• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Desire Z(sense) cho T-mobile G2 (eViL's G2-Z)

hellboy424

Tình hình là mình đã uprom đựoc cho T-mobile G2. Sau các bứơc S-off và permament-root bạn đã có thể dụng Hboot để up rom cho G2

Các bứơc thực hiện như sau
- tải bản rom eViL's G2-Z
- Chép vào thẻ nhớ
- Tắt máy và vào chế độ Hboot ( volume down + power)
- máy sẽ tự động detect và flash

Bản rom này tưong đối ổn định mình chưa thấy lỗi gì, đặc biệt chế độ Fastboot rất phê , khởi động sau khi tắt máy chỉ mấy 3 giây và giao diện sense thì tuyệt vời. Bất cứ lỗi nào các bạn cứ post lên topic để anh em cùng thảo luận;;)

hellboy424

Cái vụ Unlock đó thì mình cũng ko có kinh nghiệm vì chưa đụng bao giờ, nhưng nghe nói trên các diễn đàn có bán keyunlock khoảng 500k cho 1 máy , Hồi máy mình mua nguyên seal nhưng mình ko phải nhập code gì cả chỉ mở lên rồi xài luôn thôi.

thomastn

Cái vụ Unlock đó thì mình cũng ko có kinh nghiệm vì chưa đụng bao giờ, nhưng nghe nói trên các diễn đàn có bán keyunlock khoảng 500k cho 1 máy , Hồi máy mình mua nguyên seal nhưng mình ko phải nhập code gì cả chỉ mở lên rồi xài luôn thôi.

máy của bạn mua ở đâu? có phải của T-Mobile hay nhà mạng nào khác? bạn có thề nói rõ xuất xứ của máy bạn cho mọi người tham khảo ko? hay là bạn mua phiên bản worldwide?

hellboy424

Mình cũng ko rõ một người bạn cũ trên tinhte xách tay về giúp mình , lúc nhận máy mình chỉ thấy cái hộp có nguyên seal , sau đó mình mở hộp rồi lấy máy gắn sim vào thì thấy máy ko hỏi gì cả cứ thề khởi dộng thôi. Mày mình chắc chắn là của T-mobile vì trên box có ghi mà. ko biết có phải bản worldwide ko. Mà có cách nào biết ko nhỉ vì mình đã perm-root và up bản rom của desire Z

tea1981

các pác cho hỏi vậy con g2 thuộc giống gì.Mình tưởng nó là bản quốc tế thì cứ táng sim vào mà dùng sao phải unlock chứ.dang định tậu 1 em g2 đây anh em giup đỡ với.. thankkkkkk

quocthai75

các pác cho hỏi vậy con g2 thuộc giống gì.Mình tưởng nó là bản quốc tế thì cứ táng sim vào mà dùng sao phải unlock chứ.dang định tậu 1 em g2 đây anh em giup đỡ với.. thankkkkkk
T mobile G2 to đoành trên đấy thôi bác..............

maxonevn

Hi Hellboy424
Mình mới mua 1 em G2 về để dùng, do mới bước vào Android nên chưa biét nhiều, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Đã down eViL's G2-Z nhưng không biết làm thế nào để up lên cả, thèm nhất cái Sense của Desire Z mà thèm quá.

Tình hình là mình đã uprom đựoc cho T-mobile G2. Sau các bứơc S-off và permament-root bạn đã có thể dụng Hboot để up rom cho G2

Các bứơc thực hiện như sau
- tải bản rom eViL's G2-Z
- Chép vào thẻ nhớ
- Tắt máy và vào chế độ Hboot ( volume down + power)
- máy sẽ tự động detect và flash

Bản rom này tưong đối ổn định mình chưa thấy lỗi gì, đặc biệt chế độ Fastboot rất phê , khởi động sau khi tắt máy chỉ mấy 3 giây và giao diện sense thì tuyệt vời. Bất cứ lỗi nào các bạn cứ post lên topic để anh em cùng thảo luận;;)

songsong69

bác chủ thớt ơi cho em hỏi. máy g2 của em root bằng Visionary. sau đó down cái rom của bác về chép vô thẻ nhớ rồi dùng rom manager để up rom nhưng sao nó cư tắt rồi hiện đi hiện lại màn hình màu trắng " HTC - quietly brilliant " vậy bác. máy em có bị sao ko vậy

Hoden

Super V.I.P
bác chủ thớt ơi cho em hỏi. máy g2 của em root bằng Visionary. sau đó down cái rom của bác về chép vô thẻ nhớ rồi dùng rom manager để up rom nhưng sao nó cư tắt rồi hiện đi hiện lại màn hình màu trắng " HTC - quietly brilliant " vậy bác. máy em có bị sao ko vậy

