• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM GingerBread chính thức từ HTC cho Desire Z [flashable đã test]

barclays

Thread bên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1169091
Bản này đóng gói lại từ ROM đc up GB qua OTA của hawst được rmk40 root để flash đc
Features:
  • Rooted with insecure ramdisk and latest Superuser/su.
  • Support for /system/etc/init.d scripts.
  • Busybox installed in /system/xbin.
  • Added large APNS list to /system/etc.
>>>>>>>>Không thêm bớt gì khác

Cách FLASH: Flash bình thường như những bản ROM khác:
Đổi tên thành update.zip hoặc Install ROM from SD card bằng CWM

Link DOWNLOAD

Cảm nhận bản thân
Sense UI hơi lag (so với các bản custom GB hiện tại như CoreDroid ported or InsertCoin)
Ngoài ra tất cả vẫn ổn, không có thay đổi gì đáng kể
Hồi sáng mình có việc gấp nên phải restore lại ROM ổn định để dùng nên ko làm vài cái screenshot cho mọi người được. Tuy nhiên nếu máy đã perm root và full S-OFF thì cứ backup và thử, ko có gì phải lo lắng:D

Ngoài ra các bạn cũng có thể thử bản hawst cũng đã đc root và deodexed: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1169004 (bản này mình chưa test)

15071973

rom nay la ,rom goc ha ban ,minh tinh up no ,len hoi cho ky ,chu up phai rom ship ,thi bo tay,ma no co muot ko vay ban,ban rom nay co hon may ban rom,.........unity v1.27.0 ,,ko ha ban

barclays

Bản này pack lại từ 1 máy đc up wa OTA rồi root, deodexed .... để flash được bth. Không phải shipped Rom nên bạn cứ flash thoải mái
Unity thì mình chí up chơi chứ ko xài nên ko biết thế nào. ROM này ko chỉnh sửa gì cả, nguyên Sense 2.1 CPU chạy 800Mhz. Flash thử rồi cảm nhận thôi bạn :)

danhchan1999

Các bác chỉ dùm là nhé: Máy mình HTC hàng FPT, Room hiện tại up qua OTA là 1.82.707.1, giờ mình thứ update GingerBread chính thức từ HTC qua OTA thì đều báo là ko có bản cập nhật. Giờ phải làm sao. Mình thứ Root như hướng dẫn trên này nhưng kô được. Nhờ các bác chỉ cho cách để up lên Room GingerBread chính thức từ HTC. Xin trân thành cảm ơn.

barclays

Các bác chỉ dùm là nhé: Máy mình HTC hàng FPT, Room hiện tại up qua OTA là 1.82.707.1, giờ mình thứ update GingerBread chính thức từ HTC qua OTA thì đều báo là ko có bản cập nhật. Giờ phải làm sao. Mình thứ Root như hướng dẫn trên này nhưng kô được. Nhờ các bác chỉ cho cách để up lên Room GingerBread chính thức từ HTC. Xin trân thành cảm ơn.

Đông nam á chưa có GB đâu bác à. Bác chịu khó chờ đến cuối tháng coi sao
hoặc downgrade xuống 1.34 rồi root soff này nọ sau đó up cái này (search forum sẽ có hướng dẫn). Nhưng em thấy cái này không khuyến cáo vì wá rắc rối, em làm thử 1 lần rồi :( Máy bác là Desire Z sẵn rồi thì chịu khó đợi, chắc cũng sắp có rồi

danhchan1999

Các bác xem giúp Desire Z hàng FPT của mình đã báo có bản cập nhật 2.3 qua OTA, mình đùng ĐT dow về nó báo 100% rồi nhưng sau đó máy tự cài thì lại báo lỗi và bắt dow lại. Mình dow lại đến 5 lần mà vẫn báo thế ko up được.