• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1WWE BUILD 19213 cho HERALD

NhatToai

Super V.I.P
Phiên bản gần với ROM gốc version 4.17.405.2WWE nhưng được thay OS 5.2.19213(Build19213.1.0.4).File tải về chỉ là file*.nbh thôi,các bạn copy vào thư mục RUU rồi up bình thường.
Link:http://www.megaupload.com/?d=05CNG67Y
Thành phần chính:

Base for OEM part: HTC P4350 WWE 4.17.405.2
Base for SYS part: Kaiser WWE at&t
CE OS 5.2.19213(build 19213.1.0.4)

it is OS only
oem:
Add Lunar Calendar mode to Calendar
Hibernate
HTC_AudioManager=1_2_1017717_q newer
HTC_EnlargeStartMenu=1_1_31503_1
HTC_ZIP_1_20_730720_0 newer
Multimedia - HTC_Album_1_0_1030_720 newer
Multimedia - MMS - ArcSoft MMS 5_0_31_19 newer
Registry__Enable Auto TimeZone from Network
SecurityOff
Today Plugin - HTC_HomePlug_9_icons
Today Plugin - MusicPlug-in 1_0_1815152 newer
Task_X-Button_2_1_33556_2 newer
HTC_Recorder_1_10_1811_4027 newer
Comm - Bluetooth - BT Explorer 1.2.31247.1 newer
3rd_RealPlugin (and it can play RM,RMVB,and you may test youself,and it come out a phone from china )
Schaps_AdvancedConfig_v2_1_0_0
Tools - PHM Registry Editor
Tools - PIM Backup
Tools - Total Commander 2.5b3
HTC Network Wizard
RemoteDesktopMobile

removed:
AUTOUPDATE
Catalog
SampleMusic
Transcriber
VoiceCommand
etc.

thanks my chinese friends: yibao,xiaoqiao,alex,etc

Chúc vui vẻ!

NhatToai

Super V.I.P
Đây là bản ROM ổn định nhất mà mình từng biết đấy.Lúc trước mình có xài qua ROM của anh Quang và của Aserg,cả hai dòng ROM này chạy đều tốt nhưng có điểm yếu là hao pin.
Test như sau:từ 11h tối pin 100% đến 7h sáng còn 75%
Tưởng hư pin nên mua pin mới về Test lại thì giảm còn 80%(uổng tiền mua pin quá...)
Sau khi up ROM trên thật nhạc nhiên là pin hết hao liền:còn 97% và xài hơn hai ngày mới sạc lại!

ratmitdac

Các bác hướng dẫn cụ thể đi. Em không biết sao có thể copy vào thư mục RUU được.

NhatToai

Super V.I.P
Đổi tên file thành<RUU_signed.nbh> xong copy vào thư mục RUU trong bộ tool <HERALD-USPL-beta3> rồi up bình thường.

Thanhy25

Rom này công nhận là chạy nhanh và ít hao pin nhưng rất hay bị lỗi treo máy. có bác nào bị như mình không. các chương trình cài sẵn không ổn định lắm

NhatToai

Super V.I.P
Rom này công nhận là chạy nhanh và ít hao pin nhưng rất hay bị lỗi treo máy. có bác nào bị như mình không. các chương trình cài sẵn không ổn định lắm

Mình xài bản nảy gần 10 ngày rồi chưa treo bao giờ.Bạn xem lại những ứng dụng đã cài xem sao?Nếu có xài phần mềm khóa phím thì mình khuyện nên xài <Slide2UnlockPro> rất nhẹ và ổn chứ <S2U> rất hay làm treo máy.Bản thân mình thấy nó GOOD!

myphonui

Mình up ROM này trong tuần trước, xài thấy tương đối ổn định. Tuy nhiên, ROM này không có vuốt trượt... điều này giống WM5 quá.

xuandat09

Đúng là rom này dùng ổn định, đỡ tốn pin nhưng nó cứ tự động thay đổi múi giờ mà ko thể nào chỉnh sửa được. Có cách nào thay đổi ko?
Thanks!

hchanh

Em có bản WM6.5 cho dòng này bên xda, bác nào muốn thử em sẽ up. Em cũng trải nghiệm rồi và thấy đẹp, mới lạ. Các bác rãnh thì cũng nên thử lại cho dòng này bớt vắng ^^. À bác nào còn bản này ko cho em xin vì thấy hao ít pin, dopod c800 của em hao dữ quá.

Chỉnh sửa cuối: