• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 6.5 build 5.2.28014 (17/12/09)

thang812

Theo mình được biết thì đây là bản build 6.5 mới nhất dành cho Asus P535 của LeSStouph (17/12/2009). Trên trang chủ LeSScropPDA có đầy đủ các phiên bản tiếng Anh và tiếng Pháp ver 6.0, 6.1 và 6.5 dùng cho Ram 64 hay 128; chip 520 hay 624. Bản tiếng Pháp sẽ có tên French Lang còn bản tiếng Anh có tên WWE (tất nhiên khi cài up bản tiếng Anh các bạn sẽ ko phải cài Unlocklang nữa )
Sau đây là 1 vài nét chính về bản rom WM6.5.5 28014 WWE:
- Ưu: khởi động nhanh, cảm ứng rất mượt, ko bị lỗi Wifi. Mình dùng đc >1 tháng và chưa phát hiện lỗi lầm!
- Nhược: icon có vẻ hơi đơn điệu (ý kiến chủ quan) nhưng cái này khắc phục cũng dễ thôi (SPB 3.5.x chẳng hạn)
- Tích hợp sẵn:
Microsoft MyPhone 1.5.2128
Marketplace 1.1.1109
Microsoft office 2010
WML 10.6.58.1200
Sim manager
Get started
Gps catcher
MSN widgets
MSTag Reader
IMselector
Timesynchro
Resco 2010
Showcase 1.1
Đặc biệt bản Full còn tích hợp Spb mobile shell 3.5.1 lasted version,Tomtom..
Down: hoàn toàn Free nhưng trước khi Down bạn phải đăng ký thành viên (free nốt )
link:
http://lesscropda.createforum.com/lesscro-pda-forum-f1/asus-p535-t7.html
Lần đầu post bài giới thiệu nên ko tránh khỏi thiếu sót, mọi người có thắc mắc gì cứ pm nhé, mình sẽ cố gắng giải đáp.. (nhớ ttks động viên nhé ^_^)
P/s: em ko biết up hình, nếu có thể đc nhờ Mod up hộ ít hình minh họa cho sinh động, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

thang812

thanks bạn đã góp ý, mình đã sửa lại link rồi nhé. Còn đây là link down trên Mediafire mình mới up bản Lite (mình khuyên các bạn nên dùng bản này vì nó gọn nhẹ), link tải trực tiếp: http://www.mediafire.com/?kj5zakkeme2

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

• Bản EXTRA LITE nhẹ, nhưng chưa tích hợp các phần mềm cần thiết, nhất là Close Task, nên rất tốn RAM.
  • Bản LITE gồm những tiện ích phù hợp,cần thiết nhất. Dùng nhanh, mượt, không có vấn đề j.
  • Bản FULL nặng vì có tích hợp cả SPBMobile Shell, ai chơi bời thì dùng vì sẽ tốn nhiều RAM
Rất cám ơn bạn thang812 đã bỏ công sưu tầm.

PS: Mỗi cái mình không thích giao diện Dark. Lâu giờ mình vẫn thích màu Blue hơn,hoặc để Theme mặ định cho sáng sủa. Hi vọng tương lai bác Lesscro sẽ cho ra những bản ROM ngon hơn, sáng hơn cho ae mình lựa chọn

Mượn hình ảnh của bác Lesscro tạm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

thang812

Em cũng thấy giao diện blue đẹp hơn nhưng chắc bác Lesscro thích đen huyền bí, hehe. So vói các bản rom khác em thấy bản này khởi động vào nhanh hơn. Cám ơn bác đã bổ sung chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

TienICU

Cảm nhận đầu tiên: Bản tiếng Anh nhưng sao lịch lại là tiếng Pháp (ngày tháng năm: tháng viết bằng chữ và bằng tiếng Pháp). Bạn xem lại giúp nhé. Thanks!

MrDeath97

Cảm nhận đầu tiên: Bản tiếng Anh nhưng sao lịch lại là tiếng Pháp (ngày tháng năm: tháng viết bằng chữ và bằng tiếng Pháp). Bạn xem lại giúp nhé. Thanks!

Mới cảm nhận đầu tiên thôi mà, cứ dùng thử đi. :D.
Bản ROM này đúng là WIN 6.5 trên ram 64 có khác, nhiều lúc kiểm lại ram còn trống có 9 MB, phát hoảng :(. Tiếc là ở VN mình ko có ai up RAM cho mấy con này :(.

thang812

Mới cảm nhận đầu tiên thôi mà, cứ dùng thử đi. :D.
Bản ROM này đúng là WIN 6.5 trên ram 64 có khác, nhiều lúc kiểm lại ram còn trống có 9 MB, phát hoảng :(. Tiếc là ở VN mình ko có ai up RAM cho mấy con này :(.

hihi, van la TA đấy bạn, bạn vào Setting/ System/ Regional settings rồi chọn EngLish (US hoặc Uk đều đc)
bạn xem lại có cài đúng bản Lite ko? mình cài xong vào Resco Explorer/ Window/ Start up bỏ các chương trình tự động chạy kèm khi máy khởi động đi, kết quả là Ram vẫn còn trống 20mb ram mà. Bạn cài thêm cả Clean Ram vào nữa nhé

binner

this is really good rom and very stable..

I have a 8gb mini sd card and I can use it on this rom as 8 gb..

but where is the wifi icon on tray lunch ??

also I cant read chm files. microlap chm reader cant show chm files..

thang812

Có rất nhiều cách để bạn có thể "lôi" Wifi ra ngoài như: Vào Windows copy/paste short cut; Cài SPB 3.5; Cài thêm chương trình quản lý kết nối... Có vẻ dạo này ít người dùng P535 rồi hay sao mà ít người vào thanks quá, hic ^_^

qqonline33

Có rất nhiều cách để bạn có thể "lôi" Wifi ra ngoài như: Vào Windows copy/paste short cut; Cài SPB 3.5; Cài thêm chương trình quản lý kết nối... Có vẻ dạo này ít người dùng P535 rồi hay sao mà ít người vào thanks quá, hic ^_^

Dòng này h đã khá cũ roài... Không còn "hưng thịnh" như đợt bác khacduy còn build ROM nữa. Mấy lần mình cũng định "gả" e í cho ng khác, nhưng sau thấy "bèo" quá, nên thui để lại sưu tầm. Cứ hết mình, tự khắc sẽ có Thanks thui bạn ah. Mình vì mọi người là chính thui. Thanks bạn cái nữa lấy hên nhé.

thang812

Dòng này h đã khá cũ roài... Không còn "hưng thịnh" như đợt bác khacduy còn build ROM nữa. Mấy lần mình cũng định "gả" e í cho ng khác, nhưng sau thấy "bèo" quá, nên thui để lại sưu tầm. Cứ hết mình, tự khắc sẽ có Thanks thui bạn ah. Mình vì mọi người là chính thui. Thanks bạn cái nữa lấy hên nhé.

Giờ công nghệ thay đổi chóng mặt mà bác, đt mới mua 1 vài tháng đã thành cũ huống chi e nó ra cách đây hàng năm...
Cảm ơn bác động viên, thực ra em cũng như phần lớn các thành viên của PDA vào diễn đàn chủ yếu để đc học hỏi những cao thủ như bác. Còn chuyện thanks hay ko cũng ko quan trọng, chỉ mong forum rôm rả hơn thôi. Em cũng đang phân vân: vừa muốn gả e nó cho ai đam mê hơn để thử sức ở lĩnh vực mới, vừa thấy tiếc vì e nó ngon mà ít người hiểu đúng giá trị thật của e nó quá... haizzzzzzz

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Giờ công nghệ thay đổi chóng mặt mà bác, đt mới mua 1 vài tháng đã thành cũ huống chi e nó ra cách đây hàng năm...
Cảm ơn bác động viên, thực ra em cũng như phần lớn các thành viên của PDA vào diễn đàn chủ yếu để đc học hỏi những cao thủ như bác. Còn chuyện thanks hay ko cũng ko quan trọng, chỉ mong forum rôm rả hơn thôi. Em cũng đang phân vân: vừa muốn gả e nó cho ai đam mê hơn để thử sức ở lĩnh vực mới, vừa thấy tiếc vì e nó ngon mà ít người hiểu đúng giá trị thật của e nó quá... haizzzzzzz

ÀH MÌNH VẪN CÒN GIỮ NÓ ĐẤY :(:-/:)), NGAY CẢ CÁC BẠN NGƯỜI NƯỚC NGOÀI VẪN CÒN NHẢY VÔ ROM P535 NHIỀU LẮM. BẰNG CHỨNG LÀ MỖI LẦN CÓ ROM MỚI ĐỀU CÓ CÁC BẠN ẤY VÔ GỎ LĂNG QUĂNG TIẾNG ANH \-/

MrDeath97

ÀH MÌNH VẪN CÒN GIỮ NÓ ĐẤY :(:-/:)), NGAY CẢ CÁC BẠN NGƯỜI NƯỚC NGOÀI VẪN CÒN NHẢY VÔ ROM P535 NHIỀU LẮM. BẰNG CHỨNG LÀ MỖI LẦN CÓ ROM MỚI ĐỀU CÓ CÁC BẠN ẤY VÔ GỎ LĂNG QUĂNG TIẾNG ANH \-/

Lesscro lại có ROM mới cho P535. Cấu hình máy hơi thấp, nhưng được cái dễ bảo, dùng dễ chịu thật =.=.

linhkt9

các bác đều tiếc ko nhả máy, làm em vừa phải đi kiếm 1 em 2nd mà chẳng biết test máy ra sao T__T, h đang cầm em nó trong tay mà vietmap ko nhúc nhích, hic hay là up lên bản rom 6.5 của bác xem sao, hình như máy em đang xài rom 6.1

alanlee

VỊT MAP đều chạy được trên 6.1 hay 6.5

àh build ROM này có bị lỗi gì không ?