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=837042

dùng bản này đi bạn . rất good ép xung 998 MHZ chạy khá ổn , bản sense 2.2.1 proyo

songsong69

em chép rom vào sd card rồi dùng Rom Manager chọn mục up rom từ sd, làm như vậy đúng ko bác :)

songsong69

virtuous-vision_froyo_rom-v0.7.0
em mới vừa up rom này xong, nhưng mà máy bị tắt hoài, vậy là sao vậy bác :(

Hoden

Super V.I.P
virtuous-vision_froyo_rom-v0.7.0
em mới vừa up rom này xong, nhưng mà máy bị tắt hoài, vậy là sao vậy bác :(

Chọn wipe data/factory reset, nhấn Power sau khi up rom xong, hoặc dùng update.zip wipe sạch trước khi up bản mới cho nó làm sạch

mình dang xài bản [ROM] Virtuous v0.9.0 chạy khá mượt, nếu không tải bản của DHD up chạy cũng good ep xung lên 1,2 hz là chạy ngon lành thôi

songsong69

Chọn wipe data/factory reset, nhấn Power sau khi up rom xong, hoặc dùng update.zip wipe sạch trước khi up bản mới cho nó làm sạch

mình dang xài bản [ROM] Virtuous v0.9.0 chạy khá mượt, nếu không tải bản của DHD up chạy cũng good ep xung lên 1,2 hz là chạy ngon lành thôi

em sẽ tiến hành theo cách của bác: wipe data and cache rồi sau đó up rom v0.9.0

mà tren XDA, nhiều đồng chí bị tắt máy rồi. Mà còn nặng hơn, bị tắt máy, bật ko lên, phải tháo/lắp pin lại thì mới bật lên đc, còn em chỉ bị tắt thôi, bật lên ngon lành

hi vọng là tình trạng tắt máy bất tử này là do rom chứ ko phải phần cứng.
máy mới mua hơn chục triệu mà bị kiểu này chắc chết quá :((

Hoden

Super V.I.P
em sẽ tiến hành theo cách của bác: wipe data and cache rồi sau đó up rom v0.9.0

mà tren XDA, nhiều đồng chí bị tắt máy rồi. Mà còn nặng hơn, bị tắt máy, bật ko lên, phải tháo/lắp pin lại thì mới bật lên đc, còn em chỉ bị tắt thôi, bật lên ngon lành

hi vọng là tình trạng tắt máy bất tử này là do rom chứ ko phải phần cứng.
máy mới mua hơn chục triệu mà bị kiểu này chắc chết quá :((

nếu sợ thì tải bản SHIP rom về up cho lành, vấn đề bị tắt máy thì mình chưa bị, chắc sẽ bị thôi. :-?

Hoden

Super V.I.P
trước khi up rom thì có thể dùng file này up trước cho nó sạch máy rồi sau đó up rom máy sẽ chạy trơn tru và vào menu nhanh hơn thay vì khởi động chậm sau khi up xong

pham_0763

hic, mình làm hoài mà không được, anh em giúp với, màn hình boot của mình:
vision put ship s-off
hboot-0.82. 0000
microp-0425
radio-26.03.02.26_M
emmc-boot
đã copy rom vào thẻ nhớ, làm hoài mà không được...

namngh

hic, mình làm hoài mà không được, anh em giúp với, màn hình boot của mình:
vision put ship s-off
hboot-0.82. 0000
microp-0425
radio-26.03.02.26_M
emmc-boot
đã copy rom vào thẻ nhớ, làm hoài mà không được...

Có vẻ máy của bạn chưa được root thành công rồi! Lúc máy mình chưa root thành công cũng hiện ra thông số như vậy, giờ đã root được thì nó hiện ra kết quả thế này:
View attachment 188407

Hoden

Super V.I.P
Có vẻ máy của bạn chưa được root thành công rồi! Lúc máy mình chưa root thành công cũng hiện ra thông số như vậy, giờ đã root được thì nó hiện ra kết quả thế này:
View attachment 188407
không phải chưa thành công là là do bản rom ship cao nó nâng H-boOT lên thôi. MInh2 củng xài H-BOOT 82.00 up rom bình thường thôi.
còn ai muốn down xuống h-boot 0.72 eng s-off thì chạy bản này của mình là ok sẽ có H-BOOT eng -soff 0.72
http://www.pdaviet.net/showthread.php?119243-T-mobile-G2-b%E1%BB%8B-k%E1%BA%B9t-%E1%BB%9F-boot-screen&p=1572654&viewfull=1#post1572654

pham_0763

vậy tóm lại thì giờ mình phải làm sao để up được bản rom này??? nghiên cứu mấy ngày nay mà chưa ra :(
đã hạ xuống như của bạn nói mà vẫn không up được, máy báo wrong image gì đó, thật khó hiểu

Chỉnh sửa cuối: