• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUARTZ WM6.5 (PV) ROM V03 (Core 21916) ★ SENSE 2.18 (Update 25/10)

PhamQuang

Manager
WM6.5 v1.32.CO2.V03 - Quartz (Max4G)

=== CE OS 5.2.21916 Build 21916.5.0.95 ===

Giới thiệu ROM WM6.5 V03 dành cho HTC Quartz (Max4G), đặc điểm:
- OEM: từ các Ship ROM cho HTC Touch Diamond2HTC HD2 mới.
- Manila: 2.5_20181527_0 từ ROM mới cho HD2
- Tích hợp bộ Font hệ thống hỗ trợ tiếng Việt.
- Tích hợp Radio v1.15.25.55 mới.
- Loại bỏ 1 số ứng dụng không cần thiết để giải phóng bớt Storage (Max4G có Storage khá nhỏ !!!), khi cần có thể cài CAB sau.
- Loại bỏ 1 số Tabs: Stock & Twitter và 1 số ứng dụng phụ để giải phóng Storage hài hòa hơn.
- Nhiều chỉnh sửa hệ thống hỗ trợ.
- Sử dụng Build của COM2: 21916.5.0.95 (nguồn DFT).

Lưu ý:
Để máy up được ROM hãy chạy HSPL trước, tham khảo TẠI ĐÂY

* LINK TẢI V03 (Core 21916):

[DOWNLOAD]http://pdaviet.net//PQD/20101025/Max4G_1.32.CO2.V03.rar[/DOWNLOAD]

PhamQuang

Manager
Cuối cùng các mem sử dụng HTC Quartz đã có bản WM6.5 dùng...\-/

Làm gì có đâu mà "các mem...", chắc chỉ 1,2 người dùng thôi và chưa chắc đã dám Up ROM !!! :D :D :D
Nói chung Quartz dùng cũng khá, cảm ứng tốt tuy nhiên điều rất dở là Storage quá nhỏ, update lên WM6.5 với Manila mới nếu đưa đủ thì thiếu chỗ.
Đành phải ngậm ngùi cắt xén 1 số ứng dụng đi vậy.

vanhainguyendl

uh dở thiệt thôi đành phải remove đi bác ơi.đúng là được cái này thí mất cài kia.nhưng cũng cảm ơn bác nhiều nhe.hihi

vanhainguyendl

bác Quang ơi.em up room xong sài được một lúc thì máy báo là'điện thoại của bạn đang ở mức thấp về không gian lưu trữ miễn phí. xóa các mục cũ hoặc không sử dụng để tạo ra nhiều không gian hơn'vậy vô đâu để xóa những thú ko cần thiết hả bác?

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi.em up room xong sài được một lúc thì máy báo là'điện thoại của bạn đang ở mức thấp về không gian lưu trữ miễn phí. xóa các mục cũ hoặc không sử dụng để tạo ra nhiều không gian hơn'vậy vô đâu để xóa những thú ko cần thiết hả bác?

Bạn copy dòng thông báo lên bằng tiếng Anh đi xem nào.
Nghe qua mình hiểu là hình như thiếu RAM hay ROM gì đó, hãy SR lại máy là xong thôi.

vanhainguyendl

your phone is running low on free storage space. delete old or unused items to create more space.em nghĩ là thiếu room bác à.nhưng em ko biết xóa gì để nhẹ bớt máy a.máy em tư khi up lên 6.5 ăn rồi cứ cheo hoài à.hihi

your phone is running low on free storage space. delete old or unused items to create more space.em nghĩ là thiếu room bác à.nhưng em ko biết xóa gì để nhẹ bớt máy a.máy em tư khi up lên 6.5 ăn rồi cứ cheo hoài à.hihi
Đây là lỗi do Quartz có bộ nhớ Storage quá nhỏ. Bạn nên HardReset lại xem sao...

vanhainguyendl

mình hardreset rồi nhưng vẫn bị a.dành phải clear storage à.thì ok nều ai mà định up lên 6.5 thì sài chay thôi ko làm j được hết.

PhamQuang

Manager
mình hardreset rồi nhưng vẫn bị a.dành phải clear storage à.thì ok nều ai mà định up lên 6.5 thì sài chay thôi ko làm j được hết.

Thường các HTC có đĩa trong theo kèm thì sau khi Up ROM mới nên HR 2 lần liên tục máy sẽ chạy ổn định hơn.
Đó là kinh nghiệm riêng của mình thôi nhé.
Up bản WM6.5 này sử dụng các chức năng cơ bản vẫn tốt kia mà. Cài các ứng dụng thì cài vào đĩa kèm theo, chạy vẫn OK chứ đâu "không làm được gì" như bạn nói???

ngoctuyen

Cám ơn bác Quang đã cho bọn em được thỏa lòng mong muốn , thật không có lời nào để diễn đạt lời cám ơn đến bác, thank bác thật nhiều

ngoctuyen

Em mới UP lên 6.5 nhưng chưa gặp phải vấn đề như bác nói , có gì em sẽ hỏi ý kiến thêm của Bác Quang và mọi người

Thường các HTC có đĩa trong theo kèm thì sau khi Up ROM mới nên HR 2 lần liên tục máy sẽ chạy ổn định hơn.
Đó là kinh nghiệm riêng của mình thôi nhé.
Up bản WM6.5 này sử dụng các chức năng cơ bản vẫn tốt kia mà. Cài các ứng dụng thì cài vào đĩa kèm theo, chạy vẫn OK chứ đâu "không làm được gì" như bạn nói???

em thấy khởi động lại sau khi UP ROM hơi lâu bác Quang ạ

HR lần 1 thì chậy bình thường sau khi bị treo em HR lại lần 2 thì không thể vào Comm Manage để tắt WIMAX dc ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Bác Quang ơi không cài được ứng dụng ạ,
không cài được file CAB lên Internal Storage ạ
khi cài máy chỉ báo Internal of rescoexplorer_aio.arm.cab was usnuccessful
em cài phần mền rescoexplorer lên thì máy báo như vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:

ngoctuyen

Bác ơi con của bác up lên 6.5 dùng thế nào ạ
của em khi up lên 6.5 thì hay bị treo lắm khi cài ứng dụng xong thì chạy chậm nếu Reset lại thì máy đơ luôn phải Hard Reset lại
hôm qua em cả Hard Reset và up ROM lại dc 7 lần rồi mà dùng vẫn ko ổn lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Mình vẫn cài được ứng dụng mà nhưng máy hay bị mất Icon trong các thư mục lắm sau khi Har restart lại

Chỉnh sửa cuối:

vanhainguyendl

hihi.do mình mói up room xong rồi chép mấy ứng dụng vô nhưng ko chép được a.nhưng bây giờ thì ổn rồi.nhưng sao vô wifi có vấn đề sao à?máy chạy miết ma f ko được??

ngoctuyen

Thank bác Quang 1 lần nữa em Up ROM rồi hard reset lại 2 lần bây h máy chạy ngon lành rồi ạ, không còn hiện tượng chậm và treo máy khi reset nữa, nhưng có 1 vấn đề là em đang tìm bàn phím tiếng Việt, e cài mấy bản VNKeyb 2.2.0 nhưng không dùng được ạ, mong bác chỉ giáo thêm

hihi.do mình mói up room xong rồi chép mấy ứng dụng vô nhưng ko chép được a.nhưng bây giờ thì ổn rồi.nhưng sao vô wifi có vấn đề sao à?máy chạy miết ma f ko được??

mình up xong lần đầu máy chạy không dc mình chạy lại bản 6.1 rồi up lên 6.5, và hard reset lại 2 lần bây h cài ứng dụng và các việc khác đều bình thường vào wi-fi vẫn bình thường mà bạn, bạn thử làm như mình nhé

cám ơn bác Quang bản này dùng pro lắm ạ