• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

jimmyvn88

Bác Saodoingoi này lạ thật, thế mà gọi là bắt bẻ ah, mà lại còn bảo HAY BẮT BẺ? Mình góp ý để bạn thuonghonda có thể tìm đc bộ python ưng ý nhất. Bạn bảo thuonghonda dùng bản của FP1 cũng đc nhưng sẽ ko thể chạy tất cả các ứng dụng đc như khi dùng của FP2. Mà nếu dùng cả scripshell nữa thì bó tay hơn.
Mà bạn nên biết là 6680 và 6681 cùng là FP2 với nhau nhé, thế nên dùng bộ python như nhau.Ok.
Bác này chắc ko thích mình nên nói thế, còn mình thấy bạn khuyên như thế là ko hợp lý nên nói thôi chứ bạn là gì mà mình mất công để ý đến bạn chứ. Ngày xưa có gì muốn hỏi thì sao lịch sự thế giờ lên Vip rùi thì...Đời ôi chao đời.

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Đảm bảo vs Thuonghonda nếu dùng bản python của FP2 thì số lượng pm có thể chạy đc sẽ lên >90% luôn.

987520

cho mình hỏi phải chép đè bộ libs vào hay là cut cái libs cũ ra rồi chép cái libs mới vào lam như thế nào đây

DreamLand

cho mình hỏi phải chép đè bộ libs vào hay là cut cái libs cũ ra rồi chép cái libs mới vào lam như thế nào đây

Xóa Libs cũ trước rồi Chép bộ Libs mới vào là OK E:System/Libs.
Trong Libs chứa nhiều cái quan trọng của những phần mềm không liên quan tới Python đó bạn, xóa đi thì phải cài lại một số pm đó. Ví dụ Opera Browse, TTPod...

onlinepro09

sao em dùng cap usb kết nối với pc bằng nokia pc suite ko thây thư muc system nhi? . em đã chọn show hiden liles and foder trong my computer rùi

saodoingoi142

Moderator
sao em dùng cap usb kết nối với pc bằng nokia pc suite ko thây thư muc system nhi? . em đã chọn show hiden liles and foder trong my computer rùi

Khi bạn dùng cáp USP kết nối với PC bằng Nokia PC Suite thì nó không hiển thị mục System là đúng rồi!!!Bởi đây là 1 công cụ có cấu hỉnh chỉ đáp ứng kết nối với các Folder,hình ảnh bình thường thôi!!!Còn nếu muốn thấy đc thư mục System thì bạn phải dùng đầu đọc thẻ bạn nhé!!!;;)

jimmyvn88

Thực tế thì PCSUITE ko cho iện thư mục System nhưng vẫn có cách làm hiện System nhưng phải cài 1 app nhỏ trên đt trước đã

manhtu

Thực tế thì PCSUITE ko cho iện thư mục System nhưng vẫn có cách làm hiện System nhưng phải cài 1 app nhỏ trên đt trước đã

keke có app gì mà hay vậy chú, up lên đi a test với nào;;)

saodoingoi142

Moderator

Nghe jimmyvn nói thế mình thấy là lạ!!!:O Nếu không ngại thì chia sẻ cho anh em PV cái App đó đi để mọi người cùng test thử xem chứ nhiều lúc muốn làm cái gì đó mà tháo thẻ ra bỏ vào đầu đọc thẻ thì cũng hơi bật tiện thật đó!!!hic;;)

manhtu

Nghe jimmyvn nói thế mình thấy là lạ!!!:O Nếu không ngại thì chia sẻ cho anh em PV cái App đó đi để mọi người cùng test thử xem chứ nhiều lúc muốn làm cái gì đó mà tháo thẻ ra bỏ vào đầu đọc thẻ thì cũng hơi bật tiện thật đó!!!hic;;)

Với tiện ích nhỏ này thì thao tác như thẻ được cắm vào pc luôn đấy, thích copy thích xóa gì thì tùy

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Với tiện ích nhỏ này thì thao tác như thẻ được cắm vào pc luôn đấy, thích copy thích xóa gì thì tùy

