• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM gốc Atom Exec

Status
Không mở trả lời sau này.
hiện giờ mình đã cài WM6.1 củ Khoa-Ha nhưng muốn dơn về bản gốc. Vào SeeO2 nhưng trang web bị lỗi rồi! Anh em nào có bản gốc WM5 up cho mình lưu và chạy lại được ko?

TranMinhMan

Super V.I.P
SeeO2 đã bị khai tử, giờ O2 khu vực châu Á thành lập MWG. Nhưng MWG chỉ support từ Atom Life về sau này thui, ko có Atom Exec.:(
Bạn muốn lấy ROM original của Atom Exec thì wa đây xem sao!:D

Thanks các bro. MWG tìm không thấy gì cả. Tìm hôm qua giờ chưa thấy nữa!Anh em nào có pót cho mọi người với.

vào trang web đó down bằng megaupload không được bro ơi! Vừa mới mừng vì chuẩn bị dơn về nhưng link ko download được hic hic...

Last edited by a moderator:
Thanks các bro. Mình đã download được bản WM5 về rồi! Thôi cài lại cho nó lành. Xài bản 6.1 black của Khoa-Ha bị lỗi Sim không vào được nên sợ quá hú vía.

Ôi ! Mệt chết đựoc khi ngồi cài lại WM5 và 1 đóng chương trình. Nhưng dù gì thì nó cũng chạy ổn định hơn WM6.1 đẹp nhưng hay bị treo máy khi có 2 cuộc điện thoại đến cùng lúc.

Mình thử cài mấy bản WM6.1 nhưng bản nào cũng gặp lỗi. Có bản WM5 là cài vào ổn định nhưng mỗi tội phải cài đặt 1 đóng chương trình và backup lại.

Sonblack

Super V.I.P
Mình thử cài mấy bản WM6.1 nhưng bản nào cũng gặp lỗi. Có bản WM5 là cài vào ổn định nhưng mỗi tội phải cài đặt 1 đóng chương trình và backup lại.

Điều bạn nói chứng tỏ rằng: chẳng có gì là hoàn hảo, chúng chỉ là tương đối mà thôi, được cái này thì lại mất cái kia.

cóo anh em nào build bản rom WM5 với những chương trình mới ko? Sao bác PQ không làm 1 bản này nhỉ! Giao diện có hơi cũ nhưng chương trình mới sử dụng thì quá đã rồi!

TranMinhMan

Super V.I.P
cóo anh em nào build bản rom WM5 với những chương trình mới ko? Sao bác PQ không làm 1 bản này nhỉ! Giao diện có hơi cũ nhưng chương trình mới sử dụng thì quá đã rồi!

Mình cũng đã từng xài AE, và đã up ROM xuyên suốt từ WM5, WM6, WM6.1(ko chỉ ROM PV mà cả các bản ROM nước ngoài) và làm gì mà tệ như bạn nói. Có chăng là bạn quá khắc khe hoặc test ko kỹ ở các bản 6.1 thui, mọi người đều xài tốt tại sao chỉ riêng mình ko chấp nhận!? Tại sao phải quay ngược wá trình tiến hóa hả bạn!?(Hiện tại mọi người đều sử dụng WM6.1 tại sao phải quay lại WM5!?):-/

Medkid

sao bạn không tự làm mà lại đòi hỏi :-? ? Build rom có chỉ số mới là do sở thích của KTV làm Rom, bạn không thích thì đừng dùng,quay lại với bản rom chính hãng 5.0 cũng là lựa chọn của bạn kia mà, đâu có ai có (và cũng đâu có ai dám có) ý kiến về việc bạn chọn bản rom nào đâu ? :O

PV là sân chơi là nơi chia sẻ của các Mem mê PPC, không phải là cái thùng đáp ứng, bạn muốn gì thì PV phải đáp ứng cho bạn sao ?

Chúc bạn vui !!

PS: Việc bạn hỏi về Rom chính hãng cho Atom exec đã có người trả lời bạn rồi nghen, mình lock topic tại đây luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.