• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERALD WM6.1 WWE_6.1.405.02_BUILD 20270.1.3.1

Microlab071966

ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.02

***CE OS 5.2.20270-BUILD 20270.1.3.1***

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của MAN PhamQuang T.Mod Lamson để có thể ra mắt bản ROM này.

Giao diện Diamond.

Ứng dụng gồm:

.HTC_Home_v2_0_814_722
.BatteryStatusExt_1_05
.Bigix Mode SMS
.CommManager_2_1_3_0
.DxC_IPhone_Dialer_Black_WWE_v_3b
.HTC Enlarge Start Menu
.Keyboard Skins - BL Black
.LargeTitleBar_2_35_0_0
.Calculator_Skin (Diammond Skin)
.Random Access Skin - Touch-IT Blue
.ROM Setting
.Schaps_AdvancedConfig_v2_1_0_0
.TaskManager_2_1_33803_1
.Tray Lank
.Simmanager Version 6.49
.PPCPimBackup v2.8.0.0
.Synchro Time v0.94
.PHM regedit v0.70

Rất mong mọi người đóng góp ý kiến rút kinh nghiệm cho những bản sau.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Nhìn ưng ý lắm,tiếc rằng đang ở QN và không mang Herald theo nên chưa test ngay được.Hai hôm nữa phải thử mới được.Thanks microlab71966!

saiyogo

Mình đang xài bản ROM của bạn đây, mình thấy rất tốt.
HTC Audio Manager hình như gặp phải lỗi là khi chạy vài phút màn hình tự động tắt thì âm thanh bị lỗi, ngoài ra skin của Audio Manager khi ở chế độ Portrait mà file nhạc dài hơn 1 giờ thì khi chạy đến đó Elapsed Time sẽ bị ăn mất chữ số hàng đơn vị của số chỉ giây, kiểu như 1:23:45 thì bị che mất số 5.
Mình dùng HTCP4350.
Cám ơn bạn nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Bản ROM này chạy cũng được đấy.Tuy nhiên mình có vài nhận xét sau:
-Thỉnh thoảng khởi động ứng dụng hơi chậm một tí.
-Có thể remove HTC Home,Getting started.
Chúc mừng mong chờ bản tiếp theo từ VIP microlab071966!

ratmitdac

Chưa thử, xong cũng xin cám ơn bác microlab... cái bản bác cài giúp em hồi tết, em thấy chạy là ổn nhất. Thử sử dụng bản này xem thế nào.

Lamson

Well-Known Member
Mình không có Herald để thử. Khi mình làm bản ROM đầu tiên lem nhem lắm đâu có được ngon lành như thế này.
Chúc mừng Microlab1966 =D>=D>=D>=D>

Microlab071966

Chưa thử, xong cũng xin cám ơn bác microlab... cái bản bác cài giúp em hồi tết, em thấy chạy là ổn nhất. Thử sử dụng bản này xem thế nào.

Mình không có Herald để thử. Khi mình làm bản ROM đầu tiên lem nhem lắm đâu có được ngon lành như thế này.
Chúc mừng Microlab1966 =D>=D>=D>=D>

ratmitdac đã về nước chưa vậy?Rất cảm ơn anh em và nhất là bác Minh(Lamson) đã cổ vũ cho em,đặc biệt bác lại bên quân khu Prophet sang thăm và khích lệ tinh thần của tân binh như em.Mấy hôm rồi vừa đi Cửa lò cùng gia đình nên hôm nay mới vào để tham khảo sự nhận xét của anh em.

ratmitdac

Chào bác microlab, em vẫn chưa về bác ạ. Tháng 10 mới về cơ, hy vọng sẽ đi bia bọt với bác một bữa. Hôm tết vội quá. May quá, em chưa kịp dùng cái này của bác, bác đã cho một cái mới rồi. Dùng luôn cái mới cho hoành tráng bác nhỉ.