• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Reset MAIN MEMORY máy không vào lại được Windows?

ntn1757

Chào các bạn! Máy mình có hiện lên thông báo " the main memory full......" nên khi có tin nhắn đến máy lại báo phải xóa hay di chuyển program qua memory card để có chổ save tin nhan. Mình đã di xóa rất nhiều mà vẫn hiện thông báo main memory full, :-?? và cuối cùng format lại main memory, trời ơi!! bây giờ khởi động lại chỉ hiện lên màn hình Windows mobile 6.1 màu xanh roi đứng chết đó lun ah.:(( :(( :(( :(( Rất mong được sự quan tam và giúp đở của các bạn!
cám ơn rất nhiều !!!!

PhamQuang

Manager
Chào các bạn! Máy mình có hiện lên thông báo " the main memory full......" nên khi có tin nhắn đến máy lại báo phải xóa hay di chuyển program qua memory card để có chổ save tin nhan. Mình đã di xóa rất nhiều mà vẫn hiện thông báo main memory full, :-?? và cuối cùng format lại main memory, trời ơi!! bây giờ khởi động lại chỉ hiện lên màn hình Windows mobile 6.1 màu xanh roi đứng chết đó lun ah.:(( :(( :(( :(( Rất mong được sự quan tam và giúp đở của các bạn!
cám ơn rất nhiều !!!!

HR lại máy: giữ SEND + END và chọc Reset
Là máy lại bình thường thôi mà.

ntn1757

Cám ơn các anh đã quan tâm. Em có làm theo hướng dẫn của anh Phạm Quang. Nhưng tinh trang máy van vậy ah. em cũng muốn uprom nhưng ko biết còn cách nào khác không. mong được sự quan tâm. Em cam on nhiều lắm!

kiev

Thế thì chỉ còn duy nhất cách là UPROM thôi. Hãy đọc kỹ phần hướng dẫn của bác PQ bên trên. dùng EXEcutor của Pako777 để tách ra các file thành phần, làm theo hướng dẫn ở mục dùng Grand_prix là lại chạy ngon ngay thôi.
nên dùng các ROM của chính hãng .
Chúc mọi việc OK:)

ntn1757

Rồi xong lun. cuối cùng phải uprom. lần đầu tiên ko biết sao nữa. chac vừa uprom vừa cầu nguyện wa!! :( . Thanks các anh nhiều nha! Chúc sức khỏe cả nhà!