• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.12.07.14F CHO T-Mobile WING (OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - TouchFLO

PhamQuang

Manager
ROM 4.12.07.14F (Touch) CHO T-Mobile WING
=== CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 ===

Build lại bản ROM cho T-Mobile Wing (HTC Herald), v4.12.07.14F.
ROM dựa trên phiên bản WM6.0 dành cho T-Mobile Wing.
OS đã được nâng cấp lên CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 (mới nhất)

Giao diện và chức năng ứng dụng không khác gì so với bản 4.17.07.15 hoặc bản 4.10.07.14 đã giới thiệu.
Tuy nhiên vì ROM dùng cho T-Mobile Wing cho nên để và giữ lại một số đặc thù của nó, như: DialPad, Theme T-Mobile,....

Hiệu ứng TouchFLO vẫn được giữ lại, chạy ổn định.

Các bạn cũng có thể sử dụng giao diện Black nếu thấy thích.

LINK TẢI ROM

Do VIP microlab071966 cung cấp:

Mã:
http://www.2shared.com/file/3694378/df7932d/HERA_Wing_v4120714F_PDAVIET.html

ttran001

Giao diện và chức năng ứng dụng không khác gì so với bản 4.17.07.15 hoặc bản 4.10.07.14 đã giới thiệu.
Tuy nhiên vì ROM dùng cho T-Mobile Wing cho nên để và giữ lại một số đặc thù của nó, như: DialPad, Theme T-Mobile,....

LINK TẢI ROM

ROM gồm 2 thành phần:

Mã:
HERA_Wing_v4.12.07.14F_PDAVIET.part1.rar
HERA_Wing_v4.12.07.14F_PDAVIET.part2.rar

* Phần thứ nhất tải theo Link:

http://tom-love.net/ROM/Herald/HERA_Wing_v4.12.07.14F_PDAVIET.part1.rar

* Phần thứ 2 tải file đính kèm duới bài:

Tải cả 2 phần về bung giải nén, sử dụng cách Up OS đã giới thiệu.

Phiên bản 4.10.07.14 đã close vì nhiều người gặp khó khăn khi Up, còn bản này, 4.12.07.14F sử dụng cách Up cũ rất tốt !!!

This rom does not work, can your please recheck for erors, it will not install.

thanks,

kena

Có bạn nào ở đây up được rom này không vậy. Mình đã thử nhiều lần rồi mà không được cho con T mobile Wing. Nên đành phải up rom 4.17.07.15 cho HTC Heral. Nhưng khi up rom cho Heral thì bi mất t zone của T mobile, mà mình thì rât cần lên T zone. Bác PhamQuang ơi có cách nào bác tách rời phần t zone từ rom gốc của T mobile ra để cho ai có cần phần này thì install riêng không. Mình củng đã thử vô website của T mobile để manual settup cái phần cho GPRS rồi nhưng củng hổng có work. Nếu không có cách nào thì mình đành chịu vậy. Rất cám ơn bác PhamQuang for all your hard work. =D>=D>=D>

Mình củng đã thử vô website của T mobile để manual settup cái phần cho GPRS rồi nhưng củng hổng có work. Nếu không có cách nào thì mình đành chịu vậy. Rất cám ơn bác PhamQuang for all your hard work. =D>=D>=D>
Bạn thử dùng Network izard để auto config xem có được ko bạn? Vì trong danh sách mình thấy có hỗ trợ GPRS của Tmobile!

kena

Bạn thử dùng Network izard để auto config xem có được ko bạn? Vì trong danh sách mình thấy có hỗ trợ GPRS của Tmobile!

Mình đã dùng thử network wizard để auto config luôn rồi nhưng củng không có work luôn. Có ai đã thử dùng rom cho HTC herald của PhamQuang mà dùng được T zone thì chỉ mình setup với.

