• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Audio Recorder có thể ghi âm cuộc gọi trên LG KS20 không?

lxt262

Chào các bác!

Em vừa mua một chú KS20, mấy ngày nay mày mò cài phần mềm lung tung. Em có xài thử chương trình Resco Audio Recorder, thu âm rất tốt. Không biết nó có thể thu âm cuộc gọi được không. Bác nào có kinh nghiệm xài LG KS20 này cho em biết với. Không biết nó có bị giới hạn phần cứng gì không mà em test thử thì chỉ ra được file có dung lượng 41Kb và không nghe được gì. Hic hic :(( ...

Cảm ơn các bác nhiều!

longphibaccai

sài được tất, cài nhiều quá nên máy bị điên đó, có thể Hard Reset lại máy. Nếu muốn sử dụng tốt thì sử dụng phần mềm Vito Audio Notes: ghi âm cuộc gọi đến và có chế độ ghi âm khi cần luôn, rất tiện và hữu ích...^^...goodluck!

kimquan

thử xem

sài được tất, cài nhiều quá nên máy bị điên đó, có thể Hard Reset lại máy. Nếu muốn sử dụng tốt thì sử dụng phần mềm Vito Audio Notes: ghi âm cuộc gọi đến và có chế độ ghi âm khi cần luôn, rất tiện và hữu ích...^^...goodluck!

cậu đã dùng thực tế chưa hay chỉ nghe nói? mình đã cài soft ( có bản quyền ) này tren nhiều bản ROM nhưng đều khong ghi âm được nhé. tài thật!

longphibaccai

tích hợp vào Rom nó sẽ bị lỗi, tôi vẫn đang dùng bản Vito Audio Notes v1.25 bản Việt Hóa. Vẫn chạy ngon ơ, ko vấn đề gì cả...^^...chạy tốt cho WM3 trở lên.
U vào đây để tải về và tham khảo: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45199
goodluck.

Chỉnh sửa cuối:

rontre1

em cũng bị giống bác chủ topic, dùng resco hay vito đều thu ra file vài kb. Chả nghe đc gì cả. có bác nào xài tốt trên ks20 ko nhỉ.

orange_244

Banned
resco ghi âm loa ngoài không bật, âm thanh rất nhỏ.có cách chỉnh lớn hơn không?

baby1982

Đến nay hiện vẫn chưa tìm ra được 1 soft record cho KS20. Soft nao cũng record được từ vài chục KB đến vài trăm Byte. Hết.

thailan

Mình cũng đã thử cài cả 2 soft trên nhưng kết quả là không có soft nào ghi âm cuộc gọi được cả. Vẫn chưa có hướng giải quyết nào tốt hơn. Điện thoại xịn mà chức năng này thì thua cả loại điện thoại rẻ tiền. Radio FM thì cũng không thể thu âm được và không thể phát ra loa ngoài được, chỉ nghe trong headphone mà thôi.

baby1982

vậy là ko ghi âm dc đúng ko các bác,

Hiện nay có lẽ vậy, tôi đã từng thử hơn 30 soft record nhưng ko có cái nào ra hồn cả, nào là file record mấy chục KB, nào là ghi xong rồi ko nghe được gì, ngay cả việc record trong các buổi họp hay thuyết trình (record manual) cũng chẳng cho ra được cái gì tốt lành. Thực tế tôi có biết bro longphibaccai có tham gia đến nhiều chuyên mục, nhưng những post của bro ở đây thì khi nào bro test thành công rồi hãy comment nhé, để ACE khỏi phải băn khoăn mấy vụ này & để còn tìm cách khác tốt hơn. Nếu nro test thành công thì nên có clip để ACE tham khảo. Hết.

vinh568

Ghi âm cuộc gọi trên LG kS 20
Chào các bạn. Thật tiếc là LG KS 20 không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi từ phần cứng hoặc do bản rom mà chúng ta đang dùng. Tôi đã vào Registry đẻ kiểm tra thì không có khóa: HKLM\System\AudioRecording (bắt buộc phải có để ghi âm cuộc gọi)
Bạn nào up lại rom khác mà ghi âm cuộc gọi được thì chia sẻ với anh em dùng LG KS 20
Thanks
0975115568

DucLong

Super V.I.P
Ghi âm cuộc gọi trên LG kS 20
Chào các bạn. Thật tiếc là LG KS 20 không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi từ phần cứng hoặc do bản rom mà chúng ta đang dùng. Tôi đã vào Registry đẻ kiểm tra thì không có khóa: HKLM\System\AudioRecording (bắt buộc phải có để ghi âm cuộc gọi)
Bạn nào up lại rom khác mà ghi âm cuộc gọi được thì chia sẻ với anh em dùng LG KS 20
Thanks
0975115568

Bạn tìm phần mềm cài vào máy mà dùng.

vinh568

Bạn tìm phần mềm cài vào máy mà dùng.

Vấn đề ở chỗ mình đã thử cái các phần mềm khác nhau mà chưa được. Có bạn nào dùng Ks 20 mà ghi âm cuộc gọi được thì chia sẻ với mọi người nhé
Thanks trước nha