• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RealVGA cho Flame

ndlinh

Mình thấy rom T5 của cottula có chương trình chọn độ phân giải màn hình hay quá nhưng khi chọn WVGA(196DPI) thì chữ trở nên quá nhỏ (đọc rất khó). Mình mới tìm thêm được độ phân giải nhỏ hơn cho Flame của chúng ta (128DPI) cộng với chương trình cài đặt(hoàng toàn miễn phí) sẽ làm cho độ phân giải nhìn dễ chịu hơn
Địa chỉ tải ở đây:http://www.1800pocketpc.com/2008/11...-the-screen-resolution-on-windows-mobile.html
Các bạn tải về dùng và cho chút ý kiến hen.

ndlinh

mình gọi điện vẫn được mà.
mình dùng rom T05 chỉ cài cái 128DPI thui(196DPI và 96DPI thì rom T05 có rùi nếu cài vô thì không goị điện được)
bạn thử lại đi ha.Chúc vui

tttung4379

mình phải cài 2 file cab phải ko bạn?
cài realvga_11.cab trước hà? sau đó mới cài ResPack128dpi_ARM.cab?
vừa mình rồi cài cả 96dpi thì phone bị disable lun. thử remove đi vẫn thế.
phải hardreset lại

ndlinh

um ,mình chỉ cài realvga_11.cab và ResPack128dpi_ARM.cab thôi thì con flame của mình vẫn gọi điện thoại được còn cài thêm cái 96DPI thì không gọi điện thoại được(có lẽ bị xung với 96DPI trong WVGAFIX của cottula) mà bảm 05 của cottuala có sẵng 96DPI rồi nên không cần cài vô nữa.