Chà chà!!!Hay quá nè!!!\-/Có lẽ Pro ManhTu Up lên cho anh em được thưởng thức luôn đi!!!_Hay là Link Down cũng được!!!_Pro giới thiệu thế này làm anh em chọc thèm rồi đó!!!_hic:p

lekien784

Mạnh Tú có thể cho mình xin cái app để khi kết nối dt = cáp usb mà vào được system của điện thoại không.Mình đang rất cần xóa 1 số file system của ổ C .Cụ thể là khi mình cài pm Symclean 1.1 cua VIP daoquangsu thì máy của minh bị đơ luôn, cứ khới động xong bấm váo các phím trái,phải và menu thì máy lại khởi động lại, nếu Tú có cách nào để sửa lỗi này thì xin chỉ giáo dùm.Xin chân thành cảm ơn

jimmyvn88

Mạnh Tú có thể cho mình xin cái app để khi kết nối dt = cáp usb mà vào được system của điện thoại không.Mình đang rất cần xóa 1 số file system của ổ C .Cụ thể là khi mình cài pm Symclean 1.1 cua VIP daoquangsu thì máy của minh bị đơ luôn, cứ khới động xong bấm váo các phím trái,phải và menu thì máy lại khởi động lại, nếu Tú có cách nào để sửa lỗi này thì xin chỉ giáo dùm.Xin chân thành cảm ơn

Cái này lỗi rùi,4mat thui bạn ah.

saodoingoi142

Moderator
thank Jim đã chỉ giáo.Cái chính là mình muốn có cái app như của MT quảng cáo đó để đỡ phải format lại vì mỗi lần fm lại ngại kinh:(

Cái Symclean 1.1 là 1 phần mềm dọn dẹp,chắc máy bạn khi sử dụng nó đã làm mất đi 1 tệp hay 1 file nào đó nên máy bị lỗi như vậy!!!_Cho dù bạn có cái App nào đó mà bạn đang xin thì cũng chưa chắc khôi phục lại đc như ban đầu đâu!Tốt nhất bạn nên Format máy và thẻ đi rồi chịu khó ngồi cài lại các phần mềm bạn à!!!;;)

jimmyvn88

thank Jim đã chỉ giáo.Cái chính là mình muốn có cái app như của MT quảng cáo đó để đỡ phải format lại vì mỗi lần fm lại ngại kinh:(

thé thì sử dụng phần mềm Backup ấy. Cái app kia anh mạnh Tú sẽ sớm post lên. Wait nha

lekien784

Cái Symclean 1.1 là 1 phần mềm dọn dẹp,chắc máy bạn khi sử dụng nó đã làm mất đi 1 tệp hay 1 file nào đó nên máy bị lỗi như vậy!!!_Cho dù bạn có cái App nào đó mà bạn đang xin thì cũng chưa chắc khôi phục lại đc như ban đầu đâu!Tốt nhất bạn nên Format máy và thẻ đi rồi chịu khó ngồi cài lại các phần mềm bạn à!!!;;)

Thực ra thì đầu tiên mình cài soft đó vào thẻ khi máy báo cài đạt thành công thì máy đơ lun, mình tháo thẻ ra thì máy lại dùng được bình thường.Mình dùng đầu đọc thẻ move cái soft đó từ system/app ra một thư mục khác và cho thẻ vào máy thì máy khởi động được ,mình vào xplore và kick thẳng vào file sysclean.app ở thư mục mà minh đã di chuyển thì soft Sysclean khởi động nhưng nó lại nổi lên 1 dòng là "bạn phải aply ...4 all.rmd" gì đó rồi out luôn.Sau đó mình dùng xplore move cái soft đó vào apps của ổ C thì máy đơ luôn,bỏ thẻ ra khởi động lại máy thì cứ động vào phím mềm trái Smartseting và phím menu thì máy bị khởi động lại.Vì vậy mình muốn xin cái app của Mạnh Tú để vào system của ổ C = PC để xóa cái app Symclean đó đi.Mình không muốn fm lại máy vì có nhiều tin nhắn wuan trọng và danh bạ mình chưa kịp backup ra PC.bay giờ máy đt của mình vẫn có kết nối với PC nhưng khi dùng phần mềm backup của PC suite thì nó báo lỗi hệ thống không thể backup được.Mình phải mượn đt của bạn để sài tạm trong khi chờ cái app của Mạnh Tú, hy vọng MT hay 1 pro nào đó trong diễn đàn có thể giúp mình được thì hay wuá . Còn trong trường hợp bất khả kháng thì đành phải ăn "Phomat" con pò cười dzậy :(

Last edited by a moderator:

DreamLand

Dùng trình quản lý file Xplore là truy cập ổ C và ổ E đc mà.
Đây là Topic Python đầy đủ, những vấn đề ko liên quan đến Topic xin không bàn thêm nữa nhé.
Nếu quan trọng thì tìm đúng Topic để hỏi, hoặc PM riêng. Tks :D