(on v1.6.2)
Quick GPS ổn,không vấn đề.
Thỉnh thoảng sau khởi động lại thì wifi tự on ( v1.6.2)
Fingerkeyb có vài skin không thể change được.(đúng ra là sau khi thay skin màu nó hiển thị sai cả)
Nói chung cảm nhận không smooth và ổn như v1.6...lúc chiều qua anh test v1.6 thấy good hơn nhiều,thậm chí ngồi quán cafe wifi trong hơn 1h mà vừa lướt net trả lời bài PV và download được 3 bản ROM (khoảng gần 200 MB và thêm một số soft....) Tốc độ download trên Kaiser nhanh cực kỳ!

:)
1.backlight chỉ làm việc sau khi anh thay đổi thì soft reset nó 1 phát, bệnh chung của 6.5 , ko phải chỉ build này mới bị
2.đương nhiên rồi, biểu tượng pin trong 1.6.2 là của pBar, làm sao anh kích hoạt được large title, nhấn vào biểu tượng sóng hoặc kết nối thì sẽ được.
3. lỗi wifi on: anh có cài gesture dialer ? Em ko bị lỗi này, nhưng lúc dùng 1.6 có cài thử, sau đó bị dính chưởng luôn :))
4.cái lỗi skin này em cũng mới phát hiện ra, chưa hiểu lỗi do đâu nữa
5.He he, có lẽ 1.6 phù hợp với nhu cầu của anh hơn :D

Chỉnh sửa cuối: