• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] SENSATION XE SENSE 4.0 V1.0.5

zylong186

Nếu máy đã Unlock Bootloader (UNLOCKED & S-ON) và đã cài Recovery rồi thì bạn làm theo các bước sau đây:

1. Tải rom về, sau đó mở file rom .zip ra extract file boot.img trong Kernel ra (có thể giải nén file rom .zip ra rồi lấy file boot.img trong Kernel cũng được).
2. Tải công cụ này về, giải nén ra thư mục Fastboot và copy vào ổ C, sau khi copy xong thì copy tiếp file boot.img vào đó.
3. Đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và chờ hiển thị dòng Fastboot USB màu đỏ.
4. Vào thư mục Fastboot trên ổ C và chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat để ghi file boot.img vào máy, khi nào hiện ra như hình dưới là ghi thành công boot.img vào máy.

5. Copy file rom .zip vào thẻ nhớ và đưa máy vào Recovery, Wipe full (chọn tất cả các mục có chữ Wipe, cả trong Advance nữa nhé), sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file rom .zip để cài đặt.
6. Sau khi cài đặt xong bạn chọn Go back, chọn Reboot system now để khởi động lại máy là xong.

Chú ý không phải úp FW vì máy bạn đang ở FW 3.32 rồi.
Bạn Tuấn Dũng ơi mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng nó bị lỗi như thế này :
" sending 'boot' <4884 KB>...OK
writing 'boot' ... FAILED < remote : not allowed > "
Giúp mình với . Thank bạn

Bạn Tuấn Dũng ơi mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng nó bị lỗi như thế này :
" sending 'boot' <4884 KB>...OK
writing 'boot' ... FAILED < remote : not allowed > "
Giúp mình với . Thank bạn
Máy của bạn đã Unlock Bootloader chưa vậy?

zylong186

máy mình Unlock Bootloader rồi mà nhưng vẫn bị lỗi ở đấy ! hix thích ROM này quá mà ko boot được thì nó cứ treo ở LOGO . bạn giúp mình nhé

máy mình Unlock Bootloader rồi mà nhưng vẫn bị lỗi ở đấy ! hix thích ROM này quá mà ko boot được thì nó cứ treo ở LOGO . bạn giúp mình nhé
Máy bạn cài HTC Driver chưa? Khi cắm cáp kết nối ở chế độ Fastboot có hiển thị USB không?

zylong186

ồ sorry bạn vì mình Lock Bootloader lại hôm trước mà không để ý . mình làm được rồi nhưng sao cái rom này cứ lag lag sao ý nhỉ , có cách nào khắc phục không bạn !

ồ sorry bạn vì mình Lock Bootloader lại hôm trước mà không để ý . mình làm được rồi nhưng sao cái rom này cứ lag lag sao ý nhỉ , có cách nào khắc phục không bạn !
Hì...:D Rom ICS với Sense 4.0 hoạt động vẫn chưa được mượt mà trên Sensation nhé.

TrunglinkiN

Cập nhật phiên bản mới ở bài đầu topic này.

bản mới này dùng thế nào hả bác. có lỗi lầm gì không. e còn mù mờ lắm, muốn kiếm cải rom nào dùng ổn định chút. máy e đã unlock và s-off rồi thì up theo cách ở đây bác nhỉ.

bản mới này dùng thế nào hả bác. có lỗi lầm gì không. e còn mù mờ lắm, muốn kiếm cải rom nào dùng ổn định chút. máy e đã unlock và s-off rồi
Máy bạn đã Unlock và S-OFF rồi thì chỉ cần vào Recovery mà flash rom trực tiếp thôi. Nếu trước kia máy bạn chưa update lên ICS thì bạn phải flash FW 3.32 trước khi flash rom nhé.