• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PY] X-Clear v1.6 Final

Xgamex

Lại thêm sự lựa chọn mới cho ACE phần mềm này có xuất xứ từ Trung Quốc (đừng nghe tên nước mà luận hàng dỏm) đi vào chủ đề chính nói cho gọn đây là phần mềm tổng vệ sinh cho dế cưng chạy trên nền "Python" ACE test thử coi nó ngon hơn ai thì khắc sẽ biết nhiệm vụ của em là chỉ Việt hóa và chia sẻ lại cái niềm đam mê của mình :D Nếu có trục trặc gì về hệ thống hay phần mềm đã cài... sau khi quét thì các ACE cứ phản hồi thẳng em sẽ cố đáp và khắc phục những gì mình vừa nghiệm được mới đây thôi =)) :p

Hỡi ai chưa có "Python" trong máy thì download bộ Super Python v2.2 tích hợp plug-in siêu mạnh giúp các AppPY hoạt động nhanh chóng trơn tru rất dễ chịu ít gây lỗi
¤ Tải về >>> SupeqPythonv2.2forDiskEVIbyAnhtamHCM
Còn đây là phần mềm \-/
¤ Tải về >>> X-Clearv1.6FinalVhbởiTuanAnh92

manhthang599gtb

máy chưa hack thì dọn có sạch không bác em đang dùng cái smart clean mà sao thấy nó dọn không được cái j cả chán lắm

Xgamex

máy chưa hack thì dọn có sạch không bác em đang dùng cái smart clean mà sao thấy nó dọn không được cái j cả chán lắm
Bạn cứ để ở chế độ truy cập hệ thống để nó quét đúng 100% trong kho danh sách dọn dẹp mà tác giả đã thiết lập. Phải vọc no cái đã thì quét nó mới ra rác cũng giống như con người ăn cho no xong rùi...=)) Cứ vọc cho biết đi bạn thấy cái nào ngon hơn thì dùng thôi :D

leetran72

Em này với G-Force làm việc cực kỳ hiệu quả mà ko gây tác dụng phụ (X-Clear thì chưa chắc chắn 100% nư G-Force)

MinhThang

Manager
Em này với G-Force làm việc cực kỳ hiệu quả mà ko gây tác dụng phụ (X-Clear thì chưa chắc chắn 100% nư G-Force)

G-force dùng mãi chưa thấy lỗi gì, chờ miết cũng chẳng có bản nào cập nhật, chắc là quá hoàn chỉnh.

2356

G-force dùng mãi chưa thấy lỗi gì, chờ miết cũng chẳng có bản nào cập nhật, chắc là quá hoàn chỉnh.

Nghe Chú nói hấp dẫn quá =p~ Share cho cháu cái G-force đó đi chú X_X, bản Eng thì càng tốt Chú nha :D

Xgamex

Mình chỉ nói nó quét 100% trong kho danh sách dọn dẹp khi ta đang ở chế truy cập hệ thống nếu đóng lại thì chúng không thể nào len lõi vào các thư mục hệ thống để xử lý trọn vẹn các tập tin rác mà tác giả đã thiết lập sẵn. G-force lại thua File Manager ăn thua là ở chính ta có chịu nghiệm ra ko mà thôi :(

MinhThang

Manager
Nghe Chú nói hấp dẫn quá =p~ Share cho cháu cái G-force đó đi chú X_X, bản Eng thì càng tốt Chú nha :D

Đã có bản Vh trong box này chịu khó lật các trang sau đi cưng.

tuanloc1

Có lỗi đó anh. sau mỗi lần quét anh phải khởi động lại máy. Nếu không thì nhắn tin không được đâu.

leetran72

Có lỗi đó anh. sau mỗi lần quét anh phải khởi động lại máy. Nếu không thì nhắn tin không được đâu.
Nhận tốt Bro ơi. Em dùng chán dùng chê cái này rùi. Hehe hum qua tải X-Clear này về dọn thử, sau đó dùng G-F thì chỉ dọn thêm đc có 7kb. Đúng là phần mềm chất lượng. Hy vọng 2,3 ngày nữa ko phải 4mat lại máy >:)>:)>:)
PS: Phát hiện ra cái này giúp mình xóa luôn forder 1202dce trên E:\ và C:\ (Em hỏi lun C:\1202dce nếu bị xóa có nguy hỉm ko các bác :()

Son_Nguyen

Đúng rồi anh Thắng ơi, cái G-Force mỗi lần quét xong mà nhắn tin là y như rằng đơ ko gửi tin nhắn đi được. Nhưng cũng ko cần phải restart lại máy như bạn tuanloc1 nói, chỉ cần hủy gửi tn rồi gửi lại 1 lần nữa là được. G-Force xài ngon nhưng có mỗi nhược điểm đó.

