• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAPHAEL ROM WM6.1 V10 (Core 20757) & V11 (Core 20759)

PhamQuang

Manager
ROM 1.95.502.10 CHO HTC TouchPro

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V10, WM6.1 dành cho HTC TouchPro (RAPHAEL) tiếp nối truyền thống dựa trên cơ sở các bản ROM SHIP của HTC, đặc điểm:
- Chuyển full XIP và SYS (tất nhiên trừ các thư mục không thích hợp VGA) từ Ship ROM của HTC Touch HD (ROM được giới thiệu bởi Tupisdin trên XDA) sang.
- Sử dụng các OEM mới của ROM Touch HD, có chọn lọc để thích hợp với TouchPro.
- Tích hợp các ứng dụng cơ bản thiết yếu mà các ROM cần phải có.
- Chỉnh sửa và phát triển bản V09 về phần XIP, định lại kích thước RAM cho chuẩn.
- Chỉnh sửa Windows Live Messanger, đã hoạt động tốt.
- Chỉnh sửa và thay đổi lại phần DialPad để cuộc gọi thuận tiện hơn.

LINK TẢI ROM V10 (TouchPro):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/163115244/RAPHAEL__1_95_502_10__B20757.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/7omzwj

**********************************************************************************

ROM 1.95.502.11 CHO HTC TouchPro (MAX 4G)

= CE OS 5.2.20759 Build 20759.1.4.2 =

Phiên bản V11, WM6.1 Update dành cho HTC Touch Pro, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa bản V10 đã đưa trên.
- Thay đổi OS được port từ ROM ship mới WM6.1 dành cho HTC MAX 4G, với thông số:
CE OS 5.2.20759 Build 20759.1.4.2

LINK TẢI ROM V11 (TouchPro):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/168543239/RAPHAEL__1_95_502_11__B20759_MAX4G.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

peasea

Hi Bác PhamQuang!
E up ROM V10 rồi:)
Dùng được nửa ngày thấy tất cả đều ok, chưa có trục trặc gì. Những lỗi ở bản V09 đã được sửa lại chạy tốt!
Thanks bác nhiều!!!=D>

bruno18

Có cách nào để thay softkey "Videocall" bằng "Contacts" kg? Vì thực sự chả bao giờ sử dụng videocall mà lại cần Contacts hơn. Thanks các bác.

caysi

Làm sao bỏ được vạch đen này khi soạn thảo văn bản hoặc tin nhắn.
View attachment 99476

Tớ không bị vạch đen giống như bạn.

Hình như Keylock không có hiệu quả trên TouchFlo 3D.
Tớ dùng "long press End Key" cho Keylock, và chỉ thấy màn hình "nhấp nháy" rồi trở về vị trí như bình thường, nhưng khi tắt bằng "power key " và bật lại bằng "Power Key", thì "password panel" hiện lên.

Không hiểu các bạn có bị giống như tớ hay không???

Cảm ơn Anh PhamQuang, cho những Rom tuyệt vơì...

CaySi

Edit
Tại sao khi đánh máy "K e y" nhưng khi đọc thì là "KKK"... Tớ chịu thua....:(( :((

PhamQuang

Manager
Tớ không bị vạch đen giống như bạn.

Hình như Keylock không có hiệu quả trên TouchFlo 3D.
Tớ dùng "long press End Key" cho Keylock, và chỉ thấy màn hình "nhấp nháy" rồi trở về vị trí như bình thường, nhưng khi tắt bằng "power key " và bật lại bằng "Power Key", thì "password panel" hiện lên.

Không hiểu các bạn có bị giống như tớ hay không???

Cảm ơn Anh PhamQuang, cho những Rom tuyệt vơì...

CaySi

Edit
Tại sao khi đánh máy "K e y" nhưng khi đọc thì là "KKK"... Tớ chịu thua....:(( :((

Các bạn test ROM quá hời hợt !!! :-??:-??:-??
Chức năng bạn nói trên không những hoạt động mà còn hoạt động tuyệt vời nữa kia.
- Bạn hãy nhấn giữ nút TẮT khoảng 2s thử xem, Default của các ROM mới đều để là Lock Device
- Muốn có các chế độ khác hãy vào Settings >>> System mà chỉnh theo ý muốn, nó sẽ hiện các chức năng mà bạn muốn đặt.

caysi

Các bạn test ROM quá hời hợt !!! :-??:-??:-??
Chức năng bạn nói trên không những hoạt động mà còn hoạt động tuyệt vời nữa kia.
- Bạn hãy nhấn giữ nút TẮT khoảng 2s thử xem, Default của các ROM mới đều để là Lock Device
- Muốn có các chế độ khác hãy vào Settings >>> System mà chỉnh theo ý muốn, nó sẽ hiện các chức năng mà bạn muốn đặt.

Chào Anh PhamQuang,

Thử theo lời Anh, nhất nút TắC khoảng 2s, thì máy của tớ hiện ra "Warning" để cut-off nguồn điện.

Vào trong
Setting >>> System >>> Keylock: tớ ấn định "lock all buttons except Power button"

Setting >>> System >>> Long Press End Key: tớ ấn định là "lock device"

như tớ đã nói ở trên, khi bấm "End k e y" thi screen "nhấp nháy" rồi trở yên lại như củ... nhưng khi press nut "Tắt" và bật on trở lại, thì lúc đó trên màn hình là Password Panel.

