• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Remove thông báo khi sử dụng GifTailor 2.11 by LQT_PDAVIET.NET !

Thangnd31082

Remove thông báo khi sử dụng GifTailor
by LQT_PDAVIET.NET !

Ta đã biết Giftailor là công cụ chụp ảnh , quay phim màn hình trên S60v3v5 hiện đại nhất hiện nay. Tuy nhiên mỗi khi mở Phần mềm ta luôn có cảm giác khó chịu vì dòng thông báo của nó ! Chỉ ước sao tắt quách nó đi mà không được trong khi người anh em Sis editor đã bị làm thịt từ lâu !
Giờ đây niềm mong ước của nhiều người giờ đã trở thành hiện thực với thủ thuật sau đây đến từ PDAVIET.NET by LQT :

1. Tải về và Cài đặt File
UCDesk fixed by LQT_PDAVIET.NET.rar (160.2 KB) đính kèm ( dung lượng siêu bé 160 kb - dung lượng gốc chừng 600kb ) vào chỗ mà bạn đã cài Giftailor 2.11.

2. Mở Giftailor 2.11 lên
và tận hưởng cảm giác không còn dòng thông báo khó chịu !

3. Mở appmanager của máy hoặc bất kì phần mềm có chức năng gỡ bỏ tương tự nào khác (Pyuninstall, hay UninstallKing,.. ) Gỡ bỏ
UCDesk fixed by LQT đi cho đỡ rác máy. Từ đó trở đi sẽ không còn thông báo khi mở Giftailor nữa !

Tiện thể đính kèm luôn phần mềm này cho anh em khỏi mất công tìm kiếm !

P/S :
Nếu làm với File fixed trên mà không được thì đólà do máy của bạn chưa cài UC 7.4 thôi, làm theo HD này nhé :

bác nào trên máy hiện thời chưa cài UCweb 7.4 thì dùng File Fixed 2 đính kèm ở đây nhé ! Thao tác tương tự !

(Các bác nhớ là UC 7.4 nhé các bản khác không thèm tính )

Sẽ đưa lên bài #1 cho anh em dễ dùng !
Tập tin đính kèm

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
Sao e làm k dc vậy, vào nó vẫn hiện cái quảng cáo đó ah. Mà nó kêu là UCWEB chứ k phải UCDESK, vậy giờ e phải làm thế nào nhỉ.

Thangnd31082

Sao e làm k dc vậy, vào nó vẫn hiện cái quảng cáo đó ah. Mà nó kêu là UCWEB chứ k phải UCDESK, vậy giờ e phải làm thế nào nhỉ.
UC web là do dịch giả dịch nhầm thôi ! Khi bạn chọn yes thì nó sẽ tải về UC Desk !
Bạn gỡ hết mấy cái đó ra cài lại từ đầu cho chắc ăn !
Đã test OK trên N95 _1

daoquangsu

Rất tuyệt đã test ok trên N82.không còn hiện mấy dòng chữ đáng ghét kia nữa

Thangnd31082

Rất tuyệt đã test ok trên N82.không còn hiện mấy dòng chữ đáng ghét kia nữa
Cuối cùng thì cũng đã có người lên tiếng !

Anh em và alycuong chú ý là cái Giftailor bạn cài ở đâu ( bộ nhớ máy hay bộ nhớ thẻ) thì cái file Fix kia anh em cũng cài ở đó nhé!

Và đặc biệt nếu Không may gỡ hết GTailor đi rồi thì bạn phải làm lại thao tác trên còn cài đè bản mới thì không sao ! Có nghĩa là thủ thuật này cũng dùng cho GT 2.12 :D

AlyCuong

Active Member
Cuối cùng thì cũng đã có người lên tiếng !

Anh em và alycuong chú ý là cái Giftailor bạn cài ở đâu ( bộ nhớ máy hay bộ nhớ thẻ) thì cái file Fix kia anh em cũng cài ở đó nhé!

Và đặc biệt nếu Không may gỡ hết GTailor đi rồi thì bạn phải làm lại thao tác trên còn cài đè bản mới thì không sao ! Có nghĩa là thủ thuật này cũng dùng cho GT 2.12 :D

Thật sự thì e làm k được rồi, thử cài cả 2 trên máy và trên thẻ đều k đc. Máy e là 6120c.

onlylove80

Vẫn còn thông báo Thắng ah... Cài đặt theo đúng ổ đã cài Giftailor rồi mà vẫn kg được, thậm chí cài cả 2 ổ vẫn thế. Bung ra để lấy 2 file đó rồi chép thủ công cũng kg được.

MinhThang

Manager
Vẫn còn thông báo Thắng ah... Cài đặt theo đúng ổ đã cài Giftailor rồi mà vẫn kg được, thậm chí cài cả 2 ổ vẫn thế. Bung ra để lấy 2 file đó rồi chép thủ công cũng kg được.

Test trên N82 cũng không hết.

Thangnd31082

Các bác đang dùng bản bao nhiêu ? Thử test với bản GifTailor do mình cung cấp ở bài #1 xem ?

@ bác Thắng : Bác cũng dùng N82 như ĐQS tại sao hắn lại làm được nhỉ ?
Sẽ tìm hiểu nguyên nhân và cho câu trả lới sớm nhất !

Phán đoán chủ quan : Trong số hai bác vừa báo lỗi có bác nào xài UC 7.4 bản mới không ? Nếu các bác chưa xài hoặc khong xài thì vui lòng cài thằng này vào:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...01-28-10091312-VI-server-Việt-Nam-by-SymPViet

và thử làm lại như HD xem ! Có thể thằng UC này nó muốn mía ngọt đánh cả cụm chăng ???

Nếu cài xong thấy OK thì mai em sẽ fĩx cho hoàn chỉnh ! Không xong vui lòng thông báo tiếp cho em sửa :D !

Thangnd31082

Bung ra chép thủ công không được đâu !

Các bác đang dùng bản bao nhiêu ? Thử test với bản GifTailor do mình cung cấp ở bài #1 xem ?

Phán đoán chủ quan : Trong số hai bác vừa báo lỗi có bác nào xài UC 7.4 bản mới không ? Nếu các bác chưa xài hoặc khong xài thì vui lòng cài thằng này vào:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?104271-UCWEB-7.4.0.57-401-28-10091312-VI-server-Vi%E1%BB%87t-Nam-by-SymPViet

và thử làm lại như HD xem ! Có thể thằng UC này nó muốn mía ngọt đánh cả cụm chăng ???

Nếu cài xong thấy OK thì mai em sẽ fĩx cho hoàn chỉnh ! Không xong vui lòng thông báo tiếp cho em sửa :D !

Thôi khỏi cần, bác nào trên máy hiện thời chưa cài UCweb 7.4 thì dùng File Fixed 2 đính kèm ở đây nhé ! Thao tác tương tự !

(Các bác nhớ là UC 7.4 nhé các bản khác không thèm tính )

Sẽ đưa lên bài #1 cho anh em dễ dùng !

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Chẳng biết có sự trùng hợp nào không nhưng em test từ hôm qua tới giờ chưa thấy xuất hiện dòng thông báo đáng ghét này lần nào cả.

onlylove80

http://www.pdaviet.net/showthread.p...01-28-10091312-VI-server-Việt-Nam-by-SymPViet

Mình dùng N82 và Giftailor v2.11. Đúng là mình kg cài Ucweb. Mình chỉ Opera10 thôi.
Không lẽ phải xài Ucweb mới remove được thông báo ???

Thangnd31082

Mình dùng N82 và Giftailor v2.11. Đúng là mình kg cài Ucweb. Mình chỉ Opera10 thôi.
Không lẽ phải xài Ucweb mới remove được thông báo ???

Da co ban
UCDesk fixed 2 by LQT_PDAVIET.NET.zip‎ o bai #1 , cai cai do sau do remove thoi !
( dang online trong PC o CQ, thang nay cai Linux chua co bo go ) Toi ve se sua bai TV co dau ! :D

Minh da doan trung phoc: Mia ngot danh ca cum ! No bat minh phai co 2 thang do no moi bo cai thong bao dang ghet kia !

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Những ai mà còn bị thông báo khi cài xong nhớ là vào chọn một hình nào đó test sau đó mới thoát ra rồi remove UCDES ra thế là ok chúc vui vẽ

AlyCuong

Active Member
Đã làm đủ kiểu nhung vẫn không được, e test bản fix 2 lun rồi (6120c). Chắc máy e làm k dc, thôi có cái đó cung k sao.