• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] [MAR 1 2011] Froyo by Laszlo - Just Another Awesome Rom 5.2

realmadrid_cf

Đây là 1 bản ROM mà có thể nói là hoàn hảo nhất đối với Dream (G1) trên nền 2.2.1
Các bro cứ test thử đi không hối hận đâu, nó là bản ROM đang hot bên XDA.
Những gì có trong ROM
* Newest compilation of CyanogenMod Froyo Tree
* Google Apps: Market 2.3.2; Talk; Genie; Rest You can download via Pacman at device configuration
* Natvie App2EXT [Magpie] by Firetrat & NLJ with native EXT partition mount via Vold [xVold] by NLJ (Control via Extras/Settings)
* Control SWAP via Extras in Settings by NLJ
* Control CPU via Extras in Settings by NLJ
* ezTery's/pershoot's/me 2.6.34.8 kernel for 32B with 2708-combo support (Up to 633MHz)
* SpareParts included in Extras/Settings
* MinimalGreen mixed with Gingerbred theme (Black/Green look with ubuntu font)
* en_US/de_DE/hu_HU/en_GB/it_IT/nl_NL/es_ES localization
* LauncherPro FREE instead of ADW/L2
* Only ~46MB size! (Removed lots of unneeded stuff..)
Yêu cầu:
G1 phải có
SPL: 1.33.0013d (hboot)
RADIO: 2.22.27.08 / 28.25
Bộ combo SPL và RADIO này sẽ cho G1 14MB free RAM
Để flash bộ combo Radio/SPL này yêu cầu bạn phải có danger SPL (1.33.2005)
Khi đã có DangerSPL thì đầu tiên flash RADIO này:
http://www.mediafire.com/?8ygf3w70nch8wgw
Download cho vào thẻ nhớ, boot vào Recovery và flash như bình thường. Sau khi fllash xong kiểm tra chắc chắn đã OK chưa bằng cách vào bootloader (Power+camera) Nếu là 2.22.27.08 rồi thì download tiếp SPL: http://www.mediafire.com/?zj0ap4jc2x1np6
Download cho vào thẻ nhớ và flash như flash ROM, chờ flash xong thì vào lại bootloader kiểm tra, nếu là SPL: 1.33.0013d thì OK
* Sau đó download bản ROM này: http://l-rom.googlecode.com/files/froyobylaszlo-5.2.zip
Flash và thưởng thức.
Muốn kiểm tra Ram free thì vào terminal gõ free bạn sẽ thấy 112MB chứ ko còn là 96MB nữa.
Tác giả đã remove những thứ không cần thiết sau:
Removed:
*media & bootanim (Replaced by mine)
*fonts/DroidSansHebrew.ttf
*fonts/DroidSans.ttf (Replaced)
*fonts/DroidSans-Bold.ttf (Replaced)
*fonts/DroidSerif-BoldItalic.ttf
*fonts/DroidSansArabic.ttf
*fonts/DroidSerif-Bold.ttf
*fonts/DroidSansMono.ttf
*fonts/DroidSansThai.ttf
*fonts/DroidSerif-Italic.ttf
*fonts/DroidSansFallback.ttf
*fonts/DroidSerif-Regular.ttf
*app/Term.apk
*app/Launcher2.apk & ADW.Launcher
*app/Development.apk
*app/SpareParts.apk (Moved to Settings/Extras)
*app/Provision.apk
*app/Email.apk
*app/QuickSearchBox.apk
*etc/NOTICE.html.gz
*Other/which/is/not/that/important
Khi boot vào sẽ lỗi font tiếng, bạn push bộ font support tiếng Việt vào là OK
index.php
index.php

delow

Đã cài bản này đc hơn nửa tháng nay..chay rất ok..ko hao pin, mượt..nhưng không hiểu sao G1 của em up FW của thằng này vào khi reset lại máy là không thấy SD card đâu nữa..bệnh này là bệnh gì vậy mấy anh ơi..?????

0982527969

mình cũng bị như thế...nên mình up lên 2.3.4 chạy phà phà.hết bị lỗi đó.hehe

T

trungquanbds29

Guest
Máy em hàng EU,
Cấu hình:
Firmware version: 1.6
Baseband version: 62.50s.20.17U_2.22.19.26I
Kernel version: 2.6.29-00479-g3c7df37
android-build@apa26 #19
Build number
DRC92

có up được fw này ko vậy mấy bro? em đã cài androot và có superuser permission rồi.

sao em không thấy SPL đâu hết.

Cám ơn nhiều

venusian

Moderator
Máy em hàng EU,
Cấu hình:
Firmware version: 1.6
Baseband version: 62.50s.20.17U_2.22.19.26I
Kernel version: 2.6.29-00479-g3c7df37
android-build@apa26 #19
Build number
DRC92

có up được fw này ko vậy mấy bro? em đã cài androot và có superuser permission rồi.

sao em không thấy SPL đâu hết.

Cám ơn nhiều

bạn phải vào hboot thì mới kt đc SPL nhé. Tắt hẳn máy đi. giữ phím camera và ấn phím nguồn để vào hboot.
còn cài đc hay ko thì bạn phải kt lại SPL của bạn là bao nhiu.

