• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUY TRÌNH UP ROM CHO SE XPERIA X1

minhthuc14

X1 bị lỗi khi up Rom

- Bây giờ màn hình khi vào bị nhèo đi ko thấy dược gì ! chữ thì nhìn mờ ! logo sony khởi dộng thì vẫn còn đẹp & hiển thị rõ!

Vậy lỗi do đâu vậy mấy bác?! Thank trước!

chucuoihp

1 số rom 6.5 bị lỗi trên. Bạn thử HR xem có được không. Không thì up lại rom khác. Máy mình thỉnh thoảng load mấy cái theme cũng bị nhưng rất ít khi

minhthuc14

Thank bạn đã giúp! Mình HR hay up rom khác đều bị!

Mình khắc phục dc rồi! Vì mình hardSPL bản 0.52, chắc ko tương thích nên bị hiện tượng trến Mình hardSPL bản 0.72 thì tất cả đã ok! thank !

tancaox3

Đã HardSPL lần sau up room có cần làm lại không mấy bác. Em up 1 lần rồi, định up tiếp mà ko biết có HardSPL lại không nữa. Nếu không thì toi con vợ X1 yêu dấu của em

ahojmimi

Đã HardSPL lần sau up room có cần làm lại không mấy bác. Em up 1 lần rồi, định up tiếp mà ko biết có HardSPL lại không nữa. Nếu không thì toi con vợ X1 yêu dấu của em

chỉ HardSPL một lần thôi bạn. nếu đã làm rồi thì bạn cứ up rom thoải mái đi. vấn đề này chủ topic đã hướng dẫn rõ rồi mà bạn:D

vietexp

có cách nào kiểm tra máy của mình đã HardSPL không mấy bạn. Nếu đã HardSPL rồi, mình làm tiếp có bị vần đề gì không ?

Tiện thể cho mình hỏi là có bạn nào có winmobile 6.5 không? Cho mình xin với.

Cảm ơn

ahojmimi

có cách nào kiểm tra máy của mình đã HardSPL không mấy bạn. Nếu đã HardSPL rồi, mình làm tiếp có bị vần đề gì không ?

Tiện thể cho mình hỏi là có bạn nào có winmobile 6.5 không? Cho mình xin với.

Cảm ơn

xem qua trang này đi bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38403. còn win 6.5 thì có cả một rừng cho bạn chọn. ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38404&page=3 .
hoặc ở đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=350

- 1. Từ thẻ nhớ (cách này chả lo mất điện, an toàn dễ làm): format thẻ (fat 32), copy rom (phải đổi tên file thành KOVSimg.nbh). Đưa máy vào chế độ bloader bằng cách: tắt máy + tháo pin, lắp pin+ bấm đồng thời 2 nút Power và nút chỉnh âm lượng nhỏ xuống (dấu -). màn hình 4 màu hiện ra thả cả hai nút ra và sẽ hỏi và yêu cầu xác nhận việc uprom bằng cách ấn nút power và máy sẽ làm cho đên khi hoàn tât. Tháo pin, lắp lại và khởi động vào rom mới. Xong

Nếu làm như cách 1 ở trên thì đầu tiên ta fomat the nhớ xong rồi ta sữa tên file thành KOVSimg.nbh và copy ROM đó vào thẻ nhớ phải k?nhưng phải đẻ file ROM đó ở đâu?ở Folder nào?mấy anh chỉ dùm thanks

ahojmimi

Nếu làm như cách 1 ở trên thì đầu tiên ta fomat the nhớ xong rồi ta sữa tên file thành KOVSimg.nbh và copy ROM đó vào thẻ nhớ phải k?nhưng phải đẻ file ROM đó ở đâu?ở Folder nào?mấy anh chỉ dùm thanks[/QUOTE]

không trong thư mục nào cả. chỉ riêng file đó thôi. ( trong thẻ chỉ có file kovsimg.nbh thôi)

nguyennghiep51

Xin hỏi tìm đâu cho ra bộ Fonts chử Việt của máy SE XPERIA X1 & X2 . hay là mình có thể dùng bộ fonts của HTC . TynTII Kaiser. Xin chỉ dùm .Cám ơn nhiều

Xin hỏi tìm đâu cho ra bộ Fonts chử Việt của máy SE XPERIA X1 & X2 . hay là mình có thể dùng bộ fonts của HTC . TynTII Kaiser. Xin chỉ dùm .Cám ơn nhiều
Dùng được hết bạn ạ... Fonts thì dùng chung được mà không vấn đề gì...

Anbis

Đã format 1 thẻ 1GB, chép ROM X1i_WM65_ROM_OS21898_PP20MB_Sonblack_SB30 vào thẻ, chỉ có mỗi file .nbh, đã đổi tên qua KOVSimg.nbh, sau khi boot lên xong, thì toàn kêu No Image File, rồi ở yên Bootloader luôn :(
Giúp mình với :)
Cảm ơn cả nhà :D

Anbis

Đã format 1 thẻ 1GB, chép ROM X1i_WM65_ROM_OS21898_PP20MB_Sonblack_SB30 vào thẻ, chỉ có mỗi file .nbh, đã đổi tên qua KOVSimg.nbh, sau khi boot lên xong, thì toàn kêu No Image File, rồi ở yên Bootloader luôn :(

ahojmimi

đã harldSPL chưa bạn ??? format fat32 bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

mschick

cấp cúu các bác ơi.
e xin kể hiện trang của máy e, e dang sài X1, hôm nọ tự dưng e tắt nguồn, tháo pin ra, sau đó lắp lại thì ko thể bật lên nữa, khi bật lên chỉ chạy ra dòng logo "sony erricson ', sau do may mờ dần , tự khởi động lại, và cứ lạp lại như thế, e đã tìm mọi cách up room, nhung đều không đc, máy chỉ hiện đến logo xuất hiện chũ windown mobi 6.1, e up room x1 goc, cách up room trên thẻ nhơ, e mang máy ra sony care nhưng họ noi là ko vào boot được, chết chip, mà chip thi ko thay đc, vì chip gắn vào main thì ko có mà mua main mới thi bâng 60% máy mới, các bác cuu e với, nếu ko cúu đc thì có bác nào cần mua lại linh kiên thì e để lại, may ra gỡ gạc đc ít tiền, còn không thì vứt phí quá , em mua con nay năm ngoái giá 6trieu
cac bac cuu e vụ này nhé, e xin đa tạ

linhpham89

bị như bạn này, cao thủ ở đâu giúp với :(

vanphongyaly

Chiếc X1 của tôi khởi động không vào được màn hình home nên tôi up lại máy bằng máy tính nhưng trên máy tính báo lỗi 262, up đi úp lại mãi mà không được có bác nào đã tưng gặp lỗi này xin làm ơn chỉ dùm

Chiếc X1 của tôi khởi động không vào được màn hình home nên tôi up lại máy bằng máy tính nhưng trên máy tính báo lỗi 262, up đi úp lại mãi mà không được có bác nào đã tưng gặp lỗi này xin làm ơn chỉ dùm
Máy bạn đã HSPL chưa? Lỗi 262 hình như là lỗi mất kết nối thì phải. Bạn úp bằng thẻ nhớ xem sao nhé...

tt1991tt

Bạn kiểm tra xem thẻ của bạn format ở định dạng nào? Phải đúng FAT32 mới up đc