• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT app]Mediabar tool thay đổi shortcut trên thanh mediabar

ngoanrazor

Well-Known Member
code by ngoanrazor

Dựa theo công cụ patch thanh mediabar của newcooler trên pc và mình đã làm 1 bản chạy trên điện thoại cho nó tiện.

Tính năng: Thay đổi shortcut trên thanh mediabar
Chạy thử: 5800 phiên bản gốc v52

Hướng dẫn:
Yêu cầu: máy đã hack và folder patches của rompatcher ở ổ E thẻ nhớ. Tức là (E:\patches)

B1. cài bộ QT (4.6.3 trở lên) ftp://ftp.qt.nokia.com/pub/qt/symbian/4.7.0/qt_installer.sis
B2. cài mediabar tool vào
B3. mở pm và đánh vào số UID chương trình mình muốn vào các khung. Để rỗng có nghĩa là mặc định
VD: opera mini có UID là: 2002ee59. Ta đánh 2002ee59 vào khung số 5 có nghĩa là gán opera vào shortcut thứ 5 trên thanh mediabar
B4. bấm nút create patch để tạo patch
B5. mở rompatcher và apply Mediabar_patch vào chế độ Auto
B6. khởi động lại máy và dùng thử
:p

Các tập tin đinh kèm trên diễn đàn đã k còn hiệu lực.
Download tại link này : http://www.mediafire.com/?pmbsnbp994ruitv

Last edited by a moderator:

shido_katori

Active Member
"chuyên gia lập trình" lại ra tay :))
bổ sung thêm cho vài cái UID của một số phần mềm thường dùng đi bác :ar!

ngoanrazor

Well-Known Member
bn dùng pm jbak taskman mà xem uid của pm mjh mún add hay dùng appuidviewer mà xem
P/s: mjh ko phải là chuyên ja bn ah, đơn jản là mjh thjx vọc và phát huy tối đa sức mạh đt of mjh thôi :)

ngoanrazor

Well-Known Member
phải hack máy bn ah. Kái này mjh unsign rồi. Mjh mới update link qt 4.7

bad204

Member
mình cài Qt_installer vào rồi mà khi cài Media Bar vào báo ko tìm thấy QT...:(.vẫn ko đc.. Patches ở thẻ nhớ và máy đã hack :(

ngoanrazor

Well-Known Member
thì kệ nó bn cứ install đi. Ko sao đâu
Lưu ý : chỉ dành cho fw gốc. Cfw c6 chưa thử

ngoanrazor

Well-Known Member
dùng ngôn ngữ c++ viết trên framework Qt. 1 lần viết có thể chạy trên rất nhjều nền tảng như windows,linux,meamo,mac,có thể trên mego nữa nếu nokia phát triển
Côg cụ biên dịch là Qt creator trog bộ Qt Sdk do nokia phát hành trên trang chủ
Nếu bn mún viết ứg dụg ngay trên phone thì có thể dùng mshell 1 ngôn ngữ script hao hao visual basic hoặc có thể dùng python

shido_katori

Active Member
đang xài CFW C6 hồi trưa có cài cái QT bên game GBA gì đó của anh mà nó cài qt ko hà, 2 cái sau là pipe... gì gì đó với cái gì nữa quên oy` thì báo lỗi ko cài dc, ko biết cái Qt trong bài này thay thế cho cái qt bên game GBA dc ko ? với lại chẳng biết có tương thích với CFW lai ghép ko nữa

Ntv_79

Có vẻ như qt không chơi với thằng CFW c6 thì phải. Hôm trước mình cài cái phần mềm dự báo thời tiết mới trên nền qt, đã cài qt OK rồi mà khi cài cái kia vẫn báo thiếu cái gì đó. Và cứ cài, có icon, nhưng bấm vào không chạy.

ngoanrazor

Well-Known Member
lúc trước cfw c6 của mjh xài thì kài đc nhưg chơi GBA game ko đc vì phím cứg và cảm ứg KO hoạt độg cùg 1 lúc đc

Ntv_79

lúc trước cfw c6 của mjh xài thì kài đc nhưg chơi GBA game ko đc vì phím cứg và cảm ứg KO hoạt độg cùg 1 lúc đc

Cái này cũng tương tự. Cài qt xong OK. Cài mediabar báo Thiếu qtmobility, cứ cài, cũng OK. Xong bấm icon không động tĩnh gì!

ngoanrazor

Well-Known Member
kì zậy ta. Mjh test kỹ lắm sợ ae ko chạy đc. Nó ko cần mobility đâu
Lúc trước mjh kài 4.6.3 sau đó kài chồg 4.7. Ok hết, hjnh mjh chụp là pm đag chạy

shido_katori

Active Member
chắc là qt ko ưa CFW C6 của mình với Ntv_79 rồi. =)) mà hình như Nokia bán bộ phận này rồi fải ko mấy bác ?!