• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TyTNII (Kaiser) - CÁC PHIÊN BẢN

PhamQuang

Manager
Xin giới thiệu Link tải các bản Radio hiện nay dành cho HTC TyTNII (Kaiser).
Có 1 số phiên bản được patch từ HTC Niki hoặc Polaris.
Nhìn chung chúng đều ổn định và khá tốt.
Đặc biệt các bản sau patch từ HTC Niki và Polaris hỗ trợ khá chức năng GPS (các bạn sử dụng chức năng này có thể test kiểm tra).
Đây là các phiên bản Radio chạy tốt trên WM6.1.

1/ Kaiser Radio Only 1.58.26.20

Bản dành riêng cho Kaiser (TyTNII)

Link tải:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD v1.58.26.10
[/HIDE]

2/ Kaiser Radio 1.64.08.21

Bản Radio tách từ ROM Vodafone, được coi là khá ổn.

Link tải:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD v1.64.08.21
[/HIDE]

3/ NIKI Radio v1.58.16.27

Bản Radio từ Niki dùng cho Kaiser.

Link tải:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD v1.58.16.27
[/HIDE]

4/ NIKI Radio v1.58.21.23

Bản tiếp theo của Niki dùng cho Kaiser.

Link tải:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD v1.58.21.23
[/HIDE]

5/ POLARIS Radio v1.58.25.14

Bản Radio patch từ HTC Polaris cho Kaiser.

Link tải:

[HIDE="HD"]
DOWNLOAD v1.58.25.14
[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

bmd

Trong những bảin này, bản nào dùng cho TILT tốt ạ, Bác nào thử rồi cho ý kiến vơí. Thanks

dnhkson

Em thấy các bác đưa ra nhiều phiên bản Radio quá. Không hiểu bản nào là bản mới nhất ?

Em đang dùng bản 1.64.08.21, mỗi lần up ROM lên WM6.1 đều có lỗi, alo chẳng thấy tiếng gì cả. Có bác nào có kinh nghiệm bày em với. Thank nhiều nhiều.

:(

giangp1

Trong những bảin này, bản nào dùng cho TILT tốt ạ, Bác nào thử rồi cho ý kiến vơí. Thanks

Niki Radio 1.58.16.27, đã dùng wa, thí good nhất.

Em thấy các bác đưa ra nhiều phiên bản Radio quá. Không hiểu bản nào là bản mới nhất ?:(

Mới nhất là 1.65.14.06, tuy nhiên chỉ tương thích với các Rom build 19209 (trừ Rom của Dutty).

Em đang dùng bản 1.64.08.21, mỗi lần up ROM lên WM6.1 đều có lỗi, alo chẳng thấy tiếng gì cả. Có bác nào có kinh nghiệm bày em với. Thank nhiều nhiều.:(
Nhiều khả năng bác đã úp Rom build 19209. Nếu muốn tiếp tục dùng bản Radio trên, bác nên chọn những rom build 19199 hoặc 19716.

PhamQuang

Manager
Các phiên bản Radio ROM trên đều dùng tốt cho WM6.1, không phụ thuộc vào Build nào cả.

Bạn dnhkson nói Up Radio nào cũng bị lỗi thì BÓ TAY !!!
Lỗi Radio thế nào vậy? Bạn đã chắc chắn máy bạn đã UnlockSIM hay chưa?
Nếu chưa UnlockSIM thì đúng là bản nào cũng lỗi, còn ngược lại thì không thể kết luận bâng quơ như vậy được.
Các bản trên dùng đều tốt cả, tuy nhiên về cảm giác, số càng lớn càng thích nên nhiều người hay dùng bản 1.65.14.06

giangp1

Các phiên bản Radio ROM trên đều dùng tốt cho WM6.1, không phụ thuộc vào Build nào cả.

Có bác nào đã úp ROM WM6.1 build 19209 của bác Pham Quang, dùng các phiên bản Radio trên mà hoạt động tốt chưa ạ?

Nếu không phụ thuộc vào build thì tại sao Rom mới nhất của Dutty lại ghi rõ là không tương thích với Radio 1.65.14.06.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Có bác nào đã úp ROM WM6.1 build 19209 của bác Pham Quang, dùng các phiên bản Radio trên mà hoạt động tốt chưa ạ?