Microlab071966

Còn dưới đây là link tải ROM với định dạng *.NBH

http://www.2shared.com/file/2434928/dc1850a0/RUU_signed.html

Chỉnh sửa cuối:

NguyenVKien

Cám ơn bạn microlab071966 nhiều, tôi tìm mấy hôm nay mà không kiếm được link tải ROM 14F này. Cám ơn anh Phạm Quang đã tạo ra ROM cho T-Mobile Wing

148ThaiHa

cho em hỏi với cái con T-mobile Wing chưa mở được mạng chạy rom này vào thì có sóng không ạ em đang cần mở mạng con này mà chưa biết làm thế nào cả mong bác chỉ giúp

falcon

cho em hỏi với cái con T-mobile Wing chưa mở được mạng chạy rom này vào thì có sóng không ạ em đang cần mở mạng con này mà chưa biết làm thế nào cả mong bác chỉ giúp

Không cần mở mạng vẫn chạy được. thư đi

chuongphan

Mình không download được part 1 bạn có thể upload ở trang web khác được không
Thanks

ratmitdac

Anh Phạm Quang và các Pro cho tôi hỏi nhé:
Tôi mới mua một con T-mobile Wing (từ Mỹ), đã mua cả unlock ở imei-check.uk và đã mở khóa thành công. Cụ thể là tôi đã dùng được Wing với sim của orange (ở Pháp).
Tôi nhận thấy ở bản WM tôi đang sử dụng có một số chương trình mà tôi không thích, chẳng hạn như T-zone. Hơn nữa tôi muốn sử dụng các bản ROM khác.
Câu hỏi của tôi là:
1. Tôi có phải chạy chương trình Tool HardSPL không ?
2. Theo như hướng dẫn của anh Quang ở trên thì cần phải biết máy của mình có SPL > 4 hay không, bằng cách RS (theo tôi hiểu là Resert?). Nhưng máy của tôi khi resert không hiện ra cái gì cả, ngoài logo của T-mobile và vào luôn WM. Tôi phải làm thế nào ???
3.Tôi có thể quay trở lại bản ROM cũ hay không? Và làm thế nào? (đề phòng trường hợp khẩn cấp)
Cám ơn các bác trước nhé.
Thân

Microlab071966

Anh Phạm Quang và các Pro cho tôi hỏi nhé:
Tôi mới mua một con T-mobile Wing (từ Mỹ), đã mua cả unlock ở imei-check.uk và đã mở khóa thành công. Cụ thể là tôi đã dùng được Wing với sim của orange (ở Pháp).
Tôi nhận thấy ở bản WM tôi đang sử dụng có một số chương trình mà tôi không thích, chẳng hạn như T-zone. Hơn nữa tôi muốn sử dụng các bản ROM khác.
Câu hỏi của tôi là:
1. Tôi có phải chạy chương trình Tool HardSPL không ?
2. Theo như hướng dẫn của anh Quang ở trên thì cần phải biết máy của mình có SPL > 4 hay không, bằng cách RS (theo tôi hiểu là Resert?). Nhưng máy của tôi khi resert không hiện ra cái gì cả, ngoài logo của T-mobile và vào luôn WM. Tôi phải làm thế nào ???
3.Tôi có thể quay trở lại bản ROM cũ hay không? Và làm thế nào? (đề phòng trường hợp khẩn cấp)
Cám ơn các bác trước nhé.
Thân

1.Máy của bạn đã mua UlockCID rồi thì ko cần chạy Tool HardSPL nữa,nó đã có thể Up được các bản ROM mà mình thích.
2.Bạn muốn xem thông số IPL và SPL thì bấm giữ nút Camera,chọc Reset,khi nhả nút Reset thì vẫn giữ nút Camera cho đến khi hiện màn hình 3 màu(Bootloader)là được.
3.Trước khi Up các bản ROM khác thì bạn đăng ký thành viên tại http://member.htc.com/member/login.aspx

Khi đăng ký thành công bạn click vào Register Product sẽ hiện:

Hãy điền số S/N được in trên tem dán trên máy dưới chỗ lắp Pin vào ô được khoanh đỏ.
Hãy làm theo hướng dẫn sẽ hiện như sau:

Nhớ click vào chỗ có mũi tên thì mới hiện linh Down bản ROM gốc của máy.

