• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

nguoiqualoicu

Với các bộ Libs hiện có trên 4rum do anh8 cung cấp cũng như là bộ python 1.60 của mnPDA và Python 1.4.5+modulepack1.33, nếu tổng hợp lại thành bộ lib cho dòng OS7 thì sẽ xảy ra 1 số lỗi như sau: nếu cài Python1.4.5+module sau đó cài đè các bộ libs trên thì WFile,Siêu Icon... sẽ chạy nhưng sẽ gây lỗi cho Sistail,MBM tool...còn nếu cài ngược Python 1.4.5 lên thì Sistail sẽ chạy nhưng WF,Siêu Icon , IDesign... sẽ không chạy. Và với các module hiện tại thì cho dù có cài đè kiểu nào thì khi cài Smartsis 2.23(mà kô cài module kèm theo) sẽ báo lỗi cũng như các chương trình như Dosya Kontrol 1.1, CTool 1.1...khi cài vào OS7 sẽ không chạy :p.

Với bộ Python sau vài ngày mình tìm kiếm và tổng hợp thì mọi vấn đề trên đều được giải quyết :D. Giúp cho 7610(test hoàn hảo trên 76) cũng như dòng OS7 có thể chạy được các CT python hiện có(trừ jarBoom 2.0 :D, cái này thì các bạn có thể dùng jarboom 1.0 hoặc JArpro,đã có trong 4rum). Trong bộ Lib này mình đã thay thế một số module py hiện có bằng các tệp py mới của các tác giả như Werber,98Oktay,Krust,MetMet...cũng như bổ sung 1 số thư viện pyd quan trọng (miso,socket...) phiên bản mới nhất và thuần cho dòng OS7 giúp chạy trơn tru các PM :D.

Các bạn tải file đính kèm dưới đây về, gải nén ra và sẽ có file cài Python và link down bộ Libs. Cài file Python đó và chép bộ Lib mới đó vào E\System\ và tận hưởng kết quả thôi =)).
PS: - đã Fix hiển thị TV như cách của anh8
- Trong quá trình cài đặt và bỡ bỏ PM Python thì có thể làm thay thế hoặc mất 1 số module, vì vậy các bạn nên nén bộ Lib này và cho vào thẻ nhớ để khi cần có thể chép đè vào :)).

Chú ý: Vì trong file cài Python mình đã tích hợp thêm phần fix lỗi "Startup Failer.Contact retailer..." (đây là lỗi mà Ngage và OS7 thường gặp nếu tháo lắp thẻ nhớ quá nhiều). Khi máy khởi động file này chạy khiến cho máy trở về theme mặc định. Nếu không muốn bị đổi theme khi reset thì hay vào C\System\Recogs và xóa file Fixss.mdl ấy đi là được. Cái fix lỗi này nếu máy ai hay gặp lỗi trên thì mới giữ lại còn nếu ít gặp thì xóa đi cũng được :D.

*** Do tập tin đính kèm bên dưới có Linkdown bộ Libs bị lỗi,không tồn tại nên bây giờ xin phép chủ Topic cho phép mình up lại toàn bộ lên trang "4shared" và cả trang "mediafire" nữa, các bạn vào Download lại nha!!!;;)

Ngoài ra,bên trong mình có gửi kèm thêm File "powlite_fm.mbm", sau khi cài xong các bạn chép đè File này đi theo đường dẫn sau để hoàn thiện đầy đủ Bộ Python_Libs này nhé!!!;;):
C:\DATA\powlite_fm.mbm .

- Trên trang "4shared" : Python_Libs for OS7-S60v2_Full VI by nguoiqualoicu_gui by saodoingoi142.rar (2,488 KB)

Hoặc:

- Trên trang "mediafire" : Python_Libs for OS7-S60v2_Full VI by nguoiqualoicu_gui by saodoingoi142.rar (2.43 MB)

Last edited by a moderator:

anhtamhcm

Bộ này chỉ dành riêng cho 7610 thôi. Đã thử trên 6681 >> Tất cả ứng dụng Python như WinFile, Siêu Icon, Ctool... vàrất nhiều ứng dụng khác khi Click vào là trắng màn hình và tự khởi động lại=))

vokhanhyen

Bộ này chỉ dành riêng cho 7610 thôi. Đã thử trên 6681 >> Tất cả ứng dụng Python như WinFile, Siêu Icon, Ctool... vàrất nhiều ứng dụng khác khi Click vào là trắng màn hình và tự khởi động lại=))
Sạc ! 7610 la` 0s7 mà anh ! mấy cái kia là v2 mà !:-/Mỗi dòng có python riêng mà ! NHưng cái modilepack thì chung chung=))

vokhanhyen

VKY làm bộ python 3rd cho QD để dùng đi chứ!! Sao cứ nằm vùng hoài thế:-??

