• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quick boot - reboot

commander_HTC

tình cờ xem các clip bootanimation nên phát hiện ra được app này, không biết đã có bro nào post chưa, nếu có rồi nhờ mod del dùm :D đó là:
quick boot
rất dễ dàng tìm thấy trên market, cài xong lúc chạy sẽ có 3 option như hình dưới, trong đấy opt reboot là mình thấy hữu ích nhất, không cần đợi chờ, khởi động lại dế của bạn = 1 click,
tuy nhiên, mình thấy nó làm phát rụp tắt luôn máy, không biết có vđ gì ảnh hưởng tới sd card hay không, còn cả hđh nữa.
còn 2 opt sau cũng thuận lợi không kém, nhưng opt recovery chỉ là vào đầu bước 2 chứ không phải là vào được menu recovery, nên ae lưu ý, chọn opt này xong là phải tháo pin reset lại đấy :D
thấy cũng hay nên post lên ae xài thử ;;)

meosay

Cái này có cần máy đã root ko hả bác? có nhiều tiện ích cho reboot nhưng em thấy phải root mới chơi được . . .

vipboy_9x

Moderator
@commander_HTC chủ topic chú ý nhé.
những ứng dụng như thế này Muốn cài và sử dụng được điều đầu tiên máy Bạn phải được hackroot.

commander_HTC

@commander_HTC chủ topic chú ý nhé.
những ứng dụng như thế này Muốn cài và sử dụng được điều đầu tiên máy Bạn phải được hackroot.

à, mình quên điều này, tất nhiên là phải hroot, và tất nhiên máy mình đã hroot :D

Cái này có cần máy đã root ko hả bác? có nhiều tiện ích cho reboot nhưng em thấy phải root mới chơi được . . .

yêu cầu máy đã hroot bạn ạ, cũng như bạn nói có nhiều tiện ích, không chỉ cho reboot, mà còn làm được nhiều cái hay hơn, nhưng phải root mới chơi được, nên đa số mọi người đều dùng ROM cook, điểm bất tiện của Ship ROM là ở đấy