• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RealVGA 96dpi, 128dpi cho touchHD có ai xài chưa?

thanchet

Màn hình touchHD độ phân giải siêu cao (800x480) vậy mà xài ở chế độ 192dpi thì phí quá phải kô các bác, ko phát huy được gì hết.
Mình cài realVGA để chuyển lên 128dpi, 96dpi thì có nhiều lỗi xảy ra.
- 128 dpi có vài ứng dụng ko xài được, lỗi bàn phím ko hiển thị hết chữ, cài vietmap R12 thì hình với chữ bị răn cưa nhiều quá. Nhưng nói chung thì cũng xài tạm được.
- 96 dpi thì cái gì xài cũng ok hết, nhưng cái quan trọng nhất lại ko xài được hic hic, đó là chương trình phone ko sao khởi động lên được ( touchHD mà ko xài phone được thì coi như tiêu)

Nhờ các nào vọc thử coi có chương trình RealWVGA để lên 96dpi mà ko bị lỗi mình cám ơn nhiều.

thanchet

Mình thấy bảo dùng 98 dpi hình như không ổn. Tuy nhiên mình dùng RealVGA 1.1 và đặt chế độ 192 dpi thì tốt, hình ảnh rất đẹp (tuy hơi chậm 1 chút). Bác thử xem.
tải realVAG 1.1 từ đây: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=50575&d=1189773218
hoặc vào đây http://www.1800pocketpc.com/2008/11...-the-screen-resolution-on-windows-mobile.html
PM miễn phí mà! Chúc vui!

mặc định là 192dpi mà bác.

thanchet

Mình cài vào mở lên chỉ có phần chọn 192dpi thôi mà, đâu có lựa chọn nào khác

tại bác chỉ mới cài chương trình realvga1.1 vô thôi.
Bác phải cài thêm 96dpi với 128dpi nữa thì mới đủ.

startrace

bác cho mình link đi
OK Thanks nhiều nha, mình tìm được rùi, để mình test thử coi sao

startrace

OK, chưa thấy lỗi gì ở 128dpi, test VietMap cũng được không răng lắm đâu bác, với lại bản đồ to hơn dễ nhìn ;), để test thêm vài soft nữa xem sao

startrace

à quân xài cái này có ảnh hưởng gì máy ko nhỉ, bác nào có kinh nghiệm lên tiếng giúp AE cái

thachquanam

cho em hoi cái:
96 / 128 và 196 dpi cái nào lớn hơn?em không hiểu về khái niệm này mong các bác đừng cười nhé:D

bác thanchet thi nói để 192 dpi thì phí nên để 128 hoặc 96 :(
bác binhdhda nói là để 192 dpi ảnh rất đẹp :(
và máy hd mạc định là bao nhiêu dpi?
khó hiểu quá:(

Chỉnh sửa cuối: