• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickRsc v0.99 Vh

daoquangsu

Theo VÕ TẤN THIỆN
Công cụ này hỗ trợ Việt hóa các tệp Rsc, Pyc, Class, Exe, Mtr (tập tin ngôn ngữ QQ), Skyfire (tệp BrowserRes.b)
--Có chức từ điển (thêm bớt tùy ý)
--Hỗ trợ dịch trực tuyến
Phím nóng:
--Phím gọi xanh: Dịch trực tuyến
--Phím 2: Tìm kiếm (trong quản lý từ điển)
--Phím 5: Tìm xuống
--Phím 0: Tùy chỉnh số chuỗi (Tìm string)
--Phím C Hủy sửa, ngay cả khi đã lưu sẽ được phục hồi, hoàn tác
--Phím *,#: Cuộn lên, cuộn xuống
Em này mà Việt hóa mấy thằng như TTPod, UCweb... thì khỏi chê nhé, Never lỗi
convert to s60v2 by daoquangsu.
download link dự phòng http://www.4shared.com/file/222409276/6c9674c2/QuickRsc_v099__9__VI.html

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

Anh Sự ơi, bản này có lâu rồi mà anh, với lại nó đã được 1 bác ở nga convert mà. Em có bản này lâu lắm rồi, nhưng ít khi vọc tới lắm.
Em nhớ không lầm thì Q.RSC này ở menokia tụi nó post ở trang 192 hay 193 gì đó (Cách đây 2-3 tháng). Nhưng dù sau cũng thank anh đã vh.

MinhThang

Manager
Anh Sự ơi, bản này có lâu rồi mà anh, với lại nó đã được 1 bác ở nga convert mà. Em có bản này lâu lắm rồi, nhưng ít khi vọc tới lắm.
Em nhớ không lầm thì Q.RSC này ở menokia tụi nó post ở trang 192 hay 193 gì đó (Cách đây 2-3 tháng). Nhưng dù sau cũng thank anh đã vh.

Ở PV thì nói chuyện ở PV đi em? cũ của họ mới của ta chứ.;;)

Có lâu là bản 0.99a có cách nay hơn 1 năm, còn đây là bản 0.99(9) giao diện và chức năng hoàn toàn khác nhé bạn

Thangnd31082

Có lâu là bản 0.99a có cách nay hơn 1 năm, còn đây là bản 0.99(9) giao diện và chức năng hoàn toàn khác nhé bạn

Chính xác ! bản này mới ra lò cách đây chừng hơn 24h ! Tiếc là khả năng dịch trực tuyến bị hạn chế hoặc lúc vert từ chỗ nọ sang chỗ kia đã bị tam sao thất bản, đã thứ nhiều bản nhưng chưa có bản nào dịch online ngon cả ! Thằng này là anh em của Siêu dịch + FreeRSC 1.03 đây mừ !

jimmi_qyu

Chính xác ! bản này mới ra lò cách đây chừng hơn 24h ! Tiếc là khả năng dịch trực tuyến bị hạn chế hoặc lúc vert từ chỗ nọ sang chỗ kia đã bị tam sao thất bản, đã thứ nhiều bản nhưng chưa có bản nào dịch online ngon cả ! Thằng này là anh em của Siêu dịch + FreeRSC 1.03 đây mừ !

uhm hôm qua ghé Menokia thấy tụi nó post (Lúc đó khoảng 10h Vn). Nhưng ko xem rõ là vẻ mấy, có lẻ nhầm lẫn như anh Vothien nói >:)

Tạo từ điển riêng mà dịch có nhanh hơn không:D

quangdct

Ai share bộ từ điển mà mọi ng dùng để dịch đc ko? Thanks nhiều nhé

hoan_dh

Cho em hỏi là cái này có thể dùng để viet hoá đc xplore ko vậy các bác? Nếu muốn dịch các file dạng *.dta như của x plore thì fải dùng công cụ nào để dịch vậy? em cảm ơn các bác

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi là cái này có thể dùng để viet hoá đc xplore ko vậy các bác? Nếu muốn dịch các file dạng *.dta như của x plore thì fải dùng công cụ nào để dịch vậy? em cảm ơn các bác

