• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.3 cho DesireZ/G2 đã test rồi đây!

boy_depzai125

Bản này đã test,pin khá ổn nhưng có một số phần HTC Widget và ứng dụng của HTC bị lỗi ( HTC album,nhạc,3G )nếu ai ko xài mấy cái widget này có thể dùng được,nhưng bác chủ nói đã test thì cũng phải nên nói rõ tình hình 1 chút chứ

songsong69

rom 2.3 thì nhiều lắm rồi, nào là CM7, MIUI,port from Incredible S, port frome Desire S... nhưng mà đều là rom ko chính thức, ráng đợi 1 vài tháng đi là vừa :D

àh, có bạn nào bị bệnh này ko, giúp mình với :mỗi khi dùng ứng dụng xong và bấm home/back để thoát ra ngoài thì máy hiện ra màn hình boot HTC ( màn hình trắng với chữ HTC xanh ở giữa), rồi hiện chữ loading và bắt đầu reload các app+widget như khi vừa khởi động lại máy

boy_depzai125

Chắc là bạn xài các chương trình kill app để tăng bộ nhớ Ram rồi,mình đoán 80% là như thế vì mình bị nhiều rồi mà

hcthanh1610

rom 2.3 không chính thức mà, thử cho biết chứ chưa ổn định lắm. Mấy bạn xài DZ có gặp trường hợp bàn phí cứng khi mở ra không sáng đèn, có ai bị lỗi này giống mình không? Mình thử 1 số rom không sáng đèn, buổi tối không thấy đường chat gì hết!

boy_depzai125

rom 2.3 không chính thức mà, thử cho biết chứ chưa ổn định lắm. Mấy bạn xài DZ có gặp trường hợp bàn phí cứng khi mở ra không sáng đèn, có ai bị lỗi này giống mình không? Mình thử 1 số rom không sáng đèn, buổi tối không thấy đường chat gì hết!

bản Vituous 1.0.1 ko phải bị thế đâu,em test lâu rồi,bác khởi động lại xong trượt luôn cái bàn phím ra,nếu ko sáng đèn thì dễ phải đi khám rồi

spellcaster

cho mình hỏi các bạn dùng nhiều thì khoảng bao lâu hết pin. mới chuyển từ ios sang, ngon nhưng mà hao pin quá. lúc nào cũng nơm nớp lo hết pin

boy_depzai125

cho mình hỏi các bạn dùng nhiều thì khoảng bao lâu hết pin. mới chuyển từ ios sang, ngon nhưng mà hao pin quá. lúc nào cũng nơm nớp lo hết pin

Mình dùng rất nhiều Rom nhưng nhìn chung là Rom nào cũng 1 ngày sạc 2 lần nếu dùng nhiều,từ 9h đến 7h tối,mình cũng mới dùng nên ko rõ là có vấn đề gì ko.

hcthanh1610

bản Vituous 1.0.1 ko phải bị thế đâu,em test lâu rồi,bác khởi động lại xong trượt luôn cái bàn phím ra,nếu ko sáng đèn thì dễ phải đi khám rồi
mình xài 2.3 TeamVillain thì vẫn sáng đèn tốt bạn ơi! Không hiểu sao Vituous 1.0.1 trên G2 của mình lại tắt đèn phím cứng hết, kể cả 4 nút cảm ứng phía dưới màn hình cũg tắt, khuya nay nghiên cứu up rom lại thử xem, hic hic

quocthai75

mình xài 2.3 TeamVillain thì vẫn sáng đèn tốt bạn ơi! Không hiểu sao Vituous 1.0.1 trên G2 của mình lại tắt đèn phím cứng hết, kể cả 4 nút cảm ứng phía dưới màn hình cũg tắt, khuya nay nghiên cứu up rom lại thử xem, hic hic

bác Wipe sạch hết rồi up lại là oke, thỉnh thoảng em update lên phiên bản cao hơn lại dích mất đèn nên lại phải wipe....
Không hiểu sao em G2 này ít người để ý thế nhỉ, mãi không thấy rom mới...chán chán rồi đấy