• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Report việc sử dụng cable HDMI trên Flyer

brucino

Hôm nay e vừa đầu tư 300k mua cable Micro-usb-to-hdmi ở thuonggiado (loại của Samsung Galaxy SII - tuy chân cable có khác nhưng vẫn cắm được) về thử nghiệm với Flyer. Kết quả thế này:
1. Hình hiện ra trên tv samsung 29" tạm chấp nhận được, hơi tối và bị vỡ (nhất là khi xem ảnh, trên tablet thì nhìn nét nhưng sang màn hình tv thì k) mặc dù đã setting các kiểu cả trên tv và tablet.
2. Tệ hại nhất là việc khi cắm cable vào là mh cảm ứng của tablet trở nên lag kinh khủng, phản xạ lại rất chậm, k đúng chỗ user chạm, thậm chí k có phản xạ với thao tác của user. e thử chơi ninja fruit (chém quả) thì thấy các nét vuốt đi hình zigzag chứ k có các đường lượn mượt mà như bình thường.
NB: Hiện tượng này cũng xảy ra khi dùng Flyer cắm vào PC ở chế độ Internet pass-through: mh cảm ứng của Flyer phản ứng lại thao tác của m rất chậm chạp hoặc k nhận lệnh.
Các pro có cao kiến gì để giải quyết vấn đề này không?

TaQuangDuc

Hôm nay e vừa đầu tư 300k mua cable Micro-usb-to-hdmi ở thuonggiado (loại của Samsung Galaxy SII - tuy chân cable có khác nhưng vẫn cắm được) về thử nghiệm với Flyer. Kết quả thế này:
1. Hình hiện ra trên tv samsung 29" tạm chấp nhận được, hơi tối và bị vỡ (nhất là khi xem ảnh, trên tablet thì nhìn nét nhưng sang màn hình tv thì k) mặc dù đã setting các kiểu cả trên tv và tablet.
2. Tệ hại nhất là việc khi cắm cable vào là mh cảm ứng của tablet trở nên lag kinh khủng, phản xạ lại rất chậm, k đúng chỗ user chạm, thậm chí k có phản xạ với thao tác của user. e thử chơi ninja fruit (chém quả) thì thấy các nét vuốt đi hình zigzag chứ k có các đường lượn mượt mà như bình thường.
NB: Hiện tượng này cũng xảy ra khi dùng Flyer cắm vào PC ở chế độ Internet pass-through: mh cảm ứng của Flyer phản ứng lại thao tác của m rất chậm chạp hoặc k nhận lệnh.
Các pro có cao kiến gì để giải quyết vấn đề này không?
Đã thử nghiệm kết nối, máy dùng vẫn ngon (GB gốc update mới nhất, pin còn >30%, dưới mức 15% máy dùng rất điên nhé)
chưa có HDMI để thư (cái cable và dây chuyển ý mà)
OK, mình sẽ thử rồi trả lời nhé. nếu được thì hôm nào cho mượn cái cable để thử phát!

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Tớ dùng kết nối DLNA không dây nối qua cái đầu Hd xem trên tivi 46 nét lòi, các bạn thử xem

TaQuangDuc

Tớ dùng kết nối DLNA không dây nối qua cái đầu Hd xem trên tivi 46 nét lòi, các bạn thử xem

:D nói thì bảo nói bậy, chứ đi nhà nghỉ thì lấy đâu ra đầu HDMI để phát hả giời :D
đùa thế thôi, nhưng kết nối HDMI dùng khi phát ở nơi khác, không phải nhà mình chẳng hạn, điều đó thiết thực lắm đó caothanhhai!

caothanhhai

Thử rồi, dây hdmi phải cắm nguồn nên cũng hơi bất tiện, tớ cứ tìm cái tính năng usb otg mà cũng chưa có cái hub nguồn ngoài nên chưa thử

mai_sg

kinh nghiệm của mình, nếu cắm vào máy tính, nguồn yếu, nhất là máy bàn thì nên tháo bao da ra, tay mình tiếp xúc với vỏ nhôm thì không bao giờ lác, bác chủ chắc dùng bao da, tháo ra rồi cắm vào xem kết quả thế nào
về việc dùng cáp usb host, mình dùng cáp của nokia n8, cắm vào không có kết quả gì. tìm hiểu trên xda, có người nói được, người nói không nên mình không tìm hiểu nữa, bác caothanhhai cố gắng tìm hiểu cho anh em học theo

TaQuangDuc

rất buồn cười với cái flyer wifi Best buy của mình:
các loại ROM cook đều bị nhảy cảm ứng khi gõ phím, điên nhất là khi cắm nguồn cũng như khi dùng cắm kết nối với PC (cũng có thể kernel cho dòng này ít người dùng nên không phát triển)
lại phải về stock vậy ;)

brucino

kinh nghiệm của mình, nếu cắm vào máy tính, nguồn yếu, nhất là máy bàn thì nên tháo bao da ra, tay mình tiếp xúc với vỏ nhôm thì không bao giờ lác, bác chủ chắc dùng bao da, tháo ra rồi cắm vào xem kết quả thế nào
về việc dùng cáp usb host, mình dùng cáp của nokia n8, cắm vào không có kết quả gì. tìm hiểu trên xda, có người nói được, người nói không nên mình không tìm hiểu nữa, bác caothanhhai cố gắng tìm hiểu cho anh em học theo

Ô, quả nhiên! e vừa thử bỏ bao da ra và kết quả là cảm ứng ngon lành hết cỡ luôn. Kì cục vậy nhỉ? Thanks pro cái nữa hehe. Tiếc là cái cable vừa trả lại thuonggiado rồi, k thì cũng phải thử lại cái nữa. tiếc quá!

anhmeongo

Mình dùng cable microUSB to HDMI của Galaxy hoặc EDVO 3D, hình ảnh không đẹp, dùng trên TV 22Inch chỉ được 720p.
Cable này mua tầm gần 400K. Mua vì tò mò chứ cuối cùng cũng chả biết dùng làm gì :D

Thanhhoang

mình dùng đầu chuyển của ss infuse 4g thì hình ảnh ra nét căng nhưng hình như nguồn cấp vào không đủ nên bị tắt+mở hình ảnh hoài à<do cụcc sạc zin của htc k gắn vào lỗ sạc này vừa nên phải lấy cục sạc ss test>