Nhận tốt Bro ơi. Em dùng chán dùng chê cái này rùi. Hehe hum qua tải X-Clear này về dọn thử, sau đó dùng G-F thì chỉ dọn thêm đc có 7kb. Đúng là phần mềm chất lượng. Hy vọng 2,3 ngày nữa ko phải 4mat lại máy >:)>:)>:)
PS: Phát hiện ra cái này giúp mình xóa luôn forder 1202dce trên E:\ và C:\ (Em hỏi lun C:\1202dce nếu bị xóa có nguy hỉm ko các bác :()

Folder 10202dce là cái folder chứa các file sau khi bạn install 1 phần mềm nào đó lên C hoặc E, nếu bạn ko xóa nó đi sau khi restart lại máy thỉnh thoảng nó có chạy Installing.... 1 hồi lâu. Mình nói thế chắc bạn hiểu.:D.

Xgamex

Cho mình hỏi nó xoá rác thì xoá những cái gì
Chủ yếu là Cache của các trình duyệt Web, Opera Mobile, UC Browser và các thư mục ảnh _PAlbTN chúng luôn sản sinh hằng ngày còn lại thì bạn cứ xem thêm các đường dẫn đã xóa. Cứ yên tâm dùng thôi mình đã check it out nghiệm thấy List dọn dẹp rất an toàn với lại đây là bản Final đã được test rất nhiều lần tác giả mới dám xuất xưởng :D
P/s: Lại có bản 1.7 nữa rồi phần mềm này rất hướng hẹn đó ACE việc bổ sung List dọn dẹp được tác giả update theo từng phiên bản từ hồi đầu tháng 8 cho ra mắt đến bây giờ thế là rác ko còn chỗ để trú ;;)

r0nkut3

Cái này trên E71 nó ko xóa _PAlbTN, lúc quét lại bằng Symclear vẫn xóa đc 8M phần file _PAlbTN

datvietdatviet

Chủ yếu là Cache của các trình duyệt Web, Opera Mobile, UC Browser và các thư mục ảnh _PAlbTN chúng luôn sản sinh hằng ngày còn lại thì bạn cứ xem thêm các đường dẫn đã xóa. Cứ yên tâm dùng thôi mình đã check it out nghiệm thấy List dọn dẹp rất an toàn với lại đây là bản Final đã được test rất nhiều lần tác giả mới dám xuất xưởng :D
P/s: Lại có bản 1.7 nữa rồi phần mềm này rất hướng hẹn đó ACE việc bổ sung List dọn dẹp được tác giả update theo từng phiên bản từ hồi đầu tháng 8 cho ra mắt đến bây giờ thế là rác ko còn chỗ để trú ;;)

xoá cache thì hok được oài :-?. Mình thấy xoá kả file sis nưã

Xgamex

Cái này trên E71 nó ko xóa _PAlbTN, lúc quét lại bằng Symclear vẫn xóa đc 8M phần file _PAlbTN

Vì cái patch vô hiệu _PAlbTN mình đang dùng nên hố cứ nghĩ là vậy :p đổi lại vấn đề sẽ được giải quyết ở v1.7 thấy có thêm chức năng để xóa chúng mình cũng đang thử mồi nếu thấy ổn sẽ làm luôn.
xoá cache thì hok được oài . Mình thấy xoá kả file sis nưã
Bạn đang dùng trình duyệt gì? Nếu tập tin SIS trong thư mục 1202dce thì chúng được coi là thừa kô chịu ảnh hưởng từ phần mềm mà bạn đã cài đặt nên tác giả đã cho vào List dọn dẹp điều này bạn có thể yên tâm ;;)

thamky

sao mình dùng g-foce kg thấy chổ 4mat zậy??bạn nào chỉ mình với.thank