• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quan sát camera từ xa trên ĐTDĐ

Status
Không mở trả lời sau này.

huy_tq84

Chả là em đang định dùng IP-CAMERA

+ Em muốn dùng dtdđ để quan sát cửa hàng từ xa

+ Không biết nếu dùng DTDD hay MTXT mà dùng GPRS của vietel hay Vina thì có ổn không và hình ảnh nhận được có giật không, rõ hay không.

+ Em được biết cái phần mềm ViewCommander-Mobile Version 4 IP Camera Viewer for Window's mobile Smartphones and Pocket PCs. Cài trên DTDĐ và truy cập vào camera tại cửa hàng em, và quan sát được.

http://www.ivimg.com/products/vcmobile.htm

Vậy nếu máy n95 thường, ko biết có dùng được phần mềm này hay kô, và dùng GPRS để truy cập dịch vụ quan sát từ xa này (không biết là có tốn kém hay ko). Nếu phần mềm trên ko dùng được cho n95 thường thì còn PM nào khác không a. (hình như phần mềm trên ko free thì phải, vậy ko biết có cái nào free không, nếu PM trên mà ko free thì mua ở đâu được các bác ơ.)

Bạn nào đã dùng DTDD hay MTXT để truy cập và quan sát camera từ xa, xin chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được ko. Có thể cho em hình ảnh minh họa và hướng dẫn cụ thể được không? Ngoài ra ở hànoi không biết chỗ nào tư vấn và cài đặt Camera là uy tín và hợp lý, vì em đang có nhu cầu lắp đặt.

Xin chân thành cảm ơn các bạn !

Có phầne mềm đó ko thì không biết nhưng cần thận nó ăn cắp cả cái máy luôn:|
Camera bảo vệ bây giờ bán đầy đường, nếu thích và cần thì làm một cái về, đáng là bao so với mục đích bảo vệ đâu.

huy_tq84

Camera bảo vệ bây giờ bán đầy đường, nếu thích và cần thì làm một cái về, đáng là bao so với mục đích bảo vệ đâu.

Bạn ko hiểu ý gì hết...... Nó ăn cắp thì đâu ghi hình để làm gì hả bạn?

hung66000

Chắc ý bạn đấy là dùng 1 phần mềm nào đấy để có thể sử dụng màn hình của dtdd nhận đc các hình ảnh từ camera từ xa giống như ct icam ở iphone Chứ k phải dùng dtdd làm webcam :D:D:D

huy_tq84

Em nói từ đầu rùi mà em dùng IP - CAMERA

IP_CAMERA:

Các camera mạng được kết nối vào mạng IP, thí dụ như internet, và cho phép giám sát từ xa ở bất kể nơi dâu, bất kỳ lúc nào. Có thể điều khiển từ xa và với hàng loạt các chức năng khác, các camera này mang lại sự giám sát tin cậy và tiện lợi.

q630666

Cái này đã từng thấy ở PC.Đặt camera ở 1 vị trí và xem camera ở bất cứ máy tính nào có mạng internet.Còn với đt thì chưa thấy ai nhắc đến bao giờ.Có thể vì lí do đầu tiên là tốc đọ truy cap internet của mobi khá hạn chế :p

lanh_lung

Bạn dùng thử phần mềm duyệt web Skyfire xem sao, cái này xem dc vtc, vtv trên trang web mình nghĩ chắc dùng dc.

boyPDA

way mà hôn thấy là lén rùi.=))mờ ám thật:-?vụ việc cần làm sáng tỏ đê>:)

gaden87

các bác giúp em ti nha con n73 cua em khong hak duoc hum no em thu rui nhung bi đơ anh em giup em nha

ducanh_106cz

Chả là em đang định dùng IP-CAMERA

+ Em muốn dùng dtdđ để quan sát cửa hàng từ xa

+ Không biết nếu dùng DTDD hay MTXT mà dùng GPRS của vietel hay Vina thì có ổn không và hình ảnh nhận được có giật không, rõ hay không.

+ Em được biết cái phần mềm ViewCommander-Mobile Version 4 IP Camera Viewer for Window's mobile Smartphones and Pocket PCs. Cài trên DTDĐ và truy cập vào camera tại cửa hàng em, và quan sát được.

http://www.ivimg.com/products/vcmobile.htm

Vậy nếu máy n95 thường, ko biết có dùng được phần mềm này hay kô, và dùng GPRS để truy cập dịch vụ quan sát từ xa này (không biết là có tốn kém hay ko). Nếu phần mềm trên ko dùng được cho n95 thường thì còn PM nào khác không a. (hình như phần mềm trên ko free thì phải, vậy ko biết có cái nào free không, nếu PM trên mà ko free thì mua ở đâu được các bác ơ.)

Bạn nào đã dùng DTDD hay MTXT để truy cập và quan sát camera từ xa, xin chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được ko. Có thể cho em hình ảnh minh họa và hướng dẫn cụ thể được không? Ngoài ra ở hànoi không biết chỗ nào tư vấn và cài đặt Camera là uy tín và hợp lý, vì em đang có nhu cầu lắp đặt.

Xin chân thành cảm ơn các bạn !

Bác thử dùng cái này xem sao nhé http://www.avtech.com.tw/eagleeyes/en/soft_3.htm . Em đang dùng rất tốt phần mềm này trên HTC HD2 và Iphone. Dùng cái này thì mạng 3G là tốt nhất hoặc tất nhiên là WIFI còn mạng E thì thỉnh thoảng vẫn vào được nhưng hình chuyển động chậm lắm. Em cũng chẳng biết là mạng ở VN như thế nào nữa, nhưng ở chỗ em thì dùng tốt lắm.
Chúc bác sớm theo dõi được nhé!

habaolinh

Super V.I.P
Bác thử dùng cái này xem sao nhé http://www.avtech.com.tw/eagleeyes/en/soft_3.htm . Em đang dùng rất tốt phần mềm này trên HTC HD2 và Iphone. Dùng cái này thì mạng 3G là tốt nhất hoặc tất nhiên là WIFI còn mạng E thì thỉnh thoảng vẫn vào được nhưng hình chuyển động chậm lắm. Em cũng chẳng biết là mạng ở VN như thế nào nữa, nhưng ở chỗ em thì dùng tốt lắm.
Chúc bác sớm theo dõi được nhé!
Bài cách đây hơ 1 năm rồi, ko đào lên nữa. Topic close tại đây.

Status
Không mở trả lời sau này.