T

trungquanbds29

Guest
bạn phải vào hboot thì mới kt đc SPL nhé. Tắt hẳn máy đi. giữ phím camera và ấn phím nguồn để vào hboot.
còn cài đc hay ko thì bạn phải kt lại SPL của bạn là bao nhiu.

khi vào hboot thì màn hình rainbow hiển thị như sau:

DREA110 PVT 32B
HBOOT-0.95.0000
CPLD-4
RADIO-2.22.19.26I

Sep 2 2008

đã hạ xuống RC29

Vậy làm sao có được SPL: 1.33.0013d (hboot) và RADIO: 2.22.27.08 / 28.25?
Có cao thủ nào giúp ko?cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

helloyousucker

khi vào hboot thì màn hình rainbow hiển thị như sau:

DREA110 PVT 32B
HBOOT-0.95.0000
CPLD-4
RADIO-2.22.19.26I

Sep 2 2008

đã hạ xuống RC29

Vậy làm sao có được SPL: 1.33.0013d (hboot) và RADIO: 2.22.27.08 / 28.25?
Có cao thủ nào giúp ko?cám ơn nhiều.

đầu tiên bạn hãy tải 1 bản custom recovery, khuyến khích dùng RA recovery v1.7, down tại đây ;;)
http://rapidshare.com/files/387558151/recovery-RA-dream-v1.7.0.img
bạn down về, đỗi tên là recovery.img và copy vào thẻ nhớ

sau đó bạn mở màn hình chính (phím ngôi nhà)
bấm enter 1 lần, ngưng 1 giây bấm enter lần nữa gõ telnetd (nó sẽ vào contact search, nhưng không sao cả)

lên market tải telnet về, sau đó mở telnet bấm connect, nếu nó không báo failed thì sang bạn hãy gõ
flash_image recovery /sdcard/recovery.img
nếu thấy hiện dấu ## thì bạn đã cài xong recovery, nếu không thì gõ lại

sau đó hãy down lần lượt 5 file sau và copy vào thẻ nhớ

1)DangerSPL (hboot1.33.2005) ( với phiên bản radio của bạn thì đã sẵn sàng)
http://cmw.22aaf3.com/dream_magic/common/hboot/dream_magic.hboot-1.33.2005-signed.zip

2)Radio.zip
http://www.mediafire.com/?8ygf3w70nch8wgw

3)hboot.zip (1.33.0013d)
http://www.mediafire.com/?zj0ap4jc2x1np6y

4)oshaka super wipe
http://www.megaupload.com/?d=0VQ4D40M

5)bản rom trên đó :))

bây giờ tắt G1 và vào recovery mode ( home + power)

!!! Tới bước này hãy làm theo thứ tự nếu không máy bạn sẽ bị BRICK, tốn 250k để sửa đấy !!! >:)

1)chọn choose zip from sd card, flash DangerSPL (Radio của bạn đã ok) bấm home để xác nhận, khi xong chọn reboot máy bạn sẽ reboot 2 lần, đè phím home tiếp để vào recovery

2)flash radio.zip
lần này sẽ giống như DangerSPL nhưng sẽ lâu hơn, khi xong vẫn chọn reboot và máy sẽ khởi động 2 lần và tiếp tục đè home để vào recovery

3)flash hboot.zip (chính là SPL mới),reboot và kết quả vẫn như 2 lần flash trên

4)flash oshaka super wipe (lưu ý là trước khi cài 1 bản rom nào đó bạn hãy flash cái này để xóa sạch bản rom cũ), sau đó reboot

5)flash rom (cái này sẽ khá lâu, khoảng 5p), sau đó reboot

6) máy sẽ hiện mà hình khởi động một lúc rồi hiện dòng chữ froyo by laszlo khoảng 5p và xin chúc mừng bạn đã flash rom thành công :D

T

trungquanbds29

Guest
Cám ơn các bro nhiệt tình giúp, em đã làm được rồi, đang search trên 4rum mình về cách cài font viet cho em nó.

hôm trước ko làm được do "em gặp vấn đề chính là ko boot bằng thẻ nhớ được, phải mua thẻ nhớ mới và dủng goldcard ghi lên thẻ nhớ thông qua card reader (thử trên G1 nó ko chịu)." nhờ đó đã boot được từ sdcard. hạnh phúc quá

helloyousucker

để cài font cho g1 với rom này, bạn cần 3 file (có thể lấy ở thư mục system/fonts của 1 bản rom có hỗ trợ tiếng việt ) clockopia.ttf , droidsans.ttf , droidsans-bold.ttf, copy 3 file trên vào thư mục fonts của thẻ nhớ , lên market tải phần mềm typefresh về để đổi font

happytoon

để cài font cho g1 với rom này, bạn cần 3 file (có thể lấy ở thư mục system/fonts của 1 bản rom có hỗ trợ tiếng việt ) clockopia.ttf , droidsans.ttf , droidsans-bold.ttf, copy 3 file trên vào thư mục fonts của thẻ nhớ , lên market tải phần mềm typefresh về để đổi font
a có 3 file này hok??gửi lên cho ace đi...^^..cũng đang tìm hướng dẫn cài fonts tiếng việt mà hok cần hạ xuống RC29 ( ai biết chỉ giúp e nha )..tks nhiều....

vuvantuan59

rom này chạy nhanh ổn định nhất là kết hợp với launcher adw ex và dùng root explorer chỉnh sửa mục app nhanh ....