• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới cho NIKI chạy cực nhanh cực mượt

duytrum444

đây là rom dành cho NIKI mà theo mình là chạy cưc nhanh.Rom 6.5 build 21854
đây là rom nhanh nhất mà mình từng thử.
Up cho các bạn xài chung.
đặc biệt là Rom 6.5 nay cho ram tới 101mb lận.tha hồ cai chương trình.:))

sau đây là link cho em nó

http://www.multiupload.com/SJ7DDHRHX4

Chỉnh sửa cuối:

ngoclovepx

Đúng thứ mình đang cần, mình đã up nhiều bản rom nhưng xài không thấy ổn định, dành quay về 6.1 nhưng xài 6.1 lâu thất hơi chán nên đang tím bản rom 6.5 mới, tình cờ ghé qua đây down liền mới được.....
đang down.............

ngoclovepx

Bản Rom này vô chụp hình, bấm nút chụp đợi gần 10s mới chụp! lâu kinh coá thể fix lỗi này không bạn, cho mình cái nguồn của bản rom

ngoclovepx

Bản này mình công nhận tốt thật nhưng mình không thích chỗ chụp hình của Rom này wá chập đến tận 10s, với lại rất khó cài phần mềm trên rom này máy không chạy, còn bản rom mình up bên kia nặng thật nhưng ổn định bạn àh, chạy phần mềm rất ngon, tuỳ thuj thix rom nào thì xài link đoá^^!

habaolinh

Super V.I.P
ban đầu chạy wm5 sau khi up lên wm6.5 loa không có mic cũng không và chụp anh cũng không. vậy khắc phục lam sao. ro ver: 1.32.729.3, rom date: 28/11/2008, radio vẻ: 1.58.6.27. protocol vẻ: 25.61.30.03w. mong ae chỉ cách khắc phục. htc dual niki 100

NhatToai

Super V.I.P
Lỗi này là do phần cứng nhiều hơn chứ ????

ban đầu chạy wm5 sau khi up lên wm6.5 loa không có mic cũng không và chụp anh cũng không. vậy khắc phục lam sao. ro ver: 1.32.729.3, rom date: 28/11/2008, radio vẻ: 1.58.6.27. protocol vẻ: 25.61.30.03w. mong ae chỉ cách khắc phục. htc dual niki 100

Up lại Radio khác nhé,dùng các bản Radio mới hơn đấy.(vd như 1.65)bản radio 1.58.xx cũ quá không dùng cho 6.1 hoặc 6.5
Trên một số dòng HTC như Polaris,Kaiser,Niki...sẽ có tình trạng mất âm thanh,mất camera nếu radio không tương thích.

haloc84

đúng cái mình đang cần. hay quá.

cảm ơn mọi người nhé. đã up và đang chạy thử rồi

gaosilver1000

các bác ơi, cài bản này vô, cái bàn phím ấn chỉ toàn ra số chứ ko đáh chữ dc nữa, hay là e có thiếu cái j ko
Có ai biết cách khắc phục không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
các bác ơi, cài bản này vô, cái bàn phím ấn chỉ toàn ra số chứ ko đáh chữ dc nữa, hay là e có thiếu cái j ko
Có ai biết cách khắc phục không ạ?
Hình như bản này dành cho bàn phím 16 key chứ không phải 20 key đâu bạn...

gaosilver1000

Vào trong mục đó cũng chỉ có setting cho bàn phím ảo thôi ah

Mà e xử lý dc rồi:D
cài cái file 16key.cab gì đó, giờ đã hoat động trơn tru ^^

HungTT8

Try thử xem sao. Đã cài tầm 3 4 cái ROM 6.5 rồi mà phải downgrade xuống 6.1 hix.

gaosilver1000

em xài qua vài ngày thấy cũng khá khá.
có cái lỗi là vd như đang ở tin nhắn, vuốt ngang qua bên này bên kia để đọc tin nhắn khác, thì nó bị báo lỗi Biotouch.exe..........rồi màn hình "mất cảm giác" lun ., tắt cái thông báo đó đi (bằng bàn phím cứng) thì lại có "cảm giác" trởi lại

buitoantam

maay cua em cung vay. an phim so chi ra so thoi. ai co cai 16key.cab thi cho em xin. em dung dc ko viet dc co dau. moi dung wm dc 3 ngay. thank cac bac truoc

buitoantam

thank bác nhé. ah máy em không thực hiện được cuộc gọi video. chắc la room không hợp. em mới dùng Wm lần đầu chẳng hiểu gi về up rom cả. 2 hôm nay đọc các bài viết trên 4run cũng vỡ ra được nhiều điều. muốn up lại nhưng run quá. bác cho em cái nick chát để có gì em còn nhờ bác cứu. nick em là: buitoantam. ah máy của em còn lỗi camera nữa nó bị có 2 xọc màu ở giữa màn hình. camera dùng để gọi video thì không sao. không biết có lỗi phần cứng không. thank bác đã chỉ bảo

ah cho em hỏi bây giờ dùng rom nào là ổn nhất. em chỉ có cái cáp blackbery thôi dùng để nối với máy tính với sạc đt thì vẫn bình thường không biết có dùng để up rom dc ko