• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio 2.71.11 cho HTC Prophet

scorpion_hmto

hic bản Radio 2.71.11 nay ngốn pin lắm hả các pác!máy em Pin dùng đc có hơn một ngày là phải nạp cho nó "ăn" rồi,thế thôi em "chung thủy" với con "vợ" cũ Radio 2.69.11 thôi !!!!!!!!

HeroHP

hic bản Radio 2.71.11 nay ngốn pin lắm hả các pác!máy em Pin dùng đc có hơn một ngày là phải nạp cho nó "ăn" rồi,thế thôi em "chung thủy" với con "vợ" cũ Radio 2.69.11 thôi !!!!!!!!

Theo kinh nghiệm của nhiều người kết luận thì việc tốn pin hay ko còn phụ thuộc vào phiên bản ROM đang dùng nữa. Ví dụ trước đây tớ cài các bản ROM cũ thuộc dòng 4.0.0.x thì xài Radio 2.47.21 thấy ít tốn pin nhất, về sau từ khi cài các bản ROM từ Shadow 1.0 trở đi thì lại thấy Radio 2.69.21 là tiết kiệm nhất. Kinh nghiệm của ông anh zai đang dùng con Wizard cũng thấy tương tự như vậy b-)

tranleminh

Bạn tải về giải nén, Sync PPC với PC, chọn đúng tool G3 hay G4 để chạy.
Thời gian chạy chưa đến 1 phút.
Cho mình hỏi chút!
Sau khi up radio này nếu không thích có thể tải và up lại radio cũ không?
Mình dang dùng radio 02.19.21:-??

Lamson

Well-Known Member
Cho mình hỏi chút!
Sau khi up radio này nếu không thích có thể tải và up lại radio cũ không?
Mình dang dùng radio 02.19.21:-??
Up được, nhưng nói chung Radio, SPL, IPL nên ít up đi up lại làm gì nếu đang sử dụng tốt vì những trường hợp bị lối khi up mấy thứ đó đều rất dễ dẫn đến ...lời chia tay với Prophet của bạn hay tốn tiền thuốc thang cho nó

mixaobo_hp

Bên Wizard mới có Radio 2.71.11 rồi, em lính mới ko biết Radio của Wizard có up đc cho Prophet ko hả các bác?
Dùng bản này tốn pin lắm,hqua mới dow về dùng tốn pin dã man!lại quay lại dugnf bản cũ thôi!

o0000o

Các bác làm ơn cho newbie em hỏi một chút ạ:

Em dùng Dopod 818 Pro có:
IPL/SPL 2.15.0001
GSM 2.19.21
OS 4.0.0.0 Cross5b (em mới up, chạy rất tốt)

Nếu em muốn up Radio lên bản 2.71.11 (do gần đây máy em liên tục mất sóng, trước đây không hề bị mà em ở ngay nội thành HN) thì trình tự làm như sau được không ạ?

- Download bản Radio này về, giải nén để vào một thư mục trong ổ C.
- Tắt các chế độ Standby và Hibernate trên laptop, dọn sạch các file cache, temp trong ổ C.
- Sync PPC với laptop (PPC đã sạc đầy pin, laptop sạc đầy pin... đề phòng mất điện đột ngột)
- Không chạy bất cứ ứng dụng gì khác trong quá trình up, tắt tính năng auto protect của trình diệt virus, spyware...
- Vào thư mục Radio ROM 2.71.11 chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình. Không động vào màn hình PPC, không làm mất điện hay tuột cable sync cho đến khi kết thúc việc upgrade.

Em làm như trên có được không các bác? Em có cần đưa PPC về chế độ Boot loader rồi sync với laptop rồi mới up Radio ROM không hay vẫn để PPC ở windows và up trực tiếp? Em có cần phải up IPL/SPL lên > 2.25 trước khi upgrade Radio không ạ? Và theo các bác thì bản Radio nào là thích hợp nhất cho G4 Prophet dùng Cross5b ạ?

Em đã search và đọc khá nhiều như không tìm được bài hướng dẫn chi tiết cách up Radio nên phải hỏi như vậy, mong các bác MOD thông cảm cho em.

Em cám ơn các bác đã đọc và chỉ dẫn!

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Em làm như trên có được khác các bác? Em có cần đưa PPC về chế độ Boot loader rồi sync với laptop rồi mới up Radio ROM không hay vẫn để PPC ở windows và up trực tiếp? Em có cần phải up IPL/SPL lên > 2.25 trước khi upgrade Radio không ạ? Và theo các bác thì bản Radio nào là thích hợp nhất cho G4 Prophet dùng Cross5b ạ?

Được!