• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio 1.50.08.11 cho HTC Trinity

thinh30

Đây là bản radio mới nhất của HTC trinity được lấy ra từ bản ROM của CHT9100

GPS fix nhanh hơn trong khoảng 1 phút ! không ăn pin. Bạn nên cài

CHT9100 WM6 ROM Code Update (2007/07/10)
ROM Version: 3.00.751.10
ROM Date: 06/29/07
Radio ROM Version: 1.50.08.11
Extended ROM Version: 32.83.7020.20H

attachment.php

tải: bản này OK đã cài trên máy mình.
http://rapidshare.com/files/52189265/Trinity_Radio-1.50.08.11.zip

Đúng như bạn DucLinh nói. để máy cài tự động thì được. Nếu chuyển về bootloader 1.30 Olipro thì sẽ không update được.

Chỉnh sửa cuối:

giggs

sao mình tiến hành up Radio , hoàn thành nó vẫn ghi radio cũ nhỉ ? 1.46,thế mới đau.quá trình up bình thường

giggs

đã up thành công , sau 3 ngày test chạy thấy cũng được, mỗi tội không có bản đồ Volga để test GPS ,hiz

DucLinh

Bác nào làm ơn chỉ cách up bản Radio mới này giúp mình với,mình up thành công xong vẫn hiển thị thông số là Radio cũ

Cuối cùng thì cũng up được Radio mới thành công,phải đưa về SSPL mới có thể up Radio được,nếu để Hard-SPL 1.30 thì ko thể up được radio.

Last edited by a moderator:

thanh885

thư

đã up thành công , sau 3 ngày test chạy thấy cũng được, mỗi tội không có bản đồ Volga để test GPS ,hiz

khi mình up rom lên 6.5 bản radio cũ có bị mất ko vậy bạn ơi?

thanh885

Đây là bản radio mới nhất của HTC trinity được lấy ra từ bản ROM của CHT9100

GPS fix nhanh hơn trong khoảng 1 phút ! không ăn pin. Bạn nên cài

CHT9100 WM6 ROM Code Update (2007/07/10)
ROM Version: 3.00.751.10
ROM Date: 06/29/07
Radio ROM Version: 1.50.08.11
Extended ROM Version: 32.83.7020.20H

attachment.php

tải: bản này OK đã cài trên máy mình.
http://rapidshare.com/files/52189265/Trinity_Radio-1.50.08.11.zip

Đúng như bạn DucLinh nói. để máy cài tự động thì được. Nếu chuyển về bootloader 1.30 Olipro thì sẽ không update được.

bạn ơi cài radio trình tự như thế nào vậy có thể chỉ cho mình được ko ? nếu được mình cám ơn nha

thanh885

Bình thường như up ROM thôi bạn ơi. nếu bạn đang dùng Hard-SPL v1.30 Olipro thì không up được. bạn tải SSPL tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=10511 cho vào thẻ nhớ và chạy. rồi tiến hành như up ROM. Chúc bạn thành công..:D

mình up bằng thẻ nhớ được không bạn ơi? mình không có cáp ở đây thì phải làm sao đây? giúp mình với thanks bạn nhìu

trandaithieugia

mình up bằng thẻ nhớ được không bạn ơi? mình không có cáp ở đây thì phải làm sao đây? giúp mình với thanks bạn nhìu
mua dây cáp đi bạn. có bao nhiêu đâu. Chỗ mình có 20k một dây à. Up bằng thẻ nhớ được bạn à. bạn xem ở đây nha:http://pdaviet.net/showthread.php?t=55710 . làm tương tự up ROM. Nhưng nhớ đưa máy về SSPL nhé, 1.30 Olipro không up được đâu

thanh885

mua dây cáp đi bạn. có bao nhiêu đâu. Chỗ mình có 20k một dây à. Up bằng thẻ nhớ được bạn à. bạn xem ở đây nha:http://pdaviet.net/showthread.php?t=55710 . làm tương tự up ROM. Nhưng nhớ đưa máy về SSPL nhé, 1.30 Olipro không up được đâu

bạn ơi đưa sspl về 1.30 sao vậy? máy mình đang là SPL-3.20.Olipro ,mình đã chạy cái sspl gì đó mà nó lên màn hình đen rồi không thấy lên gì nữa ,mình up rom 6.1 lúc khởi động lên FINIXNOVER là rom nào vậy có up được radio 1.50 không ?có gì bạn cho mình biết với nha thanks bạn nhìu

trandaithieugia

bạn ơi đưa sspl về 1.30 sao vậy? máy mình đang là SPL-3.20.Olipro ,mình đã chạy cái sspl gì đó mà nó lên màn hình đen rồi không thấy lên gì nữa ,mình up rom 6.1 lúc khởi động lên FINIXNOVER là rom nào vậy có up được radio 1.50 không ?có gì bạn cho mình biết với nha thanks bạn nhìu

không bạn à. SPL-1.20Olipro & 1.30Olipro không up được Radio đâu. bạn đưa về SSPL cơ. làm theo hướng dẫn của Bác Phạm Quang trong đường link mình đưa trên đó. bạn download SSPL về, giải nén và copy vào thẻ nhớ. chạy file này, PPC của bạn sẽ về nàm hình Bootloader, cắm cáp vào và tiến hành như up ROM bình thường. Chúc bạn thành công..!

thanh885

không bạn à. SPL-1.20Olipro & 1.30Olipro không up được Radio đâu. bạn đưa về SSPL cơ. làm theo hướng dẫn của Bác Phạm Quang trong đường link mình đưa trên đó. bạn download SSPL về, giải nén và copy vào thẻ nhớ. chạy file này, PPC của bạn sẽ về nàm hình Bootloader, cắm cáp vào và tiến hành như up ROM bình thường. Chúc bạn thành công..!

mình up được rồi bạn ơi cám ơn bạn nha
nhưng mình up radio 1.56 còn 1.50 không up được
lần đầu up dc 73% là out lần 2 up là out liền
còn radio 1.56 up được liền không bị lỗi
chắc bản 1.50 giống rom cũ nên không up dc (máy mình là cht 9110 radio cũ 1.50)
mình để nguyên SPL gì đó không chạy lại nữa mà vẫn up được bạn à .thanks bạn nhìu

trandaithieugia

mình up được rồi bạn ơi cám ơn bạn nha
nhưng mình up radio 1.56 còn 1.50 không up được
lần đầu up dc 73% là out lần 2 up là out liền
còn radio 1.56 up được liền không bị lỗi
chắc bản 1.50 giống rom cũ nên không up dc (máy mình là cht 9110 radio cũ 1.50)
mình để nguyên SPL gì đó không chạy lại nữa mà vẫn up được bạn à .thanks bạn nhìu

nếu là 1.50 rồi thì up lại để làm gì bạn? Nhưng nếu up lại thì vẫn bình thường, vẫn up được. SPL mặc định của máy thì up tốt mà. chỉ có SPL1.20 và 1.30 Olipro là không up được thôi. Chúc mừng bạn nhé....:D

thanh885

bản radio 1.56 fix gps cực nhanh các pác ơi pin không tốn lắm (tốn hơn 1.50 chút nhưng xài được) bản 1.50 hơi chậm khoảng 1 phút nhưng 1.56 chỉ 5-10 giây là ok à, tui mới up 1.56 xài đã luôn