• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

blackdoor

Manager

• Venom Tweaks are not implemented yet (Including xLoud)
  • Camera burst mode takes only 2 pictures and stops
  • Camera panorama mode takes only 1 picture and stops
  • Opening color options in messages will FC

- IMPORTANT: Before reporting any bugs make sure they are not already reported and listed on above list and use the SEARCH function to see if anyone had similar issue and if they where able to resolve it. If you want to make a bug report please use Bug reporting tool inside Tweaks and provide those logs to developers with detailed description how to reproduce this bug.

Full rom download:

ViperS/C2 v5.3.0

[*] Main Link AFH

Old version's:
[HIDE]
ViperS/C2 5.2.0 - FULL WIPE MANDATORY

MD5: cdd79171b341283b291e9a3f12996f76

Main Link Dev-Host

ViperS/C2 5.1.0
Full ROMs:
MD5: cdd79171b341283b291e9a3f12996f76

[/HIDE]

OTA 5.2.0:

Sense 6 keyboard installer:

Venom Kernel flasher for S-ON user's:

ViperS/C2 5.2.0 (May 20)

[HIDE]
* Aroma UI tweakups
* Minor re-optimization to all apks/jars (Saves very minor RAM when using some apps)
* Dalvik heap adjustments for better ram management
* Disabled some system loggers
* Added additional and re-arranged system languages selection
* Updated dalvik system libs from Desire 700 1.80.708.8
* Updated Play services 5.0.89 (Fixes Wakelocks)
* Updated Google play store 4.9.13
* Updated all market apps
[/HIDE]

hiepgabacninh

ai test trước cho cảm nhận đi :3

mình đã cài hôm qua.âm thanh không tốt,vẫn rè. không có âm báo thức,venom tweaks còn thiếu nhiều thứ.pin tương đối tốt.nghe gọi, wifi bình thường. ai trải nghiệm thì cùng góp ý nhé!

ai test trước cho cảm nhận đi :3
Ngon, ổn định và pin khá tốt. Tuy nhiên cần remove các ứng dụng của Google không xài được hay ít dùng như Play Book, Play Magazine, Play Movie, Hangout,...

mình đã cài hôm qua.âm thanh không tốt,vẫn rè. không có âm báo thức,venom tweaks còn thiếu nhiều thứ.pin tương đối tốt.nghe gọi, wifi bình thường. ai trải nghiệm thì cùng góp ý nhé!
Âm báo thức bình thường bạn nhé.

vậy còn camera và beats audio thì sao bạn :D
Camera và Beats audio ngon lành...:D

Mod ơi! ROM này có chay được trên Sen 4G không vậy?
Chạy được bạn nhé.

hiepgabacninh

Ngon, ổn định và pin khá tốt. Tuy nhiên cần remove các ứng dụng của Google không xài được hay ít dùng như Play Book, Play Magazine, Play Movie, Hangout,...

Âm báo thức bình thường bạn nhé.

Camera và Beats audio ngon lành...:D

Chạy được bạn nhé.

bạn hương dẫn giùm mính cái vụ báo thức này cái! không lấy được báo thức. thank bạn trươc nhé

cybersix59

ai có Radio nào ngon ko cho mình với :( wifi mình dò xa kém quá :( phải đứng sát cục wifi mới lên nổi :( có cách nào khắc phục cái này không nhỉ :(

brest

Sau 1 ngày chạy thử em thấy cũng được, tuy còn một vài thứ như Tweaks còn thiếu nhiều thứ không như ver 3.x ( muốn apply theme hoặc skin mới không biết làm sao??)
Đã vậy máy em còn bị thêm lỗi không hiện menu ở home screen ( dù đã cài cả 2 cách full wipe và without wipe).

thanhnamst89

bạn cho mình hỏi cái ViperS 5.0.0 này có khác j cái ViperS v3.1.4 không? dùng cái nào thì hay hơn?
cảm ơn bạn.

iphone80

5.0.0 chạy sense 5 con 3.1.4 chạy sense 4+

bạn cho mình hỏi cái ViperS 5.0.0 này có khác j cái ViperS v3.1.4 không? dùng cái nào thì hay hơn?
cảm ơn bạn.

Mỗi cái có 1 cái hay. Cảm nhận thấy pin 5.0 tốt hơn, camera chưa ổn định lắm, quay video đôi khi ko lấy nét được. Dùng sense 5 thấy lạ, thú vị.

thanhnamst89

Mỗi cái có 1 cái hay. Cảm nhận thấy pin 5.0 tốt hơn, camera chưa ổn định lắm, quay video đôi khi ko lấy nét được. Dùng sense 5 thấy lạ, thú vị.

Thank bạn. Bạn dùng bản 5.0 có chỉnh dc cái thời tiết hiển thị thời tiết của Hà Nội ko? mình chỉnh mãi nhưng nó toàn ra vị trí hiện tại.

blackdoor

Manager
Thank bạn. Bạn dùng bản 5.0 có chỉnh dc cái thời tiết hiển thị thời tiết của Hà Nội ko? mình chỉnh mãi nhưng nó toàn ra vị trí hiện tại.
Không dùng định vị tự động nữa, add thủ công location là Hà Nội vào thì được thôi.