Bài này tôi nói hơi kỹ cách tìm ROM gốc cho dòng HTC bởi còn nhiều bạn chưa biết cách tìm ROM gốc cho máy của mình.
Chúc vui vẻ.

ratmitdac

Rất cám ơn bác microlab071966. Nhưng vì con T-mobile của em mua từ Mỹ, em đã thử cái S/N rồi nhưng nó không chấp nhận. Em phải làm sao đây. Đang háo hức vụ update cái Rom quá

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Rất cám ơn bác microlab071966. Nhưng vì con T-mobile của em mua từ Mỹ, em đã thử cái S/N rồi nhưng nó không chấp nhận. Em phải làm sao đây. Đang háo hức vụ update cái Rom quá

Bạn hãy nhìn trong khu vực mình đã khoanh mầu đỏ nhé.

Khi bạn tích chọn vào:Please check this box if you wish to download this software sẽ xuất hiện 2 khung lựa chọn,bạn Click vào mũi tên của khung dưới:Please Select FTP sẽ xuất hiện cho bạn 2 lựa chọn,nếu máy bạn mua ở Mỹ thì bạn chọn:HTC US nó sẽ cho bạn Down bản ROM gốc của máy bạn.Còn nếu ko cho link Down thì phải xem lại máy bạn,có thể bị thay đổi phần cứng.Nếu ko đc bạn hãy đưa số S/N của máy bạn lên mình tìm cho.

ratmitdac

Cám ơn nhé. S/N máy của em là : SZ733G218007.
Em gõ cái S/N này vào, nó bảo rằng
Register Product

Unable to register your serial number. The serial number you entered is not for an HTC branded product.

Register your product today to get free updates, applications and drivers.

You can only register HTC-branded devices (e.g. HTC Touch or HTC S620 ) here. If you purchased your device (e.g. T-Mobile Dash or Orange SPV E650) from a mobile operator, please check with your mobile operator if they have their own product registration service.

Product S/N:

Where do I find the Product S/N?

Microlab071966

Cám ơn nhé. S/N máy của em là : SZ733G218007.
Em gõ cái S/N này vào, nó bảo rằng
Register Product

Unable to register your serial number. The serial number you entered is not for an HTC branded product.

Register your product today to get free updates, applications and drivers.

You can only register HTC-branded devices (e.g. HTC Touch or HTC S620 ) here. If you purchased your device (e.g. T-Mobile Dash or Orange SPV E650) from a mobile operator, please check with your mobile operator if they have their own product registration service.

Product S/N:

Where do I find the Product S/N?

Có thể bạn đưa thiếu số,hoặc máy này ko được chia sẻ trong HTC e-club,nhưng máy bạn thuộc dòng Herald là chắc rồi.Bạn vào đây lấy bản ROM USA này về Up thử nhé.

http://download16.mediafire.com/gyzyrnj120dg/2nq9iu0a2nt/RUU_Atlas_TMO_US_4%5B1%5D.10.531.3_4.1.13.37_02.83.90_Ship.zip

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

ratmitdac

Chào bác microlab,
Thú thực là sau khi nghe bác nói xong, em cũng bận quá, công việc liên quan đến điện thoại nhiều quá, không thể bị gián đoạn được, nên chưa tiến hành được.
Vừa rồi đọc thấy có bài nói về có bác bị chết một em T-mobile Wing, hãi quá.
Bác cho em hỏi cụ thể cách uprom thế nào?
Em phải làm những gì?
Em đã tìm ở trên diễn đàn rồi, nhưng toàn các Pro thôi nên hình như chưa có bài nào nói cụ thể về việc uprom cho PPC nói chung, và t-mobile nói riêng.
Bác cho em biết nhé.
Hiện em có laptops, kết nối tốt với Wing
Con Wing của em mua unlock code của bọn imei-... .co.uk rồi
Và một câu hỏi nhỏ nữa, làm sao em có thể biết một cái PPC phone có thể uprom được hay không ? Hình như là làm sao để biết mình là super CID thì phải bác nhỉ?
Cám ơn bác nhiều!