• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới cho Polaris ?

Sport

Lâu nay vẫn vào PDA chỉ để làm mỗi việc là check thử xem có bản ROM nào mới cho Polaris không. Rất tiêc là anh Phạm Quang và bạn Trần Minh Mẫn lại bỏ Touch Cruise để hỗ trợ cho những dòng HTC mới hơn rồi. Chính vì vậy mình cũng mất hứng với con Polaris này, có lẽ phải tìm mối sang nhượng nó để theo kịp trào lưu công nghệ vậy.
--------------------------------------
Mình đã vào forum của xda-developer và quả thật có khá nhiều người còn dùng Polaris. Có rất nhiều cooker build ROM mới cho Windows Mobile 6.5. Các bạn có thể vào trang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=399
để tham khảo. Tuy nhiên các bạn cũng có thể down luôn bản ROM WWE của tác giả Salvy fix ngày 19/2/2010 mà mình thấy rất khá (cũng có thể down bản tiếng Ý nếu bạn thích).
http://www.4shared.com/file/21502963...E_Polaris.html
hoặc:
http://www.4shared.com/file/21503868...E_Polaris.html
Để sử dụng tiếng Việt các bạn nên add thêm font Tahoma Unicode. Bản này có cả Manila 2D khá thân thiện và nuột nà.
Trong lúc chờ anh Phạm Quang và bạn Trần minh Mẫn tiếp tục hỗ trợ Polaris các bạn hãy dùng tạm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Lâu nay vẫn vào PDA chỉ để làm mỗi việc là check thử xem có bản ROM nào mới cho Polaris không. Rất tiêc là anh Phạm Quang và bạn Trần Minh Mẫn lại bỏ Touch Cruise để hỗ trợ cho những dòng HTC mới hơn rồi. Chính vì vậy mình cũng mất hứng với con Polaris này, có lẽ phải tìm mối sang nhượng nó để theo kịp trào lưu công nghệ vậy.

Chưa chắc đã bỏ hẳn đâu bạn ạ.
Quan trọng nhất là số người dùng kia. Nếu số người dùng nhiều và yêu cầu lớn, mình sẽ Build ROM mới khi rảnh thôi.
Bây giờ các dòng mới nhiều nên bận quá, thời gian cho các dòng cũ ít hơn mà thôi.

thanhtien09

Nếu bạn muốn up Rom mới cho Polaris thì bạn cũng có thể vào vào form của xda-developer, ở đó thì số lượng người dùng và Rom mới Polaris thuộc vào loại đông nhất nhưng tất nhiên dùng Rom của PV sướng hơn rồi..Cũng mong đây bác Quang , chú Mẫn cook 1 Rom cho Polaris nhân dịp năm mới sắp đến.

Sport

Mong anh Pham Quang build tiep cho mot ban Win 6.1 va co them cong cu tat, mo 3G.
(Xin loi mat bo go tieng Viet)

huyxom

bác nào biết cách dùng video call trên mấy bản rom chú quang build không ?

TranMinhMan

Super V.I.P
bác nào biết cách dùng video call trên mấy bản rom chú quang build không ?

- Trước tiên bạn qua đây download ctr Dialer hỗ trợ Video Call về cài vào. (Vì Polaris cũng giống Kaiser, đều thuộc dòng QVGA)
- Tìm hiểu hướng dẫn và cài đặt dich vụ là dùng được.

minhphuaz

Mình down bản ROM cua tranMinhMan về nhưng không có pass để giải nén! Giúp mình với !

Sport

Rom của bạn Mẫn có pass chính là tên của tác giả: TranMinhMan

Sport

Mình đưa bản ROM mới từ xda-developer forum để các bạn dùng tạm. Đã thêm vào bài đầu tiên (#1).

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Down về giải nén bị lổi bạn ơi..........
Buồn thật........
Đã upload lại cho bạn,sẵn máy đang chạy thì việc upload cũng chả khó gì.Link sẽ tại bài cũ.
Up rom bằng thẻ nhớ thì phải đổi tên file ruu_signed.nbh thành tên thế nào nhỉ ???
Mình không dùng Polaris nên chưa thử.Tuy nhiên trên nguyên lý chung thì upgrade ROM qua thẻ cho các máy HTC chạy file OS với đuôi NBH cần có các yêu cầu:
1- Thẻ phải format FAT32
2- Máy đã được HSPL
3- File RUU_Signed.nbh sẽ được đổi thành 4 từ đầu của tên dòng máy(POLARIS) + IMG.nbh
Như vậy theo mình tên file sẽ là POLAIMG.nbh
Bạn thử xem có ok không nhé.