• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom HTC HD - Miri WM 6.1 - 21054 - MANILA 2.5 :: V 3.0

Mình chưa sử dụng bản này nhưng ROM của Miri rất tuyệt, chạy ổn định, free Ram lớn, bằng chứng là topic của Miri có gần 2M lượt view.

tuandung304

bản này hồi trước đã từng xài qua, có 1 lỗi là phím home ko sử dụng được, theo em thì v2.1 của miri là ít lỗi nhất

headone

ROM của MIRI nhanh mượt, ít BUG nhưng điều phiền nhất với người Việt mình là không hỗ trợ tốt UNICODE. Nên khi nhắn tin với mấy em rất sợ bị hiểu nhầm :D

namfat

ROM của MIRI nhanh mượt, ít BUG nhưng điều phiền nhất với người Việt mình là không hỗ trợ tốt UNICODE. Nên khi nhắn tin với mấy em rất sợ bị hiểu nhầm :D

Không hỗ trợ Unicode thì nói làm gì các bác nhỉ. Không nhắn tin đc T.Việt đã đành. E-mail và Web cũng bó tay hay sao.
@Đức thử test ROM này xem sao nhé. Dạo này mình hơi bận nên chưa có thời gian test ROM.

ntt2006

Theo thông tin thì đây là version cuối cùng của Miri cho Rom WM6.1 với M2.5

doquangduc

Well-Known Member
Đã test bản này, đúng là phím home không hoạt động, nhưng bù lại Bản này tốc độ nhanh và ổn định. Rom khởi động là 34%. Chỉ cần cài vnsysfont là được.

namlh

Bản này dùng CHTEditor version mấy để sửa Home Tab pác nhỉ ? Tôi muốn sửa Quick Link thành 4 cột. Để 3 cột vỡ icon quá

Chỉnh sửa cuối:

nilt02

nếu bạn nhắn tin bằng tiếng việt thường hệ thống sẽ báo là 2 tin nhắn, mặc dù số ký tự <160 ?

Kien_nc

Bản này dùng CHTEditor version mấy để sửa Home Tab pác nhỉ ? Tôi muốn sửa Quick Link thành 4 cột. Để 3 cột vỡ icon quá

Hình như không được bạn ạ. Tôi đã thử cài để sửa mà không cài được