• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio v0.41.30.12 - HTC Touch 3G

PhamQuang

Manager
Radio v0.41.30.12 - HTC Touch 3G​

Phiên bản Radio mới, được tách ra từ ROM mới của Touch 3G.
Máy của bạn chỉ cần chạy HardSPL 1.40.OliNex là có thể Update được phiên bản Radio này.
Theo ý kiến nhận xét chung, phiên bản Radio mới sóng khá ổn và mạnh, chức năng GPS cải thiện rõ rệt.

LINK TẢI RADIO 0.41.30.12 (Jade)
Mã:
http://rapidshare.com/files/225261479/Radio__0.41.30.12__JADE.rar

manhgiangutc

bác Quang ơi, link die rồi hay sao ấy, em down mãi mà ko tài nào down nổi. Bác có link nào khác gửi cho em với. Thanks so much !!!!!

HuynhThanh

bác Quang ơi, link die rồi hay sao ấy, em down mãi mà ko tài nào down nổi. Bác có link nào khác gửi cho em với. Thanks so much !!!!!

Link vẫn tốt bạn à! Bạn dùng firefox để duyệt nhé! Tắt các chương trình download đi!

manhgiangutc

thanks 2 anh nhé, tiện thể cho em hỏi luôn với : Tình hình là em có con Touch 3G, sau khi em up rom xong( bản rom trên HTC.com) thì thấy hiện tượng sau : máy bị mất sóng, chế độ flight mode ko thể tắt đc:((. Em down cái radio 0.41.30.12 của bác PQ về, cài vào máy đc rồi nhưng máy vẫn ko có sóng. Help meeeeeeee.Thanks a lot !!!

MDAcompact

Radio v0.41.30.12 - HTC Touch 3G​

Phiên bản Radio mới, được tách ra từ ROM mới của Touch 3G.
Máy của bạn chỉ cần chạy HardSPL 1.40.OliNex là có thể Update được phiên bản Radio này.
Theo ý kiến nhận xét chung, phiên bản Radio mới sóng khá ổn và mạnh, chức năng GPS cải thiện rõ rệt.

LINK TẢI RADIO 0.41.30.12 (Jade)
Mã:
http://rapidshare.com/files/225261479/Radio__0.41.30.12__JADE.rar

Link bị lỗi gì đó, bác Quang cho bọn em xin lại link down khác nhé
Tks bác :)

hung_ov

Xin chào anh em!
Mình đã down bản Radio v0.41.30.12 của bác Pham Quang, unzip xong, đưa máy về bootloader, màn hình có 3 vạch màu, kết nối máy tính, trên pda xuất hiện USB. Chạy file RomUpdateUtility, máy báo 0% và đúng đó luôn. Mình không làm được rồi, anh em nào đã up radio xong chỉ dùm nhé. Rất cảm ơn.

kkkkbn

Xin chào anh em!
Mình đã down bản Radio v0.41.30.12 của bác Pham Quang, unzip xong, đưa máy về bootloader, màn hình có 3 vạch màu, kết nối máy tính, trên pda xuất hiện USB. Chạy file RomUpdateUtility, máy báo 0% và đúng đó luôn. Mình không làm được rồi, anh em nào đã up radio xong chỉ dùm nhé. Rất cảm ơn.

Bạn đã chạy cái này chưa?
Nếu chưa chạy HardSPL V4.1 thì thực hiện theo các bước sau rồi hãy Up RADIO ( Không cần đưa về Boot Loader, chạy ROMUpdateUtility.exe luôn, máy sẽ tự vào Bootloader)....:

Phiên bản mới HardSPL V4.1 của tác giả OliNex dành cho HTC Touch 3G (JADE) để nâng cấp lên các ROM mới hiện nay: 2.32.XXX.
Các ROM mới 2.32.XXX sẽ không thể Up được nếu máy của bạn mặc dù đã chạy HardSPL 1.40. Phiên bản mới sẽ giải quyết tốt vấn đề này.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

1/ Tải phiên bản HardSPL V4.1 về và giải nén, sẽ gồm 1 file Jade Hard-SPL_V41.exe
2/ Máy của bạn cần đang chạy trong Windows Mobile, kết nối và Sync đã hoàn chỉnh với PC
3/ NEW: internet access is required as the program checks online for updates and license
Đây là bước mới mà tác giả đã tích hợp để kiểm tra trình cài đặt và bản quyền.
4/ Cho Tool HardSPL trên chạy, nó sẽ ẩn trên Task bar dưới, trên PPC sẽ hỏi bạn chỉ cần nhấn YES để tiến hành cài đặt Enable.cab trên máy.
5/ Bước tiếp theo sẽ tiến hành như Up ROM bình thường.

Sau khi quá trình hoàn chỉnh, bạn hãy đưa máy vào Bootloader và sẽ thấy hiển thị SPL: 2.32.OliNex
Máy của bạn đã chạy xong HardSPL.
Giờ đây bạn đã có thể Up bất kỳ ROM mới 2.32.XXX nào bạn muốn.

LINK TẢI HardSPL V4.1:

Code:
http://www.mediafire.com/?5ekbwkwttmj

kkkkbn

Radio là phần dùng cho chức năg thoại của máy (ví dụ như chất lượng thu phát sóng, chất lượng tín hiệu vệ tinh...)

quangmitsu

Sao tôi dùng bản này thỉnh thoảng hay bị mất sóng nhỉ,phải tắt sóng đi ật lại mới lên sóng được.

kkkkbn

Sao tôi dùng bản này thỉnh thoảng hay bị mất sóng nhỉ,phải tắt sóng đi ật lại mới lên sóng được.
Tôi đã thử nhiều bản RADIO, thấy bản này chạy ổn định nhất.... Nếu máy thi thoảng mất sóng như vậy, bạn hãy kiểm tra mục Band xem, nên để chế độ Auto cho cả network type và band..., trong mục network selectio cũng đặt Automatic luôn...
(Setting --> phone--> ......)

quangmitsu

Tôi đã thử nhiều bản RADIO, thấy bản này chạy ổn định nhất.... Nếu máy thi thoảng mất sóng như vậy, bạn hãy kiểm tra mục Band xem, nên để chế độ Auto cho cả network type và band..., trong mục network selectio cũng đặt Automatic luôn...
(Setting --> phone--> ......)

Nếu để auto phần select network type tôi thấy vạch sóng kém hơn hẳn so với nếu chọn GSM.thường kém hơn từ 1 đến 2 vạch.Sao lại như thế nhỉ?

kkkkbn

Nếu để auto phần select network type tôi thấy vạch sóng kém hơn hẳn so với nếu chọn GSM.thường kém hơn từ 1 đến 2 vạch.Sao lại như thế nhỉ?
Sóng kém hơn vì thông thường mạng 3g được nhận (Mà hiện nay 3g chưa phủ sóng rộng được như 2g mà....), Muốn ổn định thì chỉ chọn mạng 2g....