• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Recube 2.0 s60v3v5 edit by Duylinh27884

duylinh27884

Moderator
Recube 2.0 s60v3v5 edit by Duylinh27884

Theme này mình edit xong hôm qua rồi nhưng thằng ku nhà mình bị tại nạn đang nằm viện nên ko có nhiều thời gian vào rum để post!:(

Xem thêm về theme!

LINK DOWNLOAD

vietnam0

cám ơn và chúc cu nhà bạn sớm bình phục để a e có theme đẹp nhé : D

Last edited by a moderator:

lastlov3

Linh cho mình hỏi, muốn thay icon cho mấy ứng dụng mặc định của máy thì làm ntn?
Mấy ứng dụng cài thêm thì mình dùng MifManager làm khá đơn giản nhưng Real Player và 1số cái khác thì ko biết.

duylinh27884

Moderator
Linh cho mình hỏi, muốn thay icon cho mấy ứng dụng mặc định của máy thì làm ntn?
Mấy ứng dụng cài thêm thì mình dùng MifManager làm khá đơn giản nhưng Real Player và 1số cái khác thì ko biết.

Bạn dùng jbark taskman xem Uid của ứng dụng muốn thêm rồi dùng SISContents mở file sis theme lên mở tiếp file .skn chuyển qua thẻ App chọn add icon nó sẽ hiện 1 ra 1 bảng mới phía trên điền Uid ứng dụng muốn thêm vào bên dưới chọn đến đườg dẫn file svg/svgb icon mà bạn để làm xog save lại.Đặt biệt còn cái Real Player bạn có làm nó cũg ko đổi đâu:D

Radium

Moderator
Bạn dùng jbark taskman xem Uid của ứng dụng muốn thêm rồi dùng SISContents mở file sis theme lên mở tiếp file .skn chuyển qua thẻ App chọn add icon nó sẽ hiện 1 ra 1 bảng mới phía trên điền Uid ứng dụng muốn thêm vào bên dưới chọn đến đườg dẫn file svg/svgb icon mà bạn để làm xog save lại.Đặt biệt còn cái Real Player bạn có làm nó cũg ko đổi đâu:D

hihi. bên v5 đã có mod icon Realplayer thay đổi theo theme ;;)

lastlov3

Có cách nào làm trên đt edit đc file .skn ko Duylinh? SisEditor làm đc lo nhỉ. Mình dùng fp2 nên ko thấy theme nào full cả, mà dùng MifManager add thêm thì icon toàn bị nhỏ hơn 1 chút nên ko đẹp
Ah tiện hỏi thêm có pm vẽ nào làm đc nền trong suốt trên s60v3 ko bạn? Mình cài ProPaint toàn đơ, ko vào đc. Idesigner thì ko làm đc.

duylinh27884

Moderator
Có cách nào làm trên đt edit đc file .skn ko Duylinh? SisEditor làm đc lo nhỉ. Mình dùng fp2 nên ko thấy theme nào full cả, mà dùng MifManager add thêm thì icon toàn bị nhỏ hơn 1 chút nên ko đẹp
Ah tiện hỏi thêm có pm vẽ nào làm đc nền trong suốt trên s60v3 ko bạn? Mình cài ProPaint toàn đơ, ko vào đc. Idesigner thì ko làm đc.

Siseditor chỉ để bung và đóg gói file sis thôi sao mà edit đc bạn.edit theme mìh chủ yếu dùg pc để làm,làm trog suốt hình cũg dùg photoshop làm trên pc nốt.mà sao bạn ko dùg pc để làm