• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuakeII Cho N97

nouvu2372

Chú ý: Chỉ áp dụng cho Máy N97 còn 5800 thì mãi mãi không chơi được nhé,các bạn hãy đọc kỹ trước khi cài đặt

Trước hết để chơi được Game này bạn cần phải có dữ liệu của Game và 2 file cài.
Ở đây các bạn chỉ cần Download về cài đặt là đc khỏi phải tìm ở đâu nữa,đầu tiên là 2 file cài
pips1.3
(cài vào bộ nhớ máy)
http://www.anonym.to/?http://koti.mbnet.fi/hinkka/pips_nokia_1_3_SS.sis
Quake2 V1.02
(cài vào bộ nhớ thẻ hay máy đều đc)
http://www.anonym.to/?http://koti.mbnet.fi/hinkka/quake2_v102_armv6_fpu.sisx

Xong hết công đoạn cài đặt bây giờ chỉ cần Download file thư mục Quake2 được Quake2.bat.Chạy Quake2.bat để được mục Quke2 chép vào thẻ nhớ là có thể thưởng thức thành quả :D ,hình như thế này

và bạn nào khoái nghe nhạc thì giải nén cdaudio.rar vào cdaudio trong thư mục Quake2 là Ok

Download File Quke2 Click vô
Or

--------------------------------------

cdaudio.rar
Or

Lưu ý với các bạn là muốn chơi được dễ dàng trên N97 thì bắt buộc phải cài phần mền VirtualKey.v1.00.S60v3.Unsigned.Freeware.by.Luomao 2000-N97keymaps.rar để Mod phím lại chơi cho dễ

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Game khủng đây,đồ họa nhìn ổn đó,nhưng tiếc là không được 3D thì phải,để mai test trên N97 xem thế nào =D>

nouvu2372

Game khủng đây,đồ họa nhìn ổn đó,nhưng tiếc là không được 3D thì phải,để mai test trên N97 xem thế nào =D>

Nó là game 3D mà bạn :-?? ,cứ chơi và cảm nhận nhé,không áp dụng đối với trẻ em và phụ nữ đang mang thai vì rất rùng rợn,thích hợp chơi vào giấc đêm khuya :p

TruongHan

Super V.I.P
Nó là game 3D mà bạn :-?? ,cứ chơi và cảm nhận nhé,không áp dụng đối với trẻ em và phụ nữ đang mang thai vì rất rùng rợn,thích hợp chơi vào giấc đêm khuya :p

Mình nhìn thấy chắc không phải 3D đâu,chắc giả 3D ấy,vì đồ họa nhìn khác quá :(

TruongHan

Super V.I.P
chú ý là mấy cái hình chỉ là minh họa game chứ không phải là hình trong máy N97 nha,nhìn mấy hình đó 3D là phải rồi :-??

BTN777

Mình Download file thư mục Quake2 PAK.rar rồi,giải nén nhưng không tìm được Quake2.bat.Mong bạn NOUVU chỉ giúp.thank!!

nouvu2372

Mình Download file thư mục Quake2 PAK.rar rồi,giải nén nhưng không tìm được Quake2.bat.Mong bạn NOUVU chỉ giúp.thank!!

Bạn giải nén ra đã có những file như thế này chưa??nếu có rồi thì nó đã là thư mục con của file Quake2 rồi đấy chỉ cần chép Quake2 vào thẻ là chơi đc.

tctung12

Bạn giải nén ra đã có những file như thế này chưa??nếu có rồi thì nó đã là thư mục con của file Quake2 rồi đấy chỉ cần chép Quake2 vào thẻ là chơi đc.

mình giải nén ra chỉ có 2 cái thư mục baseq2 và cdaudio thui chứ hok có mấy cái file kia như hình của bác. copy thử vào máy ko chơi đc, nó chạy được 1 đoạn đầu tiên như cái video youtube đó rùi đen thui lun. giúp với

tonviet712

máy bác cho em hỏi có game nào tương tự thế này mà chơi trên 5800 á?...em tìm mỏi con mắt mà chẳng thấy...:(