SẠc ! anh đùa em à ! em tài hèn sức mọn ! có sư phụ ở PDA này đnag hoạt động ! em điên mà dám ho hoe gì à !Sư phụ cứ đùa hoài à !!!:-/
Em bi giờ đi ăn ké thôi ! toàn các anh tài và lại còn có anh nữa thì chịu ! Việt hóa nghịch vài cái cho vui thôi !!!!
Mà anh xem thế nào ! sao dạo này chẳng thấy chia sẻ cái e32dbm nữa là sao thế !!!:( anh post mấy cái đó nhiều nhiều vào để lúc nào có V2 e còn nghịch nữa chứ =>em nói thật đấy !!;)

anhtamhcm

SẠc ! anh đùa em à ! em tài hèn sức mọn ! có sư phụ ở PDA này đnag hoạt động ! em điên mà dám ho hoe gì à !Sư phụ cứ đùa hoài à !!!:-/
Em bi giờ đi ăn ké thôi ! toàn các anh tài và lại còn có anh nữa thì chịu ! Việt hóa nghịch vài cái cho vui thôi !!!!
Mà anh xem thế nào ! sao dạo này chẳng thấy chia sẻ cái e32dbm nữa là sao thế !!!:( anh post mấy cái đó nhiều nhiều vào để lúc nào có V2 e còn nghịch nữa chứ =>em nói thật đấy !!;)

Hình như không ai quan tâm dữ liệu e32dbm nữa. Nên anhtam cũng nên thôi vậy;;)
Mọi người chỉ thích những phần mềm Việt hóa đã hoàn chỉnh à:D

nguoiqualoicu

Hì, em đã nói là em đã thay thế một số thư viện pyd thuần cho dòng OS7 mà, các máy OS8.x cài vào là kô chịu trách nhiệm đâu :)):)).

saodoingoi142

Moderator
Đang tiến hành 4mart toàn bộ máy và cài đặt lại!!!

Sao đổi ngôi mà còn kêu ca nữa thì bó chi...=))

Vâng!Cảm ơn bạn anhtamhcm,nguoiqualoicu...,thangnd...,ngtrandung...,vky,manhtu,kajiro,trubic...,v.v và v.v...cùng tất cả mọi người đã bỏ chút thời gian vàng ngọc để đọc bài,lắng nghe,tận tình giúp đỡ,chia sẽ... cho mình cách cài đặt,xử lý,các chương trình ứng dụng trong suốt thời gian qua!!! =D>:):p;;)
Hiện giờ có lẽ mình là 1 trong những thành viên hay kêu ca-than vãn,hay nói nhiều,đại loại là vậy....!Rồi cũng tự nhiên mình lại rơi vào tình trạng strees,mất tự chủ và "điên điên khùng khùng lúc nào chẳng hay"!Nhưng cũng chẳng tự nhiên mà mình lại vậy đâu!Chẳng qua vì mình rất đau mê máy di động với các ứng dụng quá bất ngờ và thiết thực trong cuộc sống đến như vậy!!!;;).
Ngày hôm nay mình lại dc nhận thêm sự giúp đỡ của nguoiqualoicu và mọi người trong việc cài đặt Python và bộ Libs_Full này.Để cho chắc ăn lại thêm 1 lần nữa hôm nay mình quyết định Remove tất cả chương trình,4mart lại toàn bộ máy 7610 (qua tổ hợp của 4 phím nóng) + kể cả đối với thẻ nhớ nữa.Để rồi cài đặt lại từ A-->Z các ứng dụng chương trình + với Bộ Python_Libs mới này.Hi vọng sẽ sớm có 1 kết quả khả ái,tốt hơn cho máy Nokia 7610_Symbian OS7 mà mình đang sử dụng.
Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn mọi người trên diễn đàn PDA_Tuyệt vời này...!!!=D>=D>=D>:p;;)

vokhanhyen

VKY đã từng dung` 6 béo và 76 ! thực sự 1 điều ! VKY dùng thấy rất nhanh ! mà không hiểu tại sao mấy bạn lại nói 76 ko cài đc những file SIS nặng ! trong khi đó RAM thì rất là nhiều !!!! Xin ý kiến 1 chút !!!

Kojiro

Super V.I.P
VKY đã từng dung` 6 béo và 76 ! thực sự 1 điều ! VKY dùng thấy rất nhanh ! mà không hiểu tại sao mấy bạn lại nói 76 ko cài đc những file SIS nặng ! trong khi đó RAM thì rất là nhiều !!!! Xin ý kiến 1 chút !!!

Bộ libs của anhtam, manhtu build thành file sis, 7610 của mình còn 5MB8 (máy) 48MB (thẻ) mà cài thì báo memory low, delete some data. Do máy báo chứ ko phải do mình thao tác sai.
Vẫn chưa test lại bản anhtam fix, rảnh sẽ test bản này xem sao :) Sorry anhtam nhé!

