• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM: 6.1.1b16CS (WM6.1 AKU 1.0) cho HYMALAYA

Tmap

Super V.I.P
WM6.1 AKU1.0(build 19199) RAMDisk-16MB Pagepool size-32MB cho Himalaya

Đây là bản ROM đã được c_shekhar sửa lỗi từ bản 6.1.1a16CS

Thông tin:
ROM: 6.1.1b16CS (WM6.1 AKU 1.0)
dated: 22.Feb.2008
OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)
==================================================
AKU 1.0 32MB Pagepool and 16MB RAMDisk WWE
61 MB RAM
16 MB RAMDisk
* Soft-reset persistent
* Hard-reset persistent
Persistent Storage
Một vài thay đổi:
1. Faster
2. Internet sharing works
3. The midi/mp4/amr etc formats can now be played
4. Powerpoint removed and provided as cab in the ExtROM
5. SMS sent notification activated
6. Games added back
7. Other small bugs removed

Tiếp tục test nha các bạn! :D

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://www.4shared.com/file/38873287/f565f1a7/C_ShekharWM611bR16P32_public.html
[/HIDE]

gallantman

cám ơn bạn rát nhiều, với bản 6.1 trước mà bạn Khôi đã giới thiệu tôi test và cũng bị lỗi ở phần SMS , hy vọng bản này sẽ được fix ! tôi sẽ Up và sẽ có ý kiến khi test thử !

tombgold

Đại ca TMAP ơi click vào đâu để Download vậy sao em không thấy nhị. Em đang dùng 6.0 còn 40% pin là đở hoài. chỉ em với, test xem có ngon hơn không. thank....(-_*)

anhtuan03k3

Em download về cài và dùng rùi, và thấy có lỗi không thể bật Explorer được. Nhấn vào thì nhận được thông báo: The File "Explorer" Cannot be opened. Either is not signed with a trusted certicate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file.
Bác xem giải quyết hộ a em nhé!

gallantman

bản này tôi test và thấy là tốc độ cải thiện hơn rõ rệt so với bản 6.1 , nhưng vấn đề về Pin thì hơi mệt ! ở bản 6.0 tôi dùng được đến 25 , 30 % thì máy off , nhưng ở bản này thì 58 % đã off rồi các bác ah !

T

thanhnhan88

Guest
Có tui tính ý kiến lâu gòi muh hem mún nói ... sao máy của tui up lên nó vào tới màn hình căng align screen rùi mà nhấp vào nó k chạy nữa??? nó đơ lun gòi ???

Sonblack

Super V.I.P
Có tui tính ý kiến lâu gòi muh hem mún nói ... sao máy của tui up lên nó vào tới màn hình căng align screen rùi mà nhấp vào nó k chạy nữa??? nó đơ lun gòi ???

Đã hướng dẫn và thành viên đã tìm ra nguyên nhân là do thiết lập FireWall trên máy của mình :D

dalmate

tuyệt thật.thanks bác một phát đã.ko ngờ con himalaya nì chạy lại ngon ra phết,cài đc rõ lắm thứ.em lại cứ nghĩ nó chỉ là dòng cấp thấp cơ

The_dealth1405

tuyệt thật.thanks bác một phát đã.ko ngờ con himalaya nì chạy lại ngon ra phết,cài đc rõ lắm thứ.em lại cứ nghĩ nó chỉ là dòng cấp thấp cơ

Vậy là bạn chưa dùng hết tính năng của Hima rồi.

0977077337

rom tốt , nhưng còn nhiều lỗi

mình đã dùng thử và thấy có nhiều điểm tiến bộ , nhưng tốc độ vẫn còn chậm , bàn phím gọi điện thì biến mất,các úng dụng không được phân theo nhóm nên khó nhìn ...