Nếu không phụ thuộc vào build thì tại sao Rom mới nhất của Dutty lại ghi rõ là không tương thích với Radio 1.65.14.06.

Mình đang dùng bản V06 (Build 19209.1.0.2) với Radio 1.65.14.06 đây.
Bạn đọc kỹ lại chú thích của Dutty, mà chắc gì nó nói đã chính xác??? Trừ khi htc.com lưu ý, khi đó hãy cần ghi nhớ mà thôi. Dutty chẳng qua cũng là 1 cooker ROM chứ có phải làm ra Radio đâu. :D

Hiện đang dùng HTC TyTNII (mua từ VN mang sang, đã UnlockCID và SIM), sóng dào dạt, ổn, GPS, GPRS,... đều tốt, không có gì đáng phàn nàn cả.

Nhắc lại 1 lần nữa: các Radio ROM trên hỗ trợ tất cả các Build WM6.1, nếu lỗi chắc trên WM6.0 mà thôi.
Các Radio khác biệt chủ yếu độ tương thích với chức năng GPS mà thôi.

giangp1

Mình đang dùng bản V06 (Build 19209.1.0.2) với Radio 1.65.14.06 đây.

Dĩ nhiên là phải dùng Radio 1.65.14.06 rồi. Ý em là dùng các bản Radio khác cơ, xem có tương thích không?

Thêm nữa, một Rom mới cook của tác giả TNT, build 19209, chỉ tương thích với Radio 1.65.14.06.

PhamQuang

Manager
Dĩ nhiên là phải dùng Radio 1.65.14.06 rồi. Ý em là dùng các bản Radio khác cơ, xem có tương thích không?

Thêm nữa, một Rom mới cook của tác giả TNT, build 19209, chỉ tương thích với Radio 1.65.14.06.

Dùng 1.64.08.21 cũng không tồi đâu.
Bạn thích khám phá, cứ thử Up qua các bản xem sao. :D
Sẽ không có điều gì khủng khiếp đâu.

giangp1

Dùng 1.64.08.21 cũng không tồi đâu.
Bạn thích khám phá, cứ thử Up qua các bản xem sao. :D
Sẽ không có điều gì khủng khiếp đâu.

Em cũng thử nhiều lắm rồi. Giờ chốt hạ ở bản Rom của bác đây.=D>=D>=D>

ducdl2

Mình lỡ up bản rom có radio 1.65.17.10 bây giờ muốn up bản radio khác thì không dược,MAN PHAM QUANG có cách nào giúp tôi up bản Radio khác với.ThankS!

giangp1

Mình lỡ up bản rom có radio 1.65.17.10 bây giờ muốn up bản radio khác thì không dược,MAN PHAM QUANG có cách nào giúp tôi up bản Radio khác với.ThankS!

Chưa có cách gì đâu bạn ui.
Tìm Rom tương thích với Radio này để sử dụng tạm thui.

PhamQuang

Manager

Cả thế giới dùng Kaiser đang đau đầu với cái Radio 1.65.17.10 đây. :-?
Up xong là chịu cứng, không Down. được về các bản khác nữa.
Mình cũng dính, vì cứ thấy mới là Up mà. :D
Hiện rất nhiều KTV đang nghiên cứu cách tháo gỡ.

Hiện tạm dùng Radio này với bản V06 của mình thấy cũng ổn: Camera, âm thanh, GPRS,... thấy vẫn bình thường.

ducdl2

Đang dùng tạm bản NoThrills WM 6.1 WWE *English* V3 Thấy cũng tạm ổn chờ đợi vậy!

atomcuibap

đang dùng rom Dutty's WM6.1 và bản radio 1.58.16.27 thấy nghe đàm thoại hơi nhỏ, còn lại các chức năng khác không vấn đề gì!!! không biết nên chơi cái radio nào đây nhỉ các bác tư vấn em với???

PhamQuang

Manager
đang dùng rom Dutty's WM6.1 và bản radio 1.58.16.27 thấy nghe đàm thoại hơi nhỏ, còn lại các chức năng khác không vấn đề gì!!! không biết nên chơi cái radio nào đây nhỉ các bác tư vấn em với???

Radio v1.64.08.21 vẫn được nhiều người sử dụng nhất.

atomcuibap

tình hình là các bản radio trên đều dùng không được với một số loại sim Mobifone củ nhé các bác à