Thangnd31082

Bộ libs của anhtam, manhtu build thành file sis, 7610 của mình còn 5MB8 (máy) 48MB (thẻ) mà cài thì báo memory low, delete some data. Do máy báo chứ ko phải do mình thao tác sai.
Vẫn chưa test lại bản anhtam fix, rảnh sẽ test bản này xem sao :) Sorry anhtam nhé!

Có thể là thẻ của mod 1Gb cài nhiều ứng dụng quá rồi nên không nhắc vô được nữa, Fifa 09 dung lượng sau cài đặt là ~10MB( em dùng Libs giả lập N_gage) mà 6260 của em nuốt gọn luôn , trước đó đã cài nhiều em hàng khủng như : Ucweb 6.7 fixed tích hợp font china nên dung lượng khoảng 9,2 Mb, Game MB2 6-8 MB .... Trong khi bộ nhớ máy của em cũng chỉ 7.5 Mb nguyên bản thôi !

Có lẽ là do ứng dụng đã cài nhiều hoặc có quá nhiều PM chạy ngầm nên vậy !

Thangnd31082

- Trong quá trình cài đặt và bỡ bỏ PM Python thì có thể làm thay thế hoặc mất 1 số module, vì vậy các bạn nên nén bộ Lib này và cho vào thẻ nhớ để khi cần có thể chép đè vào :)).

Bạn đóng gói ở File Script của thằng này cả các File ở ổ C:\ và E:\ sẽ gây khó khăn cho nhiều member.
---> Lúc cài thằng Script này vô máy nào đã cài Python+ module + Script thì máy sẽ báo là ứng dụng đã cài đặt do đó bạn nào bị tình trạng tương tự thì remove hết những thằng đã cài trước đó đi

Cũng nên thêm mục này vào phần chú ý hoặc bạn hướng dẫn mọi người gỡ bỏ hết các "tàn dư của chế độ cũ đi" trước khi cài bộ này của bạn sẽ OK hơn!

nguoiqualoicu

Bạn đóng gói ở File Script của thằng này cả các File ở ổ C:\ và E:\ sẽ gây khó khăn cho nhiều member.
---> Lúc cài thằng Script này vô máy nào đã cài Python+ module + Script thì máy sẽ báo là ứng dụng đã cài đặt do đó bạn nào bị tình trạng tương tự thì remove hết những thằng đã cài trước đó đi

Cũng nên thêm mục này vào phần chú ý hoặc bạn hướng dẫn mọi người gỡ bỏ hết các "tàn dư của chế độ cũ đi" trước khi cài bộ này của bạn sẽ OK hơn!

Chỉ cần cứ cài đè vào thôi, nó sẽ tự động nuốt hết những gì của chế độ cũ thôi, vì vậy chuyện đó kô quan trọng, những file nào nằm ở ổ nào thì nó sẽ tự động vào đó thôi( đã tích hợp trong file cài cả cái fix lỗi "Startup failer" để anh em khỏi gặp lỗi này vì việc tháo lắp thẻ nhiều ).

kataj

Mình cũng dùng 7610 cài pythons + modul + scip do thangnd31082 share, bộ Libs của anhtamhcm chạy được ngon các ứng dụng pythons có mỗi cái Siêu Icon của anhtam là mình cài vào nhưng không chạy được, test thử bộ pythons của nguoiqualoicu xem sao ! Chân thành cảm ơn bạn về đóng góp này cho anh em đang dùng 7610.

Thangnd31082

Mình cũng dùng 7610 cài pythons + modul + scip do thangnd31082 share, bộ Libs của anhtamhcm chạy được ngon các ứng dụng pythons có mỗi cái Siêu Icon của anhtam là mình cài vào nhưng không chạy được, test thử bộ pythons của nguoiqualoicu xem sao ! Chân thành cảm ơn bạn về đóng góp này cho anh em đang dùng 7610.
Posted via Mobile Device Bạn vô tải bản mới cập nhật tích hợp mấy file Việt hóa của Anhtamhcm nhé. Mấy thang cứng đầu đã xử lý hết rồi mà

Thangnd31082

Chỉ cần cứ cài đè vào thôi, nó sẽ tự động nuốt hết những gì của chế độ cũ thôi, vì vậy chuyện đó kô quan trọng, những file nào nằm ở ổ nào thì nó sẽ tự động vào đó thôi( đã tích hợp trong file cài cả cái fix lỗi "Startup failer" để anh em khỏi gặp lỗi này vì việc tháo lắp thẻ nhiều ).

Điều này chỉ đúng với nhứng anh em chưa cài tý Python nào thôi hoặc chí ít là chưa cài Scriptshell thì nó mới đè được không thì nó sẽ báo ứng dụng đã được cài đăt !
Tuy nhiên như bạn nói : "vấn đề này cũng không quan trọng" , bạn nào bị lỗi này thì chú ý thôi !