Ntv_79

mình giải nén ra chỉ có 2 cái thư mục baseq2 và cdaudio thui chứ hok có mấy cái file kia như hình của bác. copy thử vào máy ko chơi đc, nó chạy được 1 đoạn đầu tiên như cái video youtube đó rùi đen thui lun. giúp với

Đọc trên trang nước ngoài thì nói rằng nếu file .PAK là shareware thì màn hình sẽ đen sì trong 30s. Nhưng tui cũng giống bạn chạy nó chỉ được đoạn video ID lúc đầu đến đoạn LOAD là văng ra ngoài. Chẳng hiểu có thiếu file nào không nữa. Ai đã cài trò này thành công cho ít kinh nghiệm với. Trước dùng N82 thì chơi Quake III vô tư (hơn 600M lận), mỗi tội khó chơi vì phím N82 bé tẹo. Giờ dùng N97 muốn kiếm một game đẳng cấp tí mà khó khăn quá!

tctung12

Đọc trên trang nước ngoài thì nói rằng nếu file .PAK là shareware thì màn hình sẽ đen sì trong 30s. Nhưng tui cũng giống bạn chạy nó chỉ được đoạn video ID lúc đầu đến đoạn LOAD là văng ra ngoài. Chẳng hiểu có thiếu file nào không nữa. Ai đã cài trò này thành công cho ít kinh nghiệm với. Trước dùng N82 thì chơi Quake III vô tư (hơn 600M lận), mỗi tội khó chơi vì phím N82 bé tẹo. Giờ dùng N97 muốn kiếm một game đẳng cấp tí mà khó khăn quá!

hix. sau 1 lúc kiên nhẫn chờ đợi màn hình đen thì đã vào được cái menu game. nhưng N97 úp firm v20 hok cài được virtual key nên chẳng bít đường nào mà lần để start game. Và ko tắt game được lun. @@. kết quả là phải tháo pin máy.
xót của @@ mún del game quá mà tiếc công + ghiền. Bro nào làm thành công chia se với

Ntv_79

hix. sau 1 lúc kiên nhẫn chờ đợi màn hình đen thì đã vào được cái menu game. nhưng N97 úp firm v20 hok cài được virtual key nên chẳng bít đường nào mà lần để start game. Và ko tắt game được lun. @@. kết quả là phải tháo pin máy.
xót của @@ mún del game quá mà tiếc công + ghiền. Bro nào làm thành công chia se với

Bạn thử sign virtual key xem có cài được không?

Quả là tuyệt vời. Sau khi mình gỡ bớt một số chương trình đi thì vào lại game OK và chơi rất tốt. Máy mình cũng V20 còn hack nên cài Virtual key và chơi đã lắm. Chỉ cần môt game này đủ để thể hiện đẳng cấp N97 vì có bàn phím nên chơi rất thuận tiện. Mà không biết Quake 3 có chơi được không vì đồ hoạ của quake 3 đẹp lắm. (Dung lượng quake 3 trên 600M).

Cài và dùng Virtua Key

Các bạn down virtual key và custom1 ở dưới về giải nén, copy vào máy, cài Virtual key. Sau đó Copy custom1.keymap vào E:\Private\e7d61da9\ và làm theo hướng dẫn như hình:
Mở VirtualKeys, chọn Options > Load Mode > Custom mode 1
Chuyể sang tab bên cạnh

rồi chọn

Rồi chọn tiếp

Chọn tiếp

Và cuối cùng chọn

để chạy ẩn chương trình và vào quake để bắt đầu chơi. Bạn có thể chỉnh các phím cần dùng trong quake theo cơ cấu phím như hình:

Chỉnh sửa cuối:

thanharts

N97 chỉ chơi đc Quake 2 là hết cỡ, i8910 và satio có thể chơi cả quake 3, chạy rất Good :D