• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Atom Life 6.5 beta 5 (build 21202)!

QuangThang89

Chà, đã có bản beta mới rồi àh, phải down về up thử cái đã, hi vọng sẽ fix 1 số lỗi của bản beta trước :D

redlaser

Bản Rom này chạy ngon thiệt.Vuốt trên màn hình Today nhẹ nhàng.Sửa được lỗi sms trong bản beta 4.Recover backup file của bản beta 3,các ứng dụng không bị lỗi.Free ram 21M.

huypham

Nhưng sao mình vẫn không vào Internet được vậy. Có bạn nào giúp mình với.

LRA

Thử cài trình duyệt Opera xem, chứ IE của 6.5 rất khó dùng.

QuangThang89

Đã test được 1 ngày, mọi thứ đều good, touch mượt hơn mấy bản trước, free ram sau khi SR là 22mb nhưng khi vào 1 ctr nào đó rồi out ra thì free ram chỉ còn lại có 20mb :(, phần Internet thì chưa thử vì chưa có thời gian đi Wifi :D,nói chung đây là bản rom clean lý tưởng cho các tín đồ AL :D

redlaser

Nhưng sao mình vẫn không vào Internet được vậy. Có bạn nào giúp mình với.

Mình kết nối wifi chạy internet ok không có vấn đề gì.Vào trang vnexpress.net rất dễ xem.Máy mình là atom life không biết bạn xài máy gì.

QuangThang89

Đây là box và rom của Atom Life mà, bác hỏi khó thế làm sao người ta trả lời cho được =))

huypham

Mình kết nối qua Wifi thì cũng OK. Nhưng qua activesync thì không được.

redlaser

Mình kết nối qua Wifi thì cũng OK. Nhưng qua activesync thì không được.

Mình vẫn vào net qua active sync được.Nếu AS rồi mà không vào internet được có thể bị tường lửa mạng LAN chặn lại rồi.Trước đây mình đã gặp vấn đề này.

Chỉnh sửa cuối:

bodaonhao10

em dùng thử rồi thấy tốt lắm.cài đặt mọi ứng dụng đều chạy nhanh lắm,chỉ tội là vào word nó ko hỗ trợ tiếng việt tới nhưng mà không sao chỉ cần cài fone tiéng việt win2003 là nó đọc được liền
cảm ơn mấy bác up rom mới cho anh em vọc nghe

QuangThang89

em dùng thử rồi thấy tốt lắm.cài đặt mọi ứng dụng đều chạy nhanh lắm,chỉ tội là vào word nó ko hỗ trợ tiếng việt tới nhưng mà không sao chỉ cần cài fone tiéng việt win2003 là nó đọc được liền
cảm ơn mấy bác up rom mới cho anh em vọc nghe
Muốn hiển thị được tiếng việt thì bạn cài font Tahoma nha :)
Hôm nay đã test Internet bằng Wifi, mọi thứ đều tốt, wifi vào ào ào, nhược điểm duy nhất của rom WM6.5 là free ram quá ít, vào trang wed nào có nhiều hình ảnh là báo full memory và đá ra lại màn hình today :(

LRA

1 là do RAM của AL chỉ có 64 MB, 2 là IE của 6.5 ăn RAM nhiều hơn 6.1.

QuangThang89

Mình có 1 cách nâng free ram lên đc ~24mb rồi, cái này mình đọc được bên xda-developers. Các bạn xài phần mềm Avanced Configuration Tool 3.3 tại đây http://www.mediafire.com/download.php?tnotmz2nyma. Cài vào main sau đó rum ctr. Chon mục Performances, ở mục File system cache size các bạn chọn 128kb sao đó SR lại máy vào memory sẽ có free ram ~24, ngoài ra các bạn có thể để auto ở mục File system cache cũng được (hiện giờ mình đang xài auto). Chúc vui :)

LRA

Bác này nói đúng.
Thông thường, cache càng cao càng tốt.
Nhưng riêng vụ AL này, thử ở bản 6.1, đặt mức 2 MB (advised) RAM chỉ ở mức 22, còn 128KB nó vọt lên 26.:))

huypham

Các bạn cho mình hỏi làm sao để bỏ đồng hồ trên thanh taskbar vậy?

QuangThang89

Bạn hỏi như vậy là sao, bạn muốn thay thế cài clock thành pin phải ko, nếu là như vậy thì bạn vào setting\clock & alarms, bỏ dấu tích ở mục "Display the clock on the title bar in all programs" nha, chúc vui :)