• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python chuẩn cho các dòng máy OS7_S60v2

anhtamhcm

Trừ thằng Jarboom 2.0:((.

Sao mọi người cứ quan trọng thằng Jarboom thế nhỉ!!! Hãy loại bỏ ứng dụng Java ra khỏi bộ nhớ đi. Vì ứng dụng thể loại này quá tệ...

Ps: Diễn đàn PV lỗi nhiều quá!! Hễ ai up hình hàng ngang dài một chút là 2 bảng quảng cáo ở 2 bên che hết sạch bài viết..!!! Muốn đập máy luôn:O:O:O

Thangnd31082

Sao mọi người cứ quan trọng thằng Jarboom thế nhỉ!!! Hãy loại bỏ ứng dụng Java ra khỏi bộ nhớ đi. Vì ứng dụng thể loại này quá tệ...

Ps: Diễn đàn PV lỗi nhiều quá!! Hễ ai up hình hàng ngang dài một chút là 2 bảng quảng cáo ở 2 bên che hết sạch bài viết..!!! Muốn đập máy luôn:O:O:O

Nếu định dùng jarboom thì có thể dùng cái anhtam_jar mà anhtam đã pót hoặc jarboom 1.0 do chipcoi việt hóa, mình chạy cái đó OK trên 6260

PS: để test OK hết mọi chương trình Python từ cổ chí kim đến nay xong rồi sẽ up lên cho anh em OS7 xài (mà đặc biệt là cho 7610 :D) kẻo xảy ra lỗi gì anh em lại bảo là lừa đảo :D.

Hoan nghênh bạn=D>, mau chóng hoàn thành để anh em dùng 7610 như saodoingoi đỡ phải chạy khắp diễn đàn PDA

nguoiqualoicu

Nếu định dùng jarboom thì có thể dùng cái anhtam_jar mà anhtam đã pót hoặc jarboom 1.0 do chipcoi việt hóa, mình chạy cái đó OK trên 6260

Thì đó là mình chỉ đưa ra 1 nhược điểm duy nhất của bộ Lib của mình thôi, còn cả hai CT trên thì có gì xa lạ đâu chứ, với lại mình cũng chẳng dùng ứng dụng java :D, trước có dùng emap nhưng từ khi có Pydod thì bỏ luôn rồi :)).

anhtamhcm

Thì đó là mình chỉ đưa ra 1 nhược điểm duy nhất của bộ Lib của mình thôi, còn cả hai CT trên thì có gì xa lạ đâu chứ, với lại mình cũng chẳng dùng ứng dụng java :D, trước có dùng emap nhưng từ khi có Pydod thì bỏ luôn rồi :)).

Bản đồ nằm miệng chúng ta.:)) Cài mấy cái đó vào tổ nặng máy:))

Thangnd31082

Muốn có tiếng Việt thì dùng Siêu dịch tìm các tệp sau mà Việt hóa nó:

WIF.PYC
powlite_fm.py
WFM_LITE.PY

Vì mỗi bộ Python cho các dòng máy đều khác nhau nên các tệp lệnh trong bộ Libs sẽ khác nhau >> Không thể lấy "râu ông nọ cắm cằm bà kia">:)

E đã test rồi chạy ngon anh ạ và bản chất Bộ Libs chuẩn của anh cũng dùng cho S60v2 mà ( Xin bác 3 File trong bộ libs + 1 File trong C:\data ) Thanks và chúc bác mạnh khỏe phục vụ anh em dài dài !

Thangnd31082

Bác nào đã tải các Bộ LIBS , File sis trước ngày 05/08/2009 xin vui lòng tải bản cập nhật. Ở đây mình đã tích hợp thêm mấy file File python việt hóa của anhtamhcm, Module Smartsis cho anh em luôn đồng thời làm một File Sis cài đặt tự động trên mobile cho những anh em có nhu cầu

Thangnd31082

link download bộ python die hết rồi bạn ơi!!!!

bạn xem lại đi ,vừa kiểm tra xong vẫn ngon lành mà mình up trên Mediafire mà , host chuẩn đó không die đâu, nếu bạn tải trên Mobi thì gặp khó khăn đó!

Cho bạn tý hình ảnh minh họa nè , chú ý thời gian tải File của IDM nhé !

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

bạn xem lại đi ,vừa kiểm tra xong vẫn ngon lành mà mình up trên Mediafire mà , host chuẩn đó không die đâu, nếu bạn tải trên Mobi thì gặp khó khăn đó!

Cho bạn tý hình ảnh minh họa nè , chú ý thời gian tải File của IDM nhé !

Chán quá Laptop của anhtam vừa Format xong lại không nhận đĩa cài DVD Win7>> nó chỉ nhận CD thôi. Chắc bỏ nghề vì con Laptop này mất >> Mất hết dữ liệu trong ổ cứng:-/:-/

ngocthanhdhgtvt

Chán quá Laptop của anhtam vừa Format xong lại không nhận đĩa cài DVD Win7>> nó chỉ nhận CD thôi. Chắc bỏ nghề vì con Laptop này mất >> Mất hết dữ liệu trong ổ cứng:-/:-/
mất hết dữ liệu thì cũng gay há nha , nhưng nếu vì mất dự liệu mà anh bỏ nghề chắc dân symbian s60 v1.v2 đi đời luôn thôi àh nha. thôi anh tám đừng buồn , ;;);;)

thamky

sao lạ thật??máy n3230 chỉ hợp với bộ python 3 in 1 xưa thật là xưa.mấy bộ mới này.pótay

Thangnd31082

Kaka Vậy thì bác phải tìm chương trình phục hồi dữ liệu sau Format đi thôi, em thấy Post nhan nhản ra nhưng mà chưa dính phát nào nên chưa xài thử.

Sao lưu các PM của bác ra một DVD thì có mà thoải con gà mái ! Xem ra bác phải lên dời con Laptop đó đi_Giờ mà không xài Win 7 thì phí lắm !=))

Thangnd31082

sao lạ thật??máy n3230 chỉ hợp với bộ python 3 in 1 xưa thật là xưa.mấy bộ mới này.pótay

Ka ka bạn dùng con 3 in 1 đó và cài các thằng Winfile, siêu icon, smartsis thử coi. Tin rằng sẽ nhanh chóng hối tiếc thôi. Python của mình thằng bạn cùng cơ quan dùng 3230 chạy ngon ơ. Nuế quay lại topic này lần nữa thì nhớ đọc kĩ hướng dẫn nhé _ dùng good lém đó !:D

P/S : Vui một chút nhé : Nếu ông bạn vẫn sài Smart movie 3.4 , Utral MP3 việthoas thì thôi khỏi cần quan tâm đến Python và Libs làm gì cả !=))

mrtrung877

Mình đã down về và dùng thử!! Mình dùng N7610!! Thấy tuyệt luôn!! Có điều khi mình chạy file nhạc có đuôi là .AAC thì ko chạy đc!!! MP3 thì chạy ngon!! Ko hiểu sao nữa!!

jimmyvn88

Mình đã down về và dùng thử!! Mình dùng N7610!! Thấy tuyệt luôn!! Có điều khi mình chạy file nhạc có đuôi là .AAC thì ko chạy đc!!! MP3 thì chạy ngon!! Ko hiểu sao nữa!!
Posted via Mobile Device
Do bộ libs có libs cuả TTpod cũ nên thế mà

Thangnd31082

Bạn dùng trình nghe nhạc nào ? Nếu dùng TTPOD thì cài bản mới nhất 3.40 do Manh Tú Việt hóa là OK ngay thôi !

Link nè : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62341&page=27

hunterviet

Well-Known Member
Xin thông báo tới anh em 4rum và anh thangnd31082 là em đã cài thành công Winfile 1.4.2, siêu icon của anh8,smartsis... nhờ bộ cài Python tổng hợp của anh cho anh mừng (sau khi mình đã dùng bộ python của anhtamhcm và nguoiqualoicu ko cài gì được cả), mình dùng 6600. Anh em nào mà đang nóng lên vì mấy thằng cứng đầu Winfile, siêu icon hay ActiveFile by anh8 vh thì down ngay bản này về và thỏa sức tận hưởng nhé:))=D>

mrtrung877

mình dùng LCG_JukeBoX_!! mà anh thangnd ơi!!! Sao anh ko tổng hợp bộ lib của TTPOD mới vào file cài để anh em đỡ phải cài nhiều phần mềm hỗ trợ nghe nhạc!!

Thangnd31082

mình dùng LCG_JukeBoX_!! mà anh thangnd ơi!!! Sao anh ko tổng hợp bộ lib của TTPOD mới vào file cài để anh em đỡ phải cài nhiều phần mềm hỗ trợ nghe nhạc!!

Cái này thì để tùy mọi người thôi ai dùng TTPOD thì dùng , ai dung Jukebox hay Ultral MP3, Power Mp3 thì dùng! Với lại để nghe nhạc chủ yếu dùng định dạng MP3 mà em. Nếu Jukebox của em cũng có thể nghe được File ACC trước lúc cài bộ Libs thì sau khi cài xong Libs chỉ cần cài lại Jukebox là lại chạy được nhạc loại này ngay thôi !