• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM linux cho BA

xlem

tình hình là em thấy các forum trên thế giới nó đang bàn tán tứ tung cái nè mà anh em PDAViet mình vẫn chưa có ai vọc cả :-?? mà thiệt tình em cũng thấy hay thiệt , em đang down và chuẩn bị test thử xem cái em linux chạy trên BA nó ra làm sao . Em post link ROM linux của BA ở đây các bác vào tham khỏa nhá , có j em sẽ dịch cho các bác sau vậy ạ :D các bác chờ em một vài hôm nhá em sẽ dịch sát nghĩa nhất có thể cho các bác hiểu cách cài đặt , xem ra cũng lằng nhằng lắm các bác ạ :-?

còn đây là link của em nó ạ , em có vài cái hình muốn gửi các bác nuôn :D

http://www.handhelds.org/moin/moin.cgi/BlueAngelHowtoInstallLinux

còn đây là ảnh minh họa sau khi setup :D

Em đọc thông báo thấy bảo đây đang là bản thử nghiệm nên có nhiều lỗi đặc biệt là phần cứng ( wifi , bluetooth , ..... ) nên bác nào muốn vọc thì hãy vọc nhá , còn ai muốn sài bt thì hok nên sài :D , em đang sài 2 máy nên em vọc thẳng cẳng :D >:)

Chúc các bác vui vẻ với con BA của mình :D ( nếu bài có rồi :(( thì em xin mod tha cho em và del bài nuôn ạ hic hic :-S )

vnvn

cái này cũng hay thật á , nhưng cách cài đặt cũng phức tạp quá hix hix , cái o2s đọc thẻ thì được nhưng ko ghi trên thẻ ko được , chắc cài ko được rồi , cũng chưa biết tại sao nữa ~m~

phuonglev

Cái này có từ lâu rùi, chỉ là phép thử cho biết sức mạnh của PPC thui (kiểu gì cũng sài được), chẳng để làm gì :D

toitoi

nhìn hình như rất phức tạp hơn cả up room.bác ơi cái cái này vào chỉ để tham khảo thôi chứ.linux lam sao bằng WM.dù sao cung cam ơn thành ý và công sức của bác.có việc cho anh em vọc .hoan hô cái

NBLam

Uh, tui cũng nghe nói cái này lâu lâu rồi nhưng hổng muốn vọc, vì nghe nói nhiều lỗi lắm. Với lại cái giao diện có vẻ hơi đơn điệu mặc dù có quá nhiều thứ được show ra nhỉ. Cái ảnh screenshot to thế mà các icon còn mờ mịt thì chắc trên thực tế chắc các icon vừa bé vừa chả nổi tí nào cả. Hơn nữa các phần mềm dùng với WM ngon lâu nay chắc gì đã chạy được trên Linux.

Mí lại, quan trọng là WM nhà mình có nhiều cooker, chọn ROM thoải mái, trong khi Linux chưa thấy đâu cả.

Wait, wait, wait more....

xlem

em rất cảm ơn các bác đã quan tâm , tình hình là lằng nhằng thật , đến h em cũng chửa có vọc đc 0.00001% nào linux cả :(( cũng chỉ vì nó lằng nhằng quá , BA của mình phải chia ổ bằng tay trên thẻ nhớ :-SS <~~ cái nè ngại nhất đó à :-ss sau đó copy file tùm lum lên rồi chạy file cài , hic hic mệt khủng khiếp , em cũng đành đầu hàng vậy...... bác nào đã vọc được rồi xin cho ý kiến với ạ , em nà em bó tay (nhưng chưa phải toàn tập đâu nha , tham vọng nhiều lắm đó :-" b-) =)) )

Một lần nữa em nhiệt niệt cảm ơn sự quan tâm của các bác đã dành cho em hí hí hí .

dnsonv

Dòng BA này trâu bò thật, kiểu j cũng chơi được. Ai muốn nghịch cứ up thử cho biết.

NBLam

HeHe, thế có bác nào up thành công rồi ko nhỉ? Hình như ai cũng đang chờ thì phải ;P

xlem

ủa lạ nhể :-?? sao em thanks các bác mấy bài viết niền mà h trên hố sơ của em nó hiện toàn 0 là 0 nhể :-??

NBLam

Chắc mới bị lỗi database bác ạ. Tôi được thanks một loạt cũng mất hết rồi, hic, công toi bao nhiêu cố gắng...

vnanhvn

Úp xong em cảm thấy nhẹ hết cả gánh nặng, gì mà châm thế chứ, yếu tất cả về mọi mẹt..........nhưng dù sao dùng để cho biết mừ............cảm ơn bác nhé ^^!

NBLam

Hì, thế thì chờ thôi, thần kinh mình hơi kém nên chắc chỉ UP WM được thôi :D Mà ROM WM6.1 cũng sắp ra rồi, ko dại gì cài Linux lúc này nhỉ.

TaQuangDuc

định không nói gì, nhưng cách đây không lâu, chiu vào 1 cái diễn đàn PDA nào đó, rồi tìm hiểu về Linux cho BA thì được biết, chưa có bản Linux nào thực sự cho BA cả. Mọi người cũng khuyên nên cài Linux trên thẻ nhớ, chạy song song 2 hệ điểu hành, để đến khi quay lai WM cho đỡ vất vả.

Anhtoitb

Đến tận hum nay rùi mà không thấy cao thủ nào bàn tiếp về Linux cho BA cùng cách cài đặt nó trên thẻ nhớ để chạy song song 2 hệ điều hành!
Có cao thủ nào biết xin vui lòng chỉ giáo để anh em mở rộng hiểu biết!

TaQuangDuc

bài này cũ rồi và cũng đã từng bị chỉ trích là có chữ tinh tế trên hình chụp screen.
BA chạy ngon Linux nhưng không đủ driver tương thích cũng có nói rồi bạn ạ

lttung

Không biết sau 6 tháng thì tình hình Linux cho BA có gì mới không các bác nhỉ ?