• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAPHAEL ROM WM6.1 - 20931.1.5.0 PV - V07.SB by Sonblack

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET ROM WM6.1

CE OS 5.2.20931 Build 20931.1.5.0 PV

=== For HTC RAPHAEL ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Manager PhamQuang (so much)
Manager BatKid (so much)

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Hướng dẫn - Guides: Vui lòng đọc kỹ - Please read carefully
Chỉ cần tải file .exe chứa ROM, chạy file .exe trên PC và làm theo các bước chương trình yêu cầu cho đến khi hoàn tất. PPC của bạn sẽ tự hard reset khi mọi thứ hoàn thành.
The only thing you have to do is download the .exe file including ROM and perform a double click on it (off course, on PC), then follow the guide step by step that the program requires until it finishes. At the end, your Atom will automatically perform a hard reset.

Link đã có sẵn - The link is available now
Link nằm trong file đính kèm ở cuối bài - Link put under attached file at the end of this post

Note - Lưu ý:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET

To download the ROM, use both Username and Password PDAVIET

Chúc vui!

Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Các bác ơi cho em hỏi là con touch pro này có thể UP ROM trực tiếp từ Win Vista được ko ạ?Đang muốn UP mà chưa dám.Xin cảm tạ

DucLong

Super V.I.P
Các bác ơi cho em hỏi là con touch pro này có thể UP ROM trực tiếp từ Win Vista được ko ạ?Đang muốn UP mà chưa dám.Xin cảm tạ

sau khi hard SPL thì bạn up rom mới thoải mái trên vista.

pliquid

hi, SonBlack. i am a fan of pdaviet. i used to use T2M and medkid rom back when i still have my atom life with me days ago. just sold it recently and get myself a raphael. i love pdaviet rom and would like to share it in xda-developers. i always post T2M rom there. and they love it. i hope i can let xda know that there is a great chef in rapheal to like u. so may i post your rom there too? and it will ehlp if u can explain ur rom in english like how T2M did it. thx for the hard work.

ghekua

hi hi cám ơn anh Sơn lại cho ra bản mới. Sau khi xài miniS chuyển sang con này đúng là khỏi chê thật, như là vừa bán wave tàu lên đời Liberty ý haha. Em lại tiếp tục vọc cook rom Raphael, có gì bí em sẽ hỏi anh Sơn nhé. Thank anh trai lần nữa...

Sonblack

Super V.I.P
hi, SonBlack. i am a fan of pdaviet. i used to use T2M and medkid rom back when i still have my atom life with me days ago. just sold it recently and get myself a raphael. i love pdaviet rom and would like to share it in xda-developers. i always post T2M rom there. and they love it. i hope i can let xda know that there is a great chef in rapheal to like u. so may i post your rom there too? and it will ehlp if u can explain ur rom in english like how T2M did it. thx for the hard work.

Thank you so much! You can do it, don't worry! :D I can do as you required.

ghekua

Nếu anh Sonblack không ngại thì để em quảng bá rom PDV mình trên xda-developers nhé. Thời gian dư nhiều, làm được gì giúp mọi người biết đến PDV nhiều hơn chẳng phải có ích hay sao hahaha.
À, em mới úp bản này. Có một vài vấn đề muốn hỏi anh.
1. Sao em dùng Quickmenu 2.8, luôn thấy có task starts.exe (không thểtawt được) và Activesync chạy liên tục (cứ tắt đi một tẹo lại thấy hiện lên), làm sao kill được 2 tasks này không anh >:)?
2. Khi em gọi, có lỗi hiển thị, không hiện lên số và thời gian mình đang gọi, chỉ có một cách nhận biết duy nhất là thấy biểu tượng loa ở phía cột sóng và nghe được (không hiểu sao :|)
3. Thỉnh thoảng có hiện tượng lag dồn cục, tự nhiên lag cứng cả máy luôn, xong rồi hết lag rất nhanh :-??
Anh giải đáp thắc mắc hộ em nhé hehe ;;)

À mà có WM6.5 beta rồi, em mới add thêm vài soft, mai cook up lên cho nó máu haha.
cầu mong anh Sonblack bớt chút thời giờ làm một quả rom mới WM6.5 beta nhưng ổn định, để anh em thỏa cơn ghiền tốc độ ;;)