• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.17.07.18 (Build 18538.0.7.0) CHO HTC Herald (NEW !!!)

Mobifuns

Super V.I.P
ROM 4.17.07.18 CHO HTC Herald

~~~ BLACK ~~~

=== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 ===

Phiên bản ROM mới, v4.17.07.18, với Core 1938 Build 18538 được port từ ROM của UNI.

Mã:
[Selected Path]
  C:\DEV_HERA\temp\dump

[Core OS]
  Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
  SYS: 5.2.18538.700
  NET: 2.0.7045.0
  OEM: 0.0.1.0
  OEM: 12.3.417.405
  OEM: 12.2.417.405
  OEM: 12.6.417.405
  OEM: 4.17.0.0

[Language]
  0409 - English (United States)

[DPI]
  96

[Certificates]
  CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
  CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
  CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
  CN=OEM_UpdateCert
  CN=HTC__001

[Missing Manifests]
  d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
  723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
  1b79a4ad-1c4b-c6d9-92fd-a668dcd6450e.dsm

So với bản 16 và 17 có khá nhiều thay đổi:
- Tích hợp TouchFLO 2.0, rất nhanh và nhạy, tuy nhiên cũng tốn RAM hơn.
- Thay đổi Task Manager 2.0 Build 31249
- Thay đổi phiên bản của HTC Album.
- PCM Keyboard v0.12
....

Phiên bản mới chạy khá nhanh và đặc biệt chức năng TouchFLO khá nhạy và ổn.
Link tải ROM sẽ đưa lên ở bài dưới.

Mobifuns

Super V.I.P
LINK TẢI ROM 4.17.07.18

=== Core 1938 Build 18538.0.7.0 ===

Link tải và cách tải trong file kèm dưới bài.
Hy vọng các bạn sẽ hài lòng với bản ROM mới.
Lưu ý:
- Up tốt nếu máy của bạn đã chạy Tool HardSPL của Canonyang
- Up ROM từ Bootloader.

wm2003

Nghe hấp dẫn quá, nhưng ai đó có thể hướng dẫn cài bản này ko ạ.

Mấy bản trước em chỉ chạy mỗi file .bat, còn bản này chịu chết ko biết làm thế nào.

Thanks.

PhamQuang

Manager
Nghe hấp dẫn quá, nhưng ai đó có thể hướng dẫn cài bản này ko ạ.

Mấy bản trước em chỉ chạy mỗi file .bat, còn bản này chịu chết ko biết làm thế nào.

Thanks.

Chạy *.bat lạc hậu rồi !!!
Có Topic giới thiệu Tool HardSPL cho Herald đó, chạy xong bạn Up từ *.nbh thoải mái.

anhvy1974

LINK TẢI ROM 4.17.07.18

Lưu ý:
- Up ROM từ Bootloader.

Giúp tôi với, tôi unlock máy bằng chương trình HERALD-USPL-Beta3 nhưng báo lỗi ở step 3 và máy không thể khởi động được kể cả bấm phím reset hoặc tháo pin lắp lại.
Nhờ các bạn chỉ bảo ( máy của tôi là HTC P4350)

freemanvn

Có ai bị như tôi không?

:-/
LINK TẢI ROM 4.17.07.18

Lưu ý:
- Up ROM từ Bootloader.
Sau khi UpROM máy chạy tốt trừ việc nút OK góc trên bên phải không hoạt động nên muốn đóng cửa sổ hoặc ứng dụng phải bấm nút OK cứng bên ngoài. Vậy phải khắc phục như thế nào? Thanks anyway!

chriscathh

bản này UP xong có chết hem bác...em nghe có bác UP xong bản WM06 chết ko sửa đc nên chưa dám liều ...Mong các bác chỉ giáo..

PhamQuang

Manager
:-/
Sau khi UpROM máy chạy tốt trừ việc nút OK góc trên bên phải không hoạt động nên muốn đóng cửa sổ hoặc ứng dụng phải bấm nút OK cứng bên ngoài. Vậy phải khắc phục như thế nào? Thanks anyway!

Hiện đã có phiên bản 19 fix các lỗi này !!!

free4allguide

Em mới mua một chú Herald, ngông ngữ hiện tại là tiếng Đức. Em muốn up lại Rom tiếng Anh, nhưng có một số thắc mắc, muốn nhờ các Mod giúp đỡ:
1. Em định dùng cách UP mới (HardSPL), nhưng theo em được biết cần phải có IPL, SPL 4.x trở lên. Nhưng máy em khi khởi động thì không hiện các thông số này. Vì vậy em phải dùng các bản Rom sử dụng cách up cũ (và em cũng thấy nó an toàn và dễ hơn vì máy em chưa biết Unlock CID chưaa). Nhưng hiện nay các bản rom này sử dụng link của bác tom-love.net đều không down được. Em chỉ có thể down bản HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV, Vậy bản này có lỗi gì không.