Dta thì bạn bung ra bằn winrar, dịch file txt sau đó gói bằng winrar lun :)

leminhhai111

Bạn cho mình hỏi thăm với file Data này. mình có thể dùng ứng dụng nào trên mobi bung nó ra để dc file txt vậy mình có thể dùng Winrar 2.50 bung dc kg bạn ? Nếu có ứng dụng nào bung dc nó trên Mobi cho mình xin với ne Thank bạn trước

Whinny

Bạn dùng xplore là có thể bung được rùi
Đổi tên data.Dta thành data.Zip rùi bung như thường. Làm xong đóng gói lun bằng winzip của xplore.
Have fun !

jimmi_qyu

Bạn cho mình hỏi thăm với file Data này. mình có thể dùng ứng dụng nào trên mobi bung nó ra để dc file txt vậy mình có thể dùng Winrar 2.50 bung dc kg bạn ? Nếu có ứng dụng nào bung dc nó trên Mobi cho mình xin với ne Thank bạn trước

Chú ý kỹ từ dta và data nha bạn. Data ở 1 số ứng dụng java sẽ chứa string ngôn ngữ. Còn với các ứng dụng .sis có thể cũng sẽ vậy và cũng có thể chwuas pic nữa đấy.
Ở các pm của lonlyecatgames mới có tệp .dta này mà thôi còn các hãng khác mình chưa từng thấy qua cả.
Nói về khả năng mổ string của Q.Rsc này quả thật yếu hơn ZNTS, MObihex và Free rsc rất nhiều, chủ yếu để tham khảo từ điển china là good ah.

Nói về khả năng mổ string của Q.Rsc này quả thật yếu hơn ZNTS, MObihex và Free rsc rất nhiều, chủ yếu để tham khảo từ điển china là good ah.

*Zntxhan sau khi dịch RSC >> Lỗi từ 70-95% không chạy. Chỉ OK Py or PYC

**MobilHex không bàn cãi nhiều >> Chuyên về RSC, sau khi dịch ít khi lỗi

*****QuickRSC sau khi dịch RSC >> Lỗi 0,1% . Nếu biết xử lý thì MobilHex cũng thua xa QuickRSC

Kết luận:

Ai thích thì giữ lại, không thích Remove cho đỡ nặng máy :D

jimmi_qyu

*Zntxhan sau khi dịch RSC >> Lỗi từ 70-95% không chạy. Chỉ OK Py or PYC

**MobilHex không bàn cãi nhiều >> Chuyên về RSC, sau khi dịch ít khi lỗi

*****QuickRSC sau khi dịch RSC >> Lỗi 0,1% . Nếu biết xử lý thì MobilHex cũng thua xa QuickRSC

Kết luận:

Ai thích thì giữ lại, không thích Remove cho đỡ nặng máy :D

Vấn đề mình gặp phải không biết vothien có đụng chưa, nhưng thật sự mà nói khi dùng Q.RSC mở tệp rsc byte càng nhỏ thì không thể mở lên (Mình đã mở tệp rsc 1kb) nhưng không mở được.
Được cái xử tệp .pyc là good ah

DreamLand

Vấn đề mình gặp phải không biết vothien có đụng chưa, nhưng thật sự mà nói khi dùng Q.RSC mở tệp rsc byte càng nhỏ thì không thể mở lên (Mình đã mở tệp rsc 1kb) nhưng không mở được.
Không kể đến PC, trên Điện thoại thì dung kết hợp SD, Mobilhex, QuickRsc,... là rất tuyệt \-/\-/\-/

QuickRSC không hỗ trợ mở RSC chuẩn UNICODE, tức là chỉ có thể mở những RSC (chuẩn ascci) thuộc dòng V3, V5. Dòng V2 có nhiều pm mà RSC vẫn còn chuẩn UNI. Những pm chuẩn UNICODE đó thằng N-gage và QD vẫn dùng được

Lưu ý đây là pm chỉ dành riêng cho V3, V5

mytrongrh

thế dùng trên máy tính ah ! Em không có máy tính đâu , dạng này không việt hóa trên di động được ư ? Mà không thì tìm bản nào hợp thì down về dùng zậy xplore mới nhứt bây giờ la bao nhiu nhỷ.