• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM AE 21728 của Khoa_Ha

đây rồi,lính mới vào box atom exec tìm mãi mới có bác up lại bản này cho dùng thử, thấy được anh em khen là pin với ram ổn định.....downloading.....

yokelsg

QUOTE=SCLASS;1005539]bản 21728 này có tốt hơn mấy bản bên xda-dev... ko mấy anh em ?[/QUOTE]

1) mình đã test hầu hết các bản rom của atom exec thì bản 6.5 này thì tốt nhất về nhiều mặt có 1 khuyết điểm là không dùng được tai nghe bluetooth.mình đã cố gắng tìm cách sửa lổi mà không sửa được.
*còn những bản rom 6.5 khác của Khoa thì chậm hơn bản này và cũng đều bị lỗi bluethoot

2) còn rom sonblack 20764 thì ổn định về mọi mặt nhưng khuyết điểm là không xài được thẻ SDHC 4gb và cũng không có cách khắc phục nhược điểm này luôn.2 là rom 6.1 thì giao diện ko bằng 6.5 .tất nhiên chẳng ai xài m2d để tốn pin, tốn ram,treo máy
*mình cũng up các bản rom khác của sonblack thì bản trên là ổn nhất

3) TJs_23504_WM_6.5_Atom_Exec_CLEAN_ROM.7z xài ổn định mọi mặt và đây là giao diện 6.5 bản 2 đưa star và x xuống dưới màn hình có cách bố trí khoảng cách các chức năng của chương trình rất đẹp và mình thích nhất nhưng tốn rất nhiều ram xài một hồi tụt xuống 16mb dù tất cả các chương trình đã thoát hẳn hết.
*mình đã up hết các bản rom của TJS nhưng ở bản rom 6.1 clear thì bị lổi này lổi khác và 6.5 thì không giải phóng được ram

4)mình có up một số rom của những mem khác nữa những cũng bị lồi này lổi khác. mình thì xài thẽ sdhc va tai nghe bluthoot nên cuối củng mình quay về bản rom Abusalza rom 6.1 non touch 19199.1.0.2 (xda-developers.com)
ưu điểm : xài được thẻ sdhc 4gb 8 gb , tai nghe bluetoth hỗ trợ stereo, ram free 29mb
nhược: không touch được màn hình(chỉ hỗ trợ thanh trượt) nên không touch được contact và messaging khắc phục cài thêm resco contact manager 2.02 thay thế giao diện mặc định của máy luôn nên rất đẹp touch thoải mái chỉ tốn 1mb ram
và cài thêm us2 2.14 để khóa màn hình luôn máy vãn chạy rất mượt
lưu ý :khi up rom để rom+extend chỉ cài vô máy power manager,auto congig còn lại no hết.

ThaiChienvn

QUY ĐỊNH CỦA DIỄN ĐÀN ĐÃ NÓI RÕ VÀ ĐƯỢC NHẮC NHỞ Ở RẤT NHIỀU NƠI.
KHI ĐĂNG TẢI CHỦ ĐỀ MONG CÁC BẠN UP HÌNH ẢNH MINH HỌA VÀ CÓ HƯỚNG ĐẪN CỤ THỂ CHO.!

manhtuan612

Banr rom nay lam sao khoa may kieu 6.5 va khi tap no rung duoc vay moi nguoi? Thong cam may em bi hu Vietkey k go duoc tieng Viet!

huong1288

cậu cò thể cho mình link của bản rom Abusalza rom 6.1 non touch 19199.1.0.2 .Mà cậu đang dùng được ko?thank!

JongZiZi

Chà, bạn đang sưu tầm ROM hay đang xài vậy :D.
Mời bạn wa XDA tham khảo nhé. Cũ mới link vẫn tốt.

huong1288

mình đang xài thôi mà.hôm qua mình vừa up rom TJs 23518 WM 6.5 Atom Exec Clean ROM.hưng mà đúng như bạn nói nó quá ngốn ram treo may ko dung dc.

huong1288

Ai dùng bản rom này cho mình hỏi cái: Tin nhắn tại sao mà mình gửi toàn ko dc vậy?mà khi nhận được tin nhắn thì nó hiện ở ngoài màn hình sau đó vào inbox thi ko thấy đâu cả.Ai biết cài đặt giúp mình với.thank!

JongZiZi

Có nhiều khi bạn chọn hiển thị dạng MMS hoặc Email nên ko thấy là đúng.
Vì SMS nằm chung với MMS, Email.... Bạn chọn lại đúng mục SMS xem.

ozzvn

Bản này mình dùng AE không ăn pin lắm, được 1ngày rưỡi nghe gọi, sau khi chỉnh sửa chút xíu ram free 19M-20M. Nhưng không dùng được Camera (??!), bật lên là treo cứng và phải SR mới xong. Không biết có bác nào bị giống mình không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: