• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
BLACK & BLUE ROM WM6.1 WWE v5.0

Đã lâu rồi Tom ko có thơi gian release Rom cho anh em.Bây giờ mới hoàn thành việc học hành và có chút thời gian rảnh nên làm 1 bản Rom cho anh em thưởng thức vọc cùng Tom.

Bản Rom được build trên nền tảng Windows Mobile 6.1 mới nhất từ microsoft.
Được build 1 bản có Touch Flo cube và 1 bản không có Touch Flo cube cho các bạn lựa chọn .

Rom được giúp đỡ với sự cộng tác của Man PhamQuang
Một số thông số cơ bản của Rom.

Main features:

* WM6.1 version 5.2.19716 build 19716.1.1.0
* Office Mobile 6.1
* Office Zip and Fax viewers
* OneNote Mobile 12.0.4518.1055 [UPDATED]
* .NET Compact Framework 3.5 [NEW]
* Updated OEM

OEM applications:

* Comm Manager 2.0.0.0 [UPDATED]
* Enlarge Start Menu 1.1.31503.1 [UPDATED]
* Bluetooth FTP 1.2.31247.2 [UPDATED]
* Bluetooth BPP 1.6.1.0
* Task Manager 2.0.31261.1 [UPDATED]
* Audio Manager 1.2.1017717 [NEW SKIN]
* HTC Camera Album 1.0.1030720.0 [UPDATED]
* HTC Bluetooth QuickLink 0.4
* HTC Home 2.1.1005722 + Home Settings
* Quick Launcher 1.0.824711
* Connection Setup 1.0.31261.1 [UPDATED]
* SIM Manager 6.36 [UPDATED]
* SIM Tool Kit 4.52 [UPDATED]
* SMS Service
* HSDPA Switch
* Advanced Configuration Tool 2.0.2.0 [UPDATED]

Some Tweaks update :

* OS only ROM
* Big storage
* Optimized cache
* Bluetooth patch included
* Best Bluetooth A2DP settings
* Bluetooth DUN support
* SDHC support
*Updated Splash Niki Project
*Edit New Style with WM7 theme

Last edited by a moderator:

cantho

Pro quá ,khỏi cần phải nói gì nữa,em cảm ơn anh rất nhiều,lâu lắm rồi mới được up rom của anh Tom:D

labatvi

cám ơn bác Tom,em kiên trì dùng M700 để chờ bản rom này của bác đấy,em bắt đầu sục đây=D>=D>=D>

phuhama

Hụh, bác Tom & các bác cho em hỏi ngớ ngẩn 1 chút. Em úp bản ROM Black&Blue V5 của bác Tom ngon lành, nhưng khi mở máy lên lại thành version 5 của Black&Green :( Cho em hỏi cách chỉnh màu thành Blue có được không ạ?

tmn

Cám ơn bác TOM nhiều, đang down về để thưởng thức đây ạ

Em down rapid đến 13h là teo, đc 90% thôi, bác nào down đc ok, post tạm lên cho anh em dùng với nhé.

Thanksssssss!

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Bản 4.3 Pro có một số hạn chế khi detect Wifi có đặt pass WEP hoặc WPA (không detect được một số loại AP). Khi cài về bản ROM gốc WM 06 của HTC thì hoạt động rất hiệu quả detect ra mọi loại AP và mọi chuẩn bảo mật của AP luôn.

Tất nhiên là tốc độ và độ ổn định khi sử dụng các chương trình của các bản Rom B&B thì vẫn là the best rồi.
Đang loay hoay tìm cách down bản 5.0 của Tomcodon về mà chưa down nổi. Ai down được Up lên Mediafire dùm nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Một lần nữa cảm ơn Tomcodon chờ bản này cả tháng nay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Bản 4.3 Pro có một số hạn chế khi detect Wifi có đặt pass WEP hoặc WPA (không detect được một số loại AP). Khi cài về bản ROM gốc WM 06 của HTC thì hoạt động rất hiệu quả detect ra mọi loại AP và mọi chuẩn bảo mật của AP luôn.

Tất nhiên là tốc độ và độ ổn định khi sử dụng các chương trình của các bản Rom B&B thì vẫn là the best rồi.
Đang loay hoay tìm cách down bản 5.0 của Tomcodon về mà chưa down nổi. Ai down được Up lên Mediafire dùm nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Một lần nữa cảm ơn Tomcodon chờ bản này cả tháng nay rồi.

Bác vào đây mà down bản không có CUBE nè, em cũng đang down đây.

nguoixem

Member
Mình đã up xong bản này,giao diện đẹp và tốc độ nhanh hơn bản B&B4.3.Cảm ơn Tom rất nhiều

binhminhmuon

Mới không vào PV có 2 ngày mà đã đông vui quá thế này rồi :)
Kảm ơn Tom nhiều,bác để khối anh em "tụt huyết áp" vì đói Rom mới rồi nhá :p
nhưng mà mình không đow được trên Rapid...:(( hú hù hu,nhìn thèm quá, có ai giúp mình với!

zakk_black

Bác vào đây mà down bản không có CUBE nè, em cũng đang down đây.

Cảm ơn tmn đã share link đang down về cài thử. Tuy nhiên nếu có bản Cube thì tốt quá vì có nó rất tiện khi lười nằm đọc Spb Insight và một số trình đọc văn bản khác.

Không biết có bác nào trên này UP rom cho Artemis dùng Vista chưa nhỉ. Máy đang dùng Vista mà muốn up luôn tối nay nghịch thử nhưng còn ngại, nhỡ thành cục sắt nguội thì toi. :(

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé. =D>

tannguyen

binhminhmuon ban muốn down được bạn nên down bằng chương trình mặc định trên window mới được ,kg dùng phần mềm hổ trợ down nha,nhưng hơi lâu ,kiên nhẫn nha. chúc may mắn. rom 5.0 xài đã thật thank nha ihihihihihihihi

Status
Không mở trả lời sau này.