• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TOUCH (ELF&ELFin)

PhamQuang

Manager
Radio v03.12.90 Cho HTC Touch (ELF)

Phiên bản Radio mới nhất dành cho HTC Touch (Elf).

Link tải duới đây:

RADIO 03.12.90 dành cho ELF

Lưu ý:
- Máy phải chạy USPL V1 của Pof (CID Unlock)
- Chạy Up Radio từ Bootloader.

========================================================================

LINK TẢI Radio v3.21.90

TẢI Radio 03.21.90 TẠI ĐÂY

========================================================================

LINK TẢI Radio v3.39.90

TẢI Radio 03.39.90 TẠI ĐÂY

Last edited by a moderator:

metabolic

bác ơi máy HTC touch của em bị mất sóng hoàn toàn, vậy sau khi up radio lên thì liệu có khắc phục được không bác

chanchukk

Radio (Elfin Radio Rom 03.21.90) mới nè bà con láng giềng ơi, thấy bên forum develop XDA nên post sang bên này cho bà con xài, tui đang xài, thấy nghe nói mượt, sóng sánh cũng okie (okie ở đây là tốt, tui k biết kiểm tra bằng phần mềm, thấy nghe gọi ổn định là nói tốt), thế thôi, thử đi vì tui thử rùi.
Link load:
http://www.fs2you.com/files/6fd22b28-2f32-11dd-a6e7-0014221f3995/

headone

Radio (Elfin Radio Rom 03.21.90) mới nè bà con láng giềng ơi, thấy bên forum develop XDA nên post sang bên này cho bà con xài, tui đang xài, thấy nghe nói mượt, sóng sánh cũng okie (okie ở đây là tốt, tui k biết kiểm tra bằng phần mềm, thấy nghe gọi ổn định là nói tốt), thế thôi, thử đi vì tui thử rùi.
Link load:
http://www.fs2you.com/files/6fd22b28-2f32-11dd-a6e7-0014221f3995/

Cho mình hỏi file RADIO của bạn chỉ có file RUU_signed thôi, vậy khi up radio thì chép nó vào thư mục RUU chứa romupdate.exe nào cũng được phãi không. sau đó chạy file romupdate.exe phải không. Thanks nhiều

PhamHien

Cho mình hỏi file RADIO của bạn chỉ có file RUU_signed thôi, vậy khi up radio thì chép nó vào thư mục RUU chứa romupdate.exe nào cũng được phãi không. sau đó chạy file romupdate.exe phải không. Thanks nhiều

Bạn tải bản Radio về, giải nén ra. Trong đó chứa các thành phần giống như ROM vậy. Sau đó kết nối máy và nhấn vào ROM updateUtility.exe để up bình thường như up ROM. Chú ý hướng dẫn của MAN PhamQuang.

Xem hình trên: View attachment 88511

headone

Bạn tải bản Radio về, giải nén ra. Trong đó chứa các thành phần giống như ROM vậy. Sau đó kết nối máy và nhấn vào ROM updateUtility.exe để up bình thường như up ROM. Chú ý hướng dẫn của MAN PhamQuang.

File của chanchukk chỉ có 1 file duy nhất là RUU_signed.nbh thôi, nên mình mới hỏi, thanks

longpl

Active Member
Bạn xem tiêu đề đó:
Dùng cho Touch I : v03.12.90
Dùng cho Touch II :v03.21.90

Tôi sử dụng Touch I , đã up v03.21.90 nghe gọi tốt mấy ngày rồi chưa thấy bị gì !
Vậy là xài chung được.
Các bạn cho ý kiến với , không biết xài lâu ngày có bị gì không nữa ?
Xin cảm ơn .

chanchukk

Mỗi bản Radio ROM cập nhật theo từng yêu cầu, đáp ứng các điều kiện khác nhau về địa lý, vùng phủ sóng và cả hệ thống thiết bị của nhà cung cấp dịch vụ. Không có bản nào tốt nhất cho mọi trường hợp khác nhau. Khi cảm thấy sóng yếu, rè, echo v.v...thì cần thử vài bản lên xuống đời khác nhau để tìm cái phù hợp nhất .

Một kinh nghiệm:
- Nếu sóng yếu, rè...do ở trong tối phủ sóng, xa trạm phát, ngoại thành: nâng cấp up lên RadioRom có version cao hơn.
- Nếu ồn nhiễu, echo ... do ở trung tâm, không bị khuất sóng nhà cao tầng, ở cạnh trạm phát sóng: hạ xuống Radio Rom đời cũ hơn.
Mà hình như mình có nghe mấy bồ trong diễn đàn có chương trình để kiểm tra Radio chất lượng và hiệu quả ra sao đấy, giống như test thử. Mình chỉ biết có vậy thôi, thấy xài được là xài, chỉ đơn giản vậy thôi.

PhamHien

mình hỏi hơi ngu 1 tí, đang dùng tốt có nên up RADIO không, up radio làm gì

Đang dùng tốt thì không nên up vì:
- chưa chắc hiệu quả cao hơn
- mất thời gian
- Dễ "lợn lành thành lợn què"
- ...
:D

headone

Tôi sử dụng Touch I , đã up v03.21.90 nghe gọi tốt mấy ngày rồi chưa thấy bị gì !
Vậy là xài chung được.
Các bạn cho ý kiến với , không biết xài lâu ngày có bị gì không nữa ?
Xin cảm ơn .

bạn up v03.21.90 bằng bản nào vậy? tôi up bằng bản của bác Phạm Quang (trong trang này) cho touch elf chỉ lên được v03.12.90 thôi

nếu có xin bạn cho link, thanks nhiều

HungManh

Mình chọc vào enter bootloader màn hình hiện 3 soc màu rồi im re - Tiếp theo phải làm sao ?

PhamHien

Mình chọc vào enter bootloader màn hình hiện 3 soc màu rồi im re - Tiếp theo phải làm sao ?

Ồ, trước khi bạn muốn UP Radio phải làm một số bước như MAN PHAMQUANG đã hướng dẫn, nếu không thì có thể gặp trục trặc đấy. Nếu chưa qua các bước chạy tool thì đừng có up nhé. Hãy tìm hiểu kĩ đi đã. Nếu máy đang nghe gọi tốt thì không phải ắp -iếc gì đâu

Nếu bạn muốn trở về bình thường: dùng đầu bút chọc lỗ Reset ở bên dưới, phía phải là xong

Còn nếu bạn đã chạy tool rồi, thì trước khi up phải kết nối Touch của bạn với PC bằng dây Synch, sau đó đưa máy về bootload(3 sọc màu ấy) và giở bản Radio tren PC click vào UpdateUtility.exe nó sẽ tự động chạy cho đến khi hoàn thành 100%. Khi đó bạn có thể soft reset máy và dùng bình thường