• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM Magic] Ginger yoshi 1.4 (android 2.3.5) for 32b and 32a

bajasu520

Hôm nay có con Magic để vọc, làm thử vài ROM, cuối cùng thấy bản này ok, các bước thực hiện tương đối đơn giản nên giới thiệu cho ae dùng thử

*** ROM này của tác giả yohshua, link bài viết bên Xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=932118

Thông tin :

attachment.php
attachment.php
attachment.php

ginger yoshi 1.3
last 2.3.4 base next will be 2.3.5 ^_^
cm screen shots built in
new wallpaper
good speed boost ^_^
bug fixes ^^
cm updats
maxthon update in the add on folder really good ^^
ginger yoshi 1.4
many bug fixes from CM
2.3.5 based ^_^
abit faster
boot anim added back
new radio rom has linda and normal rom has the cm file manager

Yêu cầu :

for 32b you need SPL 1.33.0013d and RADIO 2.22.28.25 or 27.08 just flash normal ginger yoshi
for 32a you need SPL 1.33.2010 or 1.33.2009 and RADIO you will need the old radio(3.22) flash 32a kernel
if you are on 32a new radio then download the ginger yoshi 32a new radio just flash 32a new radio

***Link
- Bản Ginger yoshi 1.4 fix dành cho 32a/32b

- Bản Ginger yoshi 1.4 dành cho các máy 32a có Radio cao hơn

- Kernel http://www.mediafire.com/?ss1f61a8c6colv8

Hướng dẫn cho bác nào chưa biết :

1. Fullwipe
2. Flash rom
3. Flash Kernel
4. Cảm nhận

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ticoi_3d

cái này bạn đã dùng chưa và cảm nhận như thế nào???? với lại cho cái hướng dẫn cụ thể đi, mình chưa up bao giờ @@!

letinhclover

Hướng dẫn cho bác nào chưa biết :

1. Fullwipe
2. Flash rom
3. Flash Kernel
4. Cảm nhận

bác có thể hương dân chi tiết hơn về đoạn này không ah.em ga quà quá

hai_phanthiet

mấy bạn dùng android lâu rồi cho mình hỏi khi down các ứng dụng về thì mình vào phần nào để install nó ra, mình mới dùng nên không biết mong đc chỉ giáo

ticoi_3d

mấy bạn dùng android lâu rồi cho mình hỏi khi down các ứng dụng về thì mình vào phần nào để install nó ra, mình mới dùng nên không biết mong đc chỉ giáo

đây là rom của máy chứ không phải phần mềm, ,bạn coppy vào thẻ nhớ rồi tiến hành update.
Nếu là HTC Magic thì có thể tham khảo ở>> đây<<