• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QR Code – Ứng dụng quét mã vạch và mã QR tuyệt vời [Bắt nhạy lắm a em]

linhdung90

QR code (Quick Respond Code: mã phản ứng nhanh) là một dạng ứng dụng đang “hot” hiện nay.
Chỉ với một chiếc máy điện thoại camera và một ứng dụng, bạn có thể
+“quét” được thông tin và sau đó bạn có thể truy cập bất cứ đường link web, hình ảnh, video hay thông tin cá nhân hay tổ chức mà bạn nhìn thấy… nào mà bạn muốn nhờ có QR Code.
+ Tự động download app, game từ appstorevn nhờ việc chụp Qrcode của game trên màn hình máy tính
Việc cài và quét QR code hết sức đơn giản, bạn chỉ việc tải ứng dụng đọc hình ảnh QR Code về máy của mình. Hiện nay, ứng dụng quét QR Code hỗ trợ cho cả hai nền tảng iOS và Android.

Đối với iOS
- Tải và cài ứng dụng đọc QR code tại đây (truy cập từ điện thoại) :
Chọn Miễn phí cài đặt - Install để cài đặt nhé
Sau khi cài đặt xong các bạn có thể scan QR Code, mở ứng dụng và Ấn vào nút “Scan from Camera“.
Đưa camera về phía QR Code sao cho đoạn mã đó nằm gọn bên trong ô vuông, các bạn không cần phải bấm nút chụp, ứng dụng sẽ tự động làm việc và cho ra kết quả lên màn hình trong tích tắc.

Kết quả

Ví dụ: Bạn hãy quét thử mã QR Code này có đường link xem

Link download free

Link max băng thông, free hoàn toàn nhé ... Thả ga anh em hen.
P/s : Hay thì thank cho anh em vui nhé

trannhanxd

Làm thế nào để sử dụng mã QR cho tiếp thị di động?

QR code là một đáp ứng nhanh. QR code tương tự như tiêu chuẩn mã vạch các nhà bán lẻ sử dụng để theo dõi giá cả hàng hóa, thêm nữa họ có thể giữ và chia sẻ dữ liệu nhiều hơn. Tin hay không, những tìm kiếm hộp đen và trắng (QR code) là cuộc cách mạng cho tiếp thị di động.
Cách mà QR Codes làm việc

Mã QR được kích hoạt khi chúng được quét hoặc đọc bởi một thiết bị di động. Các yêu cầu chỉ là một điện thoại thông minh với một máy ảnh và một đầu đọc mã vạch cài đặt. Nhiều ứng dụng miễn phí QR và mã vạch tồn tại cho cả iPhone và Android. Khi bạn quét một QR code, bạn có thể liên kết với nhiều loại nội dung khác nhau, bao gồm cả web, video, email và IM.

Tại sao sử dụng QR code?

1. Tạo ra một QR code là rất dễ dàng, nó miễn phí

2. QR code vị trí thuận tiện cho người dùng, những người có thể truy cập nội dung của bạn với một máy quét đơn giản

3. Nhiều QR code, chẳng hạn như được cung cấp bởi Google URL shortener , đi kèm với việc xây dựng chương trình phân tích - vì vậy nó dễ dàng theo dõi hiệu quả

Làm thế nào để sử dụng QR code trong các chiến dịch tiếp thị di động?

Chúng tôi đã nói chuyện về những gì QR code làm và những lợi ích của việc sử dụng chúng, nhưng vẫn có những câu hỏi về chính xác những gì bạn nên làm gì với chúng. Dưới đây là một vài ví dụ về cách bạn có thể tích hợp các QR code vào kế hoạch tiếp thị của bạn:

Vị trí
1. Trên các áp phích và tờ rơi
2. Trên thẻ kinh doanh của bạn hoặc thẻ tên một sự kiện
3. Trên hoá đơn sản phẩm bao bì, thực đơn của nhà hàng
4. Trên bảng hiệu của doanh nghiệp của bạn ( Google Địa điểm cung cấp đề can)

Liên kết đến ...
1. Một trang đích di động, video độc quyền, hoặc các phương tiện truyền thông xã hội, các trang web của bạn
2. Một bản đồ hướng dẫn cho doanh nghiệp của bạn
3. Phiếu giảm giá, quà tặng độc quyền
4. Một hình thức phản hồi thông tin của khách hàng

Đối với nguồn tài nguyên QR code, hãy kiểm tra các trang web này:
1. Moo.com – Thẻ kinh doanh tùy biến với QR codes
2. QR Stuff – đầu đọc QR code miễn phí
3. QR Code Reader and Scanner – Rất chính xác dành cho iPhone
4. Barcode Scanner – Một đầu đọc QR code cho điện thoại Android
5. 101 Uses for QR Codes – Nếu bạn đang gặp khó khăn với những ý tưởng, bài viết này là đầy đủ các ví dụ