• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08!!!

Taki7610

Unlock_GSM
Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08 - Build by yuc

O2 XDA STEALTH English ROM - Release WM6.1 beta1.5!!!.

Bản ROM WM6.1 dành cho O2 XDA STEAL được update 05 May 08 -

Nhận xét ban đầu :

Tốc độ khá ổn định - Chạy mượt - Kết nối khá chuẩn.

Tham khảo tại đây

Link tải ROM :
Tại Đây

Fix Lỗi :

Active sync patch:Fix ActiveSync.zip

Active sync Patchs:EgoActiveSyncFix.cab

WIfI patch:Wifi_fix.zip

Office Mobile patchs:officeFIX.zip

Zi Predictive Text patch: ZiIME.CAB

Tester : Taki7610

P/s : -Quy trình up - Xạc pin đầy đủ - khi ngay phần copied - Bỏ chọn chế độ unlock-->nhấn ok - Quá trình up diễn ra khoảng 10-15p - Goodluck!

-Nói lại cách Actice sys khi up xong - Setting/Connettions/USB to Pc. bỏ chọn phần Enable Advanced network functionnality).

Chỉnh sửa cuối:

k31a

Bản này có khác nhiều với cái bản cũ kô vậy anh!Sao máy cái lỗi cũ vẫn không fix thẳng trong rom luôn đi!

dinhvuhiep

hehe em vừa Up ROM xong, cảm nhận ban đầu là chạy mượt, kô năg máy như bản WM5 đựoc Cook lại. thank bác nhìu nhìu, có lỗi gì em sẽ thông báo sau :D

dreamman

Bác oi ! Có link khác không vậy, vô nó không cho down, 2 ngày rôi hic hic ...

johanvie

Ai down về được rồi thì có thể up lên link mega hoặc rapid được không? Mình vào thấy toàn tiếng Nga, chẳng hiểu gì cả! T_T Thanks trước!

xlem

chậc chờ em up lại link cho các bác ^^ , rapid nhé , dạo nài đang có giờ vàng down thích ghê ^^

tritrung

Down ROM về trong đó có hướng dẫn. Em làm đc rồi. Nhưng mà vẫn bó tay với bàn phím cứng. Hix.

dinhvuhiep

hehe em vừa Up ROM xong, cảm nhận ban đầu là chạy mượt, kô năg máy như bản WM5 đựoc Cook lại. thank bác nhìu nhìu, có lỗi gì em sẽ thông báo sau :D

sau một thời gian dùng thử, em thấy bản WM6 này khá ổn đấy các bác ah :D
cụ thể là máy chạy rất mượt, chạy các ứng dụng rất nhanh, ngay cả thời gian load ứng dụng cũng nhanh hơn nhiều. Máy chạy khỏe như thế nên hơi hao pin, nhưng cũng xài đựoc gần 2 ngày, chấp nhận đưoc (đó là pin của máy em đã bị chai một phần rùi đó nha các bác)

tuy nhiên vẫn còn một số lỗi nhỏ, không đáng kể, chỉ cần soft reset thì hầu như khắc phục đựoc hết!

tritrung

Cài cái ActiveSync Patch vào xong kết nối với PC ngon hẳn. Ko phải lăn tăn nữa. :D Còn cái bàn phím cứng thì bó tay. Có bác nào fix đc ko vậy?

manh230682

sao không thấy ai nhắc đến chuyện sau khi up xong; chức năng loa ngoài không haotj động vậy nè? thi thoảng lại không nhận mạng; khởi động lại máy; tháo pin ra lắp lại mới nhận; có ai bị lỗi này không vậy :(

tritrung

sao không thấy ai nhắc đến chuyện sau khi up xong; chức năng loa ngoài không haotj động vậy nè? thi thoảng lại không nhận mạng; khởi động lại máy; tháo pin ra lắp lại mới nhận; có ai bị lỗi này không vậy :(
ROM này ngon lắm mà bác. Máy chạy nhanh lắm. :D Loa ngoài con này nghe thì phê thôi rồi. :)

manh230682

hic hic bác tritrung đã test chưa? Tui đâu thể bật loa ngoài lên được đâu; Máy lại hay bị tình trạng không nhận mạng; khởi động thì lâu cứ gọi là... :(

tritrung

Em vừa up ROM này mà. Loa ngoài nghe hay, lên rõ. Tuy ko to lắm nhưng với em là quá ổn. Còn ko nhận mạng thì em ko rõ.
Wifi thì em chưa có dịp test, còn vào net qua Sync thì em thử rồi, tốc độ cũng đc. :)
Còn khởi động thì mất tầm phút rưỡi. Có khi ko đến. :)
Máy bác trc khi up ROM có bị thế ko? Sau khi up mới bị à?

tritrung

sau một thời gian dùng thử, em thấy bản WM6 này khá ổn đấy các bác ah :D
cụ thể là máy chạy rất mượt, chạy các ứng dụng rất nhanh, ngay cả thời gian load ứng dụng cũng nhanh hơn nhiều. Máy chạy khỏe như thế nên hơi hao pin, nhưng cũng xài đựoc gần 2 ngày, chấp nhận đưoc (đó là pin của máy em đã bị chai một phần rùi đó nha các bác)

tuy nhiên vẫn còn một số lỗi nhỏ, không đáng kể, chỉ cần soft reset thì hầu như khắc phục đựoc hết!
Cài mấy bản patch vào thì em thấy chả còn j phải bàn. :D
Có mỗi 1 cái là thế này: Em vào Settings xong, cứ ấn nút "X" là nó đơ máy. Thế mới tài. :-??

dinhvuhiep

ờ ờ đúng là có lỗi này, nhưng đối vơi mình không cần thiết xài loa ngoài nên lỗi này không quan trọng lắm ý mà hehe :D

nhưng mạng thì vẫn ngon lành bác ah, bác thử hảd reset coi:-?

lehoangmusicvn

Em chang lam the nao de ket noi giua con O2 Stealth va máy tính cả bác nào giúp với down linh tin hết cả mà chẳng dược chán quá. Cảm ơn các bác!

tritrung

Em chang lam the nao de ket noi giua con O2 Stealth va máy tính cả bác nào giúp với down linh tin hết cả mà chẳng dược chán quá. Cảm ơn các bác!
Bạn vào chủ đề này đọc này:
Mã:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=23251

Bạn thử cách này xem sao:
Trên PPC bạn vào (Setting/Connettions/USB to Pc. bỏ chọn phần Enable Advanced network functionnality) là ok thôi. và phải cài Sync 4.5 bạn nhé./.