2. Máy của em cũng không hiện thông số về GSM khi boot, vậy khi up bản này có sợ bị lock SIM không (vì man PHAMQUANG có nói Radio 2.38.90 trở lênn mới ổn). Vậy phải làm cách nào mới biết đươc Radio là bao nhiêu. (Vào Bootloader cũng không hiện lên thông số này)
Mong các Bác giúp cho, em xin cảm ơn trước nhiều nhiều =D>

Taki7610

Unlock_GSM
Em mới mua một chú Herald, ngông ngữ hiện tại là tiếng Đức. Em muốn up lại Rom tiếng Anh, nhưng có một số thắc mắc, muốn nhờ các Mod giúp đỡ:
1. Em định dùng cách UP mới (HardSPL), nhưng theo em được biết cần phải có IPL, SPL 4.x trở lên. Nhưng máy em khi khởi động thì không hiện các thông số này. Vì vậy em phải dùng các bản Rom sử dụng cách up cũ (và em cũng thấy nó an toàn và dễ hơn vì máy em chưa biết Unlock CID chưaa). Nhưng hiện nay các bản rom này sử dụng link của bác tom-love.net đều không down được. Em chỉ có thể down bản HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV, Vậy bản này có lỗi gì không.
2. Máy của em cũng không hiện thông số về GSM khi boot, vậy khi up bản này có sợ bị lock SIM không (vì man PHAMQUANG có nói Radio 2.38.90 trở lênn mới ổn). Vậy phải làm cách nào mới biết đươc Radio là bao nhiêu. (Vào Bootloader cũng không hiện lên thông số này)

Trước khi muốn up ROM mới nào máy bạn phải UNLOCKCID,như vậy sẽ tránh cho máy bạn gặp trường hợp xấu nhất.Nên đọc kĩ bản hướng dẫn của MAN.QUANG,máy bạn sẽ được unlockcid : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13948

Khi làm đúng theo hướng dẫn thì bạn chỉ cần lấy ROM ở bài trên để vào và up thôi.Nếu up xong gặp trường hợp DÂT-CRASH,thì kiếm bản này up lại là ok

HTC_P4350_WWE_4.17.405.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship

Microlab071966

Theo như bạn nói thì ROM của máy bạn đang dùng là WM6.0,bởi nếu WM5.0 thì khi khởi động sẽ xuất hiện thông số IPL,SPL và GSM.Bạn vào Bootloader sẽ hiện các thông số đó.Hãy kiểm tra để tìm hướng đi cho đúng nhé.Trước mắt vẫn phải tìm và UP ROM gốc WM6.0 cho máy đã,sau đó bạn kiểm tra các thông số trên rồi chạy HardSPL_WM6.0,chắc sẽ ngon lành.Như vậy máy bạn ko cần mua UnlockCID đâu,hiện nay máy bạn ko bị simlock thì khi UP các bản ROM WM6.0 mới(Gốc hoặc PV)đều sẽ ko bị simlock đâu bởi GSM của WM6.0 cao rồi.=D>=D>=D>

nugift

Active Member
Mình cho đứa e một cái Wing, chạy bản rom .14 PDAViet của a Quang đưa. sau một thời gian máy không nhận được GPRS được nữa (dù trước đó vẫn nhận email từ các account qua GPRS rất tốt).

Cứ nghĩ là do rom nên mình chuyển qua các rom khác và quay trở lại rom zin của T-Mobile. Nhưng máy vẫn không nhận được GPRS! Mình lại nghĩ là do SIM, nhưng thay SIM (cùng MOBIFONE) khác vào cũng thế!

Bạn nào có cao kiến gì chỉ giáo giùm nhé! Cảm ơn rất nhiều! :)

namtuocbd2007

Bác Phạm Quang ơi! cho em hỏi 1 chút được kô?Em đang dùng con T-mobile Wings, hiên tại máy hay xay ra tình trạng Menu Start xổ xuống liên tục, mặc dù kô bấm nút Windown,chỉ tắt được một lúc nếu bấm núc OK cứng bên ngoài,và các phím chức năng bị đảo lộn hết,nhiều lúc rất bực mình,gọi đến nghe cũng không được, màn hình thì sáng liên tục không tắt,rất nhanh hết bin.Em thấy bác giới thiệu nhiều ROM cho dong HERALD nhưng chưa dám thử, liệu UPROm có khắc phục được các vấn đề trên không bác?thực sự em kô tự tin tự làm được,em thấy có topic nói Wing up xong là chết đứ đừ luôn.?Bác cho em mốt lời khuyên với nhé !...Merci nhìu nhìu!!!

Huwi

Bác Quang ơi, giúp em với

Through some days will be ROM WM6.1 for HTC Herald

Bác PhamQuang kính mến!

Hơn 2 tuần rùi, em vẫn cứ mày mò mà chưa down được 1 bản ROM bất kì nào trên trang hay trên những link bác cho! Buồn ghê gớm luôn vì tới giờ vẫn chưa thử được bộ ROM 6.1 nào ưng ý hết. Mong bác giúp em có cách nào down với nha. Em thích bản black của bác quá.

Nếu tiện, xin bác email giúp em vào huwi.ng@gmail.com. Em cám ơn bác nhiều nha.

PS: máy em đã sẵn sàng mọi thứ cho WM6.1 (đã hard PSL)

Huwi

Cuối cùng thì em cũng đã down được về cả 2 bản .22 và .23. Vừa up xong v.23. Em sẽ dùng và báo cáo với các bác. Tks all.