• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIX Viper163 + Inspiration: FAST, NO LAG, NO REBOOT, BATTERY GOOD, STABILITY

vietcad

Member
Bản ROM này thích hợp với Anh em nào thích ổn định, không cầu kỳ ( Không cần phiên bản mới như JB....)Xin giới thiệu với anh em bản ROM STABILITY của mình vừa mod. Sau một thời gian chạy thử hai bản ROM tốt nhất của Sense 4.1 là Viper 1.6.3 và Inspiration. Mỗi thằng có một ưu nhược khác nhau. Kể cả Viper các phiên bản cũng có các lỗi lặt vặt. Viper1.6.3 thì đẹp nhưng chậm lag tốn pin còn Inspiration thì nhanh ổn định nhưng thiếu TWeak bất tiện nhưng là ICS 4.0.4 Full nên cực mượt và pin OK. Mìnhđã MOD để MIX chúng lại thành bản ROM mới dựa trên nền Viper 1.6.3. Sau một thời gian dùng rất tốt nên chia sẻ cùng anh em :

1- Lược bớt một số App ít dùng và hao pin.
2- Thêm bàn phím Mới của HTC to dễ dùng
3- Dùng Polaris 4.0 làm trình Doc và Excell mặc định ( cực tiện cho ai yêu văn phòng)
4- Thêm Dolby tăng âm
5- Mix lại sound cho máy to rõ hơn khi nghe nhạc hay chuông
6-Tích hợp Google Now
7- Venom Tweak, VenomHUB,Beats Audio...
8- Chỉnh lại Music làm mặc định
9- Các phong cách màn hình khóa
10- Chụp ảnh không nén file lên đến 8mb, quay phim fullHD đạt 40mb birates ( khủng quá nhỉ)
11- And more......

Hãy nhấn Thanks khi bạn cảm thấy bài viết có ích !

XIN MỜI ANH EM DÙNG BẢN ROM ViperS_mix_Insparition_Final :

http://www.fshare.vn/file/DHZQ6N4INF/

21-8 -2013 : Update Sound tăng chất âm, tăng 30-40% âm lượng cho tai nghe
http://db.tt/g7AOatbU

1- THÊM NHIỀU APP MỚI NHẤT
2- LẤY LẠI VENOM TWEAK 163
3- MOD LẠI LIB ĐỂ PIN ỔN HƠN
4- LƯỢC BỎ GOOGLE NOW GÂY TỐN PIN
5-....and more
........

Chỉnh sửa cuối:

hai_fish9999

I'm first.
Good performance, good battery life, stable. Very usefully to use like daily driver. Thanks.

Haven't Vietnamese's keyboard so can't type tieng Viet. Sorry.

vietcad

Member
Bản này em fix lỗi nhỏ cơ bản hoàn thiện hơn anh Hải ạ. Duyệt Browser không lỗi. S_ON cũng flash được , không treo logo HTC, Lấy lại Brick Kernel cho mát máy anh ạ. Nếu bên tinhte có anh em nào cần thì share theo link này nhé

lmvnlmvn

Mình đã cài thử rom này, chạy rất mượt, nhanh và rất ít hao pin. Một bản MOD rất tuyệt. Thanks for sharing ....

vietcad

Member
Anh em lưu ý khi dùng bản này là bỏ dấu tích ở phần cập nhật phiên bản đi nhé vì nó là bộ ROM MOD không phải ORginal

uncheck

Chỉnh sửa cuối:

yeuem_27

máy em s-on thì up rom như thế nào vậy các bác vì em còn gà lắm. Hướng dẫn chi tiết dùm em nha. máy em đã unlock,root,4EXT recovery RC9 nhưng vẫn còn s-on. Chân thành cảm ơn các bác. cám ơn cộng đồng PDAviet

máy em s-on thì up rom như thế nào vậy các bác vì em còn gà lắm. Hướng dẫn chi tiết dùm em nha. máy em đã unlock,root,4EXT recovery RC9 nhưng vẫn còn s-on. Chân thành cảm ơn các bác. cám ơn cộng đồng PDAviet
Có 2 cách:

1. Bạn flash file boot.img của bản rom này thông qua Fastboot rồi sau đó vào Recovery úp rom bình thường.
2. Bạn vào 4EXT Recovery Touch, vào Tools và chọn Enable 4EXT SmartFlash lên, sau đó bạn úp rom và làm theo hướng dẫn nhé.

nhat_no1

Cái này em flash lại ker SB dc kg anh ? có cần phải làm gì trước hay sau khi uprom kg ? a hướng dẫn kỹ dùm e với, cảm ơn anh.

vanthai1592

cái polaris office đẹp thế, bác có file apk or file zip để flash qua recovery ko cho em với

nhat_no1

Bác Vietcad có cách nào làm cho inspiration bấm nút search nó ra recent app kg ?
E chỉ mong muốn bấy nhiu đó nữa là e thoả mãn lắm rồi ạ :(

vietcad

Member
Đợt này anh rất bận nên anh ít vào diễn đàn lắm. Có gì em hỏi thêm trên tinhte và anh em trên này nhé. Sao không dùng bản VenomS hay bản này cũng có tùy chọn trong TWeak mà lại dùng riêng ROM Inspiration thôi. Nói về độ đẹp làm sao bằng Venom được. ( Tham khảo thêm cách chỉnh key layout trong system/urs nhé)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1448576 và đây
http://dottech.org/32033/how-to-changeremap-the-search-key-android/
Bác Vietcad có cách nào làm cho inspiration bấm nút search nó ra recent app kg ?
E chỉ mong muốn bấy nhiu đó nữa là e thoả mãn lắm rồi ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

vietcad

Member
Anh em có gì cho mình nhận xét về bản MOD này nhé để có gì còn sửa và chỉnh tiếp. Đợi Viper 3.1.1 hoàn thiện xem có gì hay ho không để MOD tiếp. Hẹn 1 tháng nữa công việc riêng xong rồi sẽ tiếp tục với SEN

cybersix59

Anh em có gì cho mình nhận xét về bản MOD này nhé để có gì còn sửa và chỉnh tiếp. Đợi Viper 3.1.1 hoàn thiện xem có gì hay ho không để MOD tiếp. Hẹn 1 tháng nữa công việc riêng xong rồi sẽ tiếp tục với SEN

anh ơi e có inbox a 1 vấn đề a vào coi và giúp giùm e với. tks a :D

kennoshi

Đang dùng bảng Viber 3.1.1 có vẻ cũng rất ổn nhưng pin hơi kém,ngày xưa cũng dùng inspiration,hi vọng bác sớm mod 1 bảng 4.1 cho anh em sử dụng vì cá nhân mình thấy lên 4.1 cảm ứng mượt mà hơn hằn và có vẻ camera chụp sắc nét hơn nữa thì phải

kennoshi

Anh em nào thích Viper 3.1.1 + Revelation thì chuẩn bị tinh thần up ROM nhé. Đã xong, Quá nhanh , quá mượt, quá đẹp, ( Tăng âm Bass hay hơn cả hai bản gốc) ,,,,, tuyệt Đây nhé http://www.fshare.vn/file/N79KAQ67EE/

Đang test và rất hài lòng,nhưng giá bác vẫn add cái bàn phím tiếng Việt như rom cũ thì tốt quá,các bàn phím tiếng việt của 4.1 chuối ghê lắm ^^