Cảm ơn Anh,

CaySi

bruno18

Mình thấy có vài bạn sử dụng màn hình unlock giống Iphone (Slide to unlock) nhìn khá vui mắt. Bạn nào biết link tải thì chỉ giúp mình nhé.
Thanks,

daimobile08

các anh ai down được up lai trang khách giúp em với 2 line của bác quang cháu down nó bị rót hoài down 1h chỉ được 30% :((

8XMOBILE

Bản rom của bác bị lỗi hiển thị PIN , máy của cháu , pin sắp cạn nhưng icon hiển thị PIN vẫn báo đầy . Cháu đã up lại 2 lần rồi nhưng vẫn vậy . Còn 1 lỗi nghiêm trọng nữa là , sau khi up rom xong , máy của cháu sóng cứ Saerching ...1 lúc rồi Noservice ? Cháu đã up rom ship mà bác đã up link nhưng vẫn searching ... rồi sau đó tối cháu lấy sim viettel đưa vô , có sóng nhưng lúc gọi dc lúc ko ... có ai bị lỗi này như e ko ? bác làm ơn giúp cháu ... vẫn mất sóng ...

PhamQuang

Manager
Bản rom của bác bị lỗi hiển thị PIN , máy của cháu , pin sắp cạn nhưng icon hiển thị PIN vẫn báo đầy . Cháu đã up lại 2 lần rồi nhưng vẫn vậy . Còn 1 lỗi nghiêm trọng nữa là , sau khi up rom xong , máy của cháu sóng cứ Saerching ...1 lúc rồi Noservice ? Cháu đã up rom ship mà bác đã up link nhưng vẫn searching ... rồi sau đó tối cháu lấy sim viettel đưa vô , có sóng nhưng lúc gọi dc lúc ko ... có ai bị lỗi này như e ko ? bác làm ơn giúp cháu ... vẫn mất sóng ...

Các lỗi bạn nêu ra không thể có.
Hãy HR lại máy, Up bản Radio mới hơn xem sao.
Bản ROM này dựa trên OEM và SYS từ các ROM ship cho nên các lỗi trên không thể xảy ra được.

8XMOBILE

Các lỗi bạn nêu ra không thể có.
Hãy HR lại máy, Up bản Radio mới hơn xem sao.
Bản ROM này dựa trên OEM và SYS từ các ROM ship cho nên các lỗi trên không thể xảy ra được.

Đêm qua cháu ngồi up hết các bản radio rồi nhưng vẫn bị ạ . Các bản ROM Ship cháu cũng đã down về và up lại nhiều lần nhưng vẫn bất lực bác ạ, có khi nào hư phần cứng ko hả bác , cháu cũng chẳng hiểu . Mọi người up thì ok nhưng sao cháu lại bị, trước khi up bản rom này thì cháu đang xài bản RUU_Raphael_hTC_Asia_AUS_1.94.710.2_Radio_Signed_Raphael_CRC_52.33.25.17_1.02.25.19_Ship.exe này . Mong moi người giúp ạ .:(

bruno18

Đêm qua cháu ngồi up hết các bản radio rồi nhưng vẫn bị ạ . Các bản ROM Ship cháu cũng đã down về và up lại nhiều lần nhưng vẫn bất lực bác ạ, có khi nào hư phần cứng ko hả bác , cháu cũng chẳng hiểu . Mọi người up thì ok nhưng sao cháu lại bị, trước khi up bản rom này thì cháu đang xài bản RUU_Raphael_hTC_Asia_AUS_1.94.710.2_Radio_Signed_Raphael_CRC_52.33.25.17_1.02.25.19_Ship.exe này . Mong moi người giúp ạ .:(

Vậy thì bạn up lại bản rom cũ ma xài chữa cháy trước, nghiên cứu kỹ thêm rồi tiến hành up lại. Lên trang này nghiên cứu thêm: forum.xda-developers.com

levanquyen

Sao máy của mình (HTC Touch Pro) không kết nối được với GPRS.
Sao Bác PhamQuang chưa xuất bản ROM Build 20931.1.5.0.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cảm ơn các bạn, tôi đã tìm ra nguyên nhân rồi. Đó là do đang bật chức năng T9 của bàn phím cứng. Mở bàn phím cứng ra, tắt chức năng T9 đi, thế là xong.

Trong bài 1 đưa đưa lên giới thiệu và Link tải V11, thay đổi OS được port từ ROM WM6.1 mới nhất của HTC MAX 4G.

cnvui2106

Bro cho hỏi thêm là ngoài soft TrayLnch để add icon vào Tray ( bất tiện vì bắt mình tự đánh địa chỉ icon ) thì có soft nào tương tự nhưng dễ dàng add icon vào Tray ko?

Sonblack

Super V.I.P
Bro cho hỏi thêm là ngoài soft TrayLnch để add icon vào Tray ( bất tiện vì bắt mình tự đánh địa chỉ icon ) thì có soft nào tương tự nhưng dễ dàng add icon vào Tray ko?

Cho đến thời điểm này thì là không bạn à! Vì vậy, mình phải chấp nhận